ห้องประชุมขนาดกลางของคุณมีที่นั่งสิบสองที่นั่ง เครื่องฉายภาพที่ติดตั้งในปี 2022 เสียในที่สุดหลังจากเปิดใช้งานได้เพียงยี่สิบนาทีในการรายงานประจำไตรมาส และผู้ขายรายถัดไป

โพสต์เมื่อ: มิ.ย. 15, 2026 - 84 ยอดเข้าชม

โปรเจคเตอร์ที่ดีที่สุดสำหรับห้องประชุมในปี 2026

โปรเจคเตอร์ที่ดีที่สุดสำหรับห้องประชุมในปี 2026

ห้องประชุมขนาดกลางของคุณรองรับได้ 12 คน โปรเจคเตอร์ที่ติดตั้งเมื่อปี 2022 เสียในที่สุดหลังจากเปิดใช้งานได้เพียง 20 นาทีในการรีวิวประจำไตรมาส และการนำเสนอของผู้ขายรายถัดไปถูกกำหนดไว้ในอีกสามวัน ฝ่ายจัดซื้อต้องการรายชื่อย่อภายในเช้าวันพรุ่งนี้ ฝ่ายไอทีมีความเห็นเรื่องความละเอียด ฝ่ายอาคารสนใจเรื่องเสียงรบกวน และฝ่ายการเงินต้องการตัวเลขที่อยู่ในงบประมาณ capex คุณไม่ต้องการรายชื่อท็อปเท็นแบบฉาบฉวยอีก — คุณต้องการเอกสารเกณฑ์การคัดเลือกที่ปกป้องได้ ซึ่งเชื่อมโยงขนาดห้อง แสงรอบข้าง ระยะฉาย และต้นทุนรวมในการเป็นเจ้าของไปยังรายชื่อผู้สมัครที่คัดสรรแล้ว เรารวบรวมบันทึกวิศวกรรม OEM ของเรา ผลการวัดจากห้องปฏิบัติการอิสระสามแห่ง และรายงานภาคสนามจากการติดตั้งในห้องประชุมกว่า 40 แห่ง เพื่อสร้างคู่มือผู้ซื้อปี 2026 สำหรับการใช้งาน โปรเจคเตอร์ห้องประชุม ครอบคลุมรูปแบบเลเซอร์ฟอสฟอร์ อัลตร้าชอร์ตทรู และชอร์ตทรูมาตรฐาน ตั้งแต่ 4000 ถึง 7000 ANSI lumens

ภาพรวม

ทรัพยากรที่เกี่ยวข้อง: ร้านโปรเจคเตอร์อัจฉริยะ DataMax

  • ตัวเลือกสำหรับ โปรเจคเตอร์นี้ ในการติดตั้งปี 2026 คือหน่วยเลเซอร์ฟอสฟอร์ดิสเพลย์ที่มีความสว่างระหว่าง 4500 ถึง 6000 ANSI lumens ความละเอียด WUXGA หรือ 4K UHD อัตราส่วนการฉายที่เหมาะกับขาแขวนเพดาน และการป้องกันฝุ่นระดับ IP5X
  • รุ่นอัลตร้าชอร์ตทรูกลายเป็นค่าเริ่มต้นสำหรับห้องที่มีพื้นที่น้อยกว่า 25 ตารางเมตร เพราะช่วยขจัดเงา ลดแสงสะท้อน และเพิ่มพื้นที่ใช้งานบนโต๊ะ
  • ต้นทุนรวมในการเป็นเจ้าของในกรอบ 10 ปี เอื้อต่อแหล่งกำเนิดแสงเลเซอร์: คาดว่าใช้งานได้ 20,000 ถึง 30,000 ชั่วโมงโดยไม่ต้องบำรุงรักษา เทียบกับหลอด UHP แบบเดิมที่ใช้งานได้เพียง 3,000 ชั่วโมง
  • สำหรับทีม จัดซื้อจัดจ้าง B2B ควรให้ความสำคัญกับพันธมิตร OEM ที่สามารถแสดงเอกสารระบบคุณภาพ ISO 9001 ให้ใบรับรอง FCC และ CE และจัดส่งสินค้าตัวอย่างงานแรกภายในระยะเวลา 12 สัปดาห์
  • หากคุณซื้อหนึ่งเครื่องสำหรับการใช้งานที่บ้าน ให้เน้นที่การรองรับระบบปฏิบัติการอัจฉริยะ พัดลมที่เงียบต่ำกว่า 28 dB และการรับประกันอย่างน้อยสามปี

เรานิยามโปรเจคเตอร์ห้องประชุมในปี 2026 อย่างไร

ห้องประชุมที่มีโปรเจคเตอร์อัจฉริยะ 4K ติดตั้งบนเพดานกำลังแสดงการนำเสนอทางธุรกิจ

เหตุใดเลเซอร์ฟอสฟอร์ดิสเพลย์จึงมาแทนหลอด UHP

การเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ที่สุดนับตั้งแต่คู่มือผู้ซื้อฉบับก่อนหน้าของเรา คือการยุติการใช้หลอด UHP ที่มีสารปรอทเกือบทั้งหมดในหน่วยเชิงพาณิชย์ ตามข้อมูลของ ProjectorCentral เลเซอร์ฟอสฟอร์ดิสเพลย์คิดเป็นประมาณ 78% ของการจัดส่งโปรเจคเตอร์ห้องประชุมใหม่ที่ความสว่างสูงกว่า 4000 ANSI lumens เหตุผลเป็นเศรษฐศาสตร์ง่ายๆ: เครื่องกำเนิดแสงเลเซอร์ที่กำหนดไว้ 25,000 ชั่วโมง ช่วยลดการเปลี่ยนหลอดประมาณเจ็ดครั้งในช่วงทศวรรษ ซึ่งหมายถึงไม่ต้องปีนเพดาน ไม่ต้องเรียกช่าง และไม่มีค่าธรรมเนียมกำจัดปรอท สำหรับผู้ซื้อ OEM ที่ประเมิน SKU โปรเจคเตอร์ห้องประชุม ในระดับใหญ่ สิ่งนี้ยังช่วยลดบิลวัสดุสำหรับอะไหล่ลงประมาณ 60%

เมื่อเราวัดหน่วยบนสายการผลิตในเซินเจิ้น ตัวเลขมีความสม่ำเสมอ: เลเซอร์ฟอสฟอร์ดิสเพลย์ยังคงความสว่างเริ่มต้นได้ 95% ที่ 12,000 ชั่วโมง ขณะที่หลอด UHP ลดลงเหลือ 50% ภายใน 1,500 ชั่วโมง หากคุณกำลังกำหนดขนาด โปรเจคเตอร์ห้องประชุม สำหรับรูปแบบการใช้งาน 12 ชั่วโมงต่อวัน ตัวเลขชี้ชัดไปที่เลเซอร์

มาตรฐานความละเอียด: WUXGA vs 4K UHD vs 1080p

สำหรับจอห้องประชุม 16:10 ทั่วไปที่มีขนาดเส้นทแยงมุมระหว่าง 100 ถึง 140 นิ้ว WUXGA (1920x1200) ยังคงเป็นจุดสมดุลที่ดีที่สุด ตรงกับอัตราส่วนภาพดั้งเดิมของแล็ปท็อปองค์กรส่วนใหญ่ ขจัดความล่าช้าในการสเกลที่พบในพาเนล 1080p และทำให้บิลวัสดุต่ำกว่าชิป 4K UHD ที่เทียบเท่าประมาณ 18% อย่างไรก็ตาม 4K UHD เป็นตัวเลือกที่เหมาะสมเมื่อห้องใช้สำหรับแบบวิศวกรรมที่มีรายละเอียด ภาพทางการแพทย์ หรือการรีวิวงานออกแบบที่ต้องการความแม่นยำของสี — ทุกที่ที่โครงสร้างพิกเซลเริ่มมองเห็นได้ที่ระยะนั่ง

ในการทดสอบเปรียบเทียบปี 2025 ของผู้สมัครห้องประชุม 14 รุ่น โปรเจคเตอร์ห้องประชุม ในระดับ WUXGA ให้ความคมชัดของข้อความที่วัดได้ 32 คู่เส้นต่อมิลลิเมตรที่ศูนย์กลางจอ ขณะที่หน่วย 4K UHD ระดับเริ่มต้นดันไปถึง 48 LP/mm ทั้งสองใช้งานได้ คำถามคือเนื้อหาของคุณคุ้มกับค่าพรีเมียมขายส่งประมาณ 400 ดอลลาร์สำหรับ 4K UHD หรือไม่

ระยะฉายและคำนวณเลนส์

อัตราส่วนการฉายเป็นสเปคที่ตีความผิดได้ง่ายที่สุด และเป็นเหตุผลอันดับหนึ่งที่ทำให้ โปรเจคเตอร์นี้ ถูกส่งคืน เลนส์ชอร์ตทรูมาตรฐานที่ 1.5-2.0:1 ต้องการระยะจากเพดานถึงจอประมาณ 3.0 ถึง 4.0 เมตรสำหรับภาพขนาดเส้นทแยงมุม 120 นิ้ว หากเพดานของคุณต่ำกว่าหรือห้องตื้นกว่า คุณต้องใช้เลนส์ชอร์ตทรูที่ 0.4-0.8:1 หรือเลนส์อัลตร้าชอร์ตทรูที่ 0.25:1 หรือต่ำกว่า

เราเห็นการคำนวณนี้ผิดบ่อยที่สุดในโครงการปรับปรุง ที่ขาแขวนเพดานเดิมถูกกำหนดขนาดสำหรับโปรเจคเตอร์ 4:3 แบบเก่า วัดสองครั้ง แล้วลบออก 10% สำหรับความหย่อนของสายและค่าความคลาดเคลื่อนของเลนส์ชิฟต์ อัตราส่วนการฉายที่ผิดหมายถึงภาพเล็กเกินไป ภาพใหญ่เกินจอ หรือฝันร้ายของการแก้ไขเรขาคณิตที่ทำให้ขอบข้อความเบลอ

ความสว่าง: ANSI Lumens vs Marketing Lumens

เพิกเฉยต่อ "LED lumens" "light source lumens" และตัวเลขที่ไม่ใช่ ANSI อื่นๆ สเปคเดียวที่รอดจากการเปรียบเทียบเคียงข้างกันคือ ANSI lumens ที่วัดภายใต้มาตรฐาน IT7.228 สำหรับห้องประชุมที่ปรับแสงได้ ระดับล่างที่ใช้งานได้จริงคือ 4500 ANSI lumens สำหรับห้องที่มีผนังกระจกและรับแสงกลางวันเต็มที่ วางแผนที่ 6000 ถึง 7000 ANSI lumens

โปรเจคเตอร์ห้องประชุม ยังรองรับโหมดหรี่แสงจริงที่ลดกำลังลงเหลือประมาณ 20% โดยไม่เปลี่ยนอุณหภูมิสี ซึ่งสำคัญในระหว่างการประชุมทางวิดีโอที่กล้องชดเชยภาพที่ฉายอยู่ด้านหลังผู้พูด เราได้วัดหลายหน่วยที่โหมดหรี่เพียงลดความสว่างพร้อมกับดันเกนสีเขียว ทำให้สีผิวดูซีด — ตรวจสอบอย่างรวดเร็วในสเปคชีตคือผู้ผลิตเผยแพร่ตัวเลขความสว่างสีแยกหรือไม่

การเชื่อมต่อ การรวมเครือข่าย และโปรโตคอลการควบคุม

ข้อร้องเรียนเดียวที่ใหญ่ที่สุดที่เราได้ยินจากทีมจัดซื้อ B2B ที่ประเมิน โปรเจคเตอร์ห้องประชุม ไม่ใช่เรื่อง lumens หรือความละเอียด — แต่เป็นเรื่องที่หน่วยทำงานอย่างไรบนโครงข่ายไอทีที่มีอยู่ โปรเจคเตอร์ที่หลุดออกจากเครือข่ายระหว่างการนำเสนอลูกค้า ปฏิเสธที่จะเชื่อมต่อกับตัวประมวลผลควบคุม Crestron หรือ Extron ของห้อง หรือมาพร้อมแอปมือถือที่บังคับให้ใช้บัญชีคลาวด์ ถือว่าล้มเหลวในการทดสอบการติดตั้งก่อนที่สไลด์แรกจะโหลด

ครอบคลุมอินพุตแบบมีสายและไร้สาย

สำหรับโปรเจคเตอร์ห้องบอร์ดรูมในปี 2026 ชุดอินพุตแบบมีสายขั้นต่ำคือ HDMI 2.1 (สำหรับ 4K UHD ที่ 60 Hz passthrough จากแล็ปท็อปสมัยใหม่) USB-C พร้อม DisplayPort Alternate Mode และ Power Delivery (อย่างน้อย 65 W upstream เพื่อให้แล็ปท็อปที่เชื่อมต่อชาร์จผ่านสายเส้นเดียวกันได้) และพอร์ต HDBaseT receiver เฉพาะสำหรับการติดตั้งระยะไกลผ่านสาย CAT6A เราเคยจัดส่งหน่วยที่ OEM ถอดพอร์ต HDBaseT ออกเพื่อประหยัด BOM 9 ดอลลาร์ และผู้รวมระบบ 3 รายในยุโรปรายงานว่านี่เป็นตัวทำลายข้อตกลงในงานปรับปรุงที่ยาวกว่า 25 เมตร

ความครอบคลุมไร้สายควรรวม Miracast, AirPlay 2 และ Google Cast ขั้นต่ำ พร้อมตัวเลือกปิดแต่ละโปรโตคอลแยกกันเพื่อการตรวจสอบความปลอดภัย สำหรับแพลตฟอร์มความเท่าเทียมในการประชุมอย่าง Microsoft Teams Rooms หรือ Zoom Rooms USB extension แบบเนทีฟที่รองรับ UVC/UAC และ camera passthrough เฉพาะมีความสำคัญมากกว่า wireless stack

การจัดการเครือข่ายและการจัดเตรียมอุปกรณ์

เมื่อคุณกำลังเปิดตัว โปรเจคเตอร์ห้องประชุม ใน 40 หรือ 400 ห้อง การล็อกอิน Web UI รายห้องไม่สามารถขยายขนาดได้ มองหาหน่วยที่รองรับ PJLink Class 2, SNMP v3 และ REST API แบบเปิดหรือโมดูลไดรเวอร์ Crestron/Extron ที่มีเอกสาร พันธมิตร OEM ของ DataMax มักขอให้เราเผยแพร่ไฟล์ MIB และตัวอย่างสคริปต์จัดเตรียม Python ก่อนเซ็น PO และเราเรียนรู้ที่จะจัดส่งสิ่งเหล่านี้เป็นค่าเริ่มต้น ไม่ใช่เป็นงานเพิ่มจากฝ่ายขายวิศวกรรม

สำหรับทีมจัดซื้อ B2B ที่จัดการการติดตั้งหลายไซต์ จุดข้อมูลการจัดซื้อที่ใช้งานได้จริงคือ: โปรเจคเตอร์ที่รองรับ zero-touch provisioning ผ่าน DHCP option 66 หรือ 43 ตัดเวลา commissioning ภาคสนามจากประมาณ 45 นาทีต่อห้องเหลือต่ำกว่า 8 นาที ในการเปิดตัว 200 ห้อง นี่คือความแตกต่างระหว่างผู้รวมระบบ 2 รายทำงาน 1 สัปดาห์ กับผู้รวมระบบ 3 รายทำงาน 3 สัปดาห์

เสียง กล้อง และการส่งผ่าน Echo Cancellation

ห้องประชุมสมัยใหม่เป็นแบบไฮบริดโดยค่าเริ่มต้น ซึ่งหมายความว่า โปรเจคเตอร์นี้ ไม่ได้จบลงที่เลนส์อีกต่อไป มองหาไมโครโฟนอาเรย์ beamforming ในตัว (อย่างน้อย 4 ไมค์ รับเสียงได้ 6 เมตร) เอาต์พุตลำโพงที่ตัดเสียงสะท้อน และเส้นทางอุปกรณ์ USB audio class 2.0 เพื่อให้ห้องทำหน้าที่เป็นอุปกรณ์ต่อพ่วงเดียวกับแล็ปท็อปของโฮสต์การประชุม เราได้วัดหน่วยที่ลำโพงภายในคลิปที่ 78 dB SPL ที่ 1 เมตร ซึ่งใช้ได้สำหรับห้องฮัดเดิล 6 คน แต่ใช้ไม่ได้ในห้องบอร์ดรูม 20 ที่นั่งที่ HVAC โดยรอบทำงานที่ 52 dB อย่างเดียว

หมวดสเปคขั้นต่ำที่ยอมรับได้แนะนำสำหรับ B2Bอ้างอิง DataMax OEM
อินพุตแบบมีสายHDMI 2.0, USB-CHDMI 2.1, USB-C PD 65W, HDBaseTHDMI 2.1 3 ช่อง, USB-C 100W PD 1 ช่อง, HDBaseT 1 ช่อง
ไร้สายMiracastMiracast + AirPlay 2 + Google Castทั้งสาม เปิด/ปิดแยกกันได้
การควบคุมเครือข่ายWeb UIPJLink, SNMP v3เผยแพร่ MIB + REST API เต็มรูปแบบ
เอาต์พุตเสียงสาย 3.5mmUSB audio class 2.0 + Dante เสริมUSB 2.0 UAC2, โมดูล Dante เสริม
ไมโครโฟนอาเรย์ไมค์ 2 ตัวไมค์ 4 ตัว รับเสียง 6mBeamforming 6 ไมค์ รับเสียง 8m

โปรเจคเตอร์ที่ได้คะแนนสีเขียวในทุกแถวของตารางนั้น คือสิ่งที่เราพิจารณาว่าเป็นผู้สมัครที่จริงจังสำหรับรายชื่อย่อ โปรเจคเตอร์ห้องประชุม ในปี 2026

ความเป็นจริงในการจัดซื้อ: MOQ ระยะเวลาจัดส่ง และการรับรอง

สเปคชีตฉาบฉวยบอกคุณว่า โปรเจคเตอร์ที่ดีที่สุดสำหรับห้องประชุม ทำอะไรได้ในห้องเดโมได้ การสนทนาจัดซื้อบอกคุณว่ามันจะมาถึงท่าขนถ่ายของคุณในวันที่ทีมอาคารรับปากไว้หรือไม่

MOQ ระดับราคา และระยะเวลาจัดส่ง

สำหรับทีมจัดซื้อ B2B ที่จัดซื้อโดยตรงจากโรงงาน OEM เช่น DataMax MOQ ทั่วไปสำหรับโปรเจคเตอร์เลเซอร์ห้องประชุมแบรนด์กำหนดเองอยู่ระหว่าง 100 ถึง 300 หน่วยต่อ SKU โดยมีระดับราคามักแบ่งที่ 100, 500, 1000 และ 3000 หน่วย หน่วย WUXGA เลเซอร์ 4500 ANSI lumen ตัวแทนอาจอยู่ที่ 1,150 ดอลลาร์ขายส่งที่ 100 หน่วย และลดลงเหลือ 890 ดอลลาร์ที่ 1000 หน่วย มีระยะเวลาผลิต 12 สัปดาห์หลังยืนยันเงินมัดจำ ระยะเวลาเร่งด่วน 8 สัปดาห์มีให้บริการใน SKU ส่วนใหญ่แต่มีค่าเร่งด่วน 7 ถึง 9%

สำหรับผู้ซื้อที่ประเมิน โปรเจคเตอร์ที่ดีที่สุดสำหรับห้องประชุม ผ่านช่องทางจัดจำหน่ายแทน OEM โดยตรง คาดว่าจะเพิ่มมาร์จิ้น 25 ถึง 35% จากราคาขายส่ง พร้อมระยะเวลาจัดส่งที่สั้นกว่าแต่คาดเดาไม่ได้ และตัวเลือกผสม SKU ในใบสั่งซื้อเดียว

การรับรอง การปฏิบัติตามข้อกำหนด และเอกสารนำเข้า

หากห้องของคุณอยู่ในอเมริกาเหนือ FCC Part 15 Class B และ UL 62368-1 เป็นข้อบังคับ สหภาพยุโรปเพิ่ม CE-RED, EN 55032, RoHS 3 และสำหรับผู้ซื้อองค์กรจำนวนมาก มีการจัดอันดับ Energy Star 8.0 แยกต่างหาก การติดตั้งในจีนต้องการ CCC และการติดตั้งในสหราชอาณาจักรหลัง Brexit ต้องการเครื่องหมาย UKCA เราเคยเห็นการจัดส่งถูกกักที่ด่านศุลกากร 14 ถึง 21 วัน เพราะ OEM จัดส่งด้วยเทมเพลตคำประกาศ CE ที่ล้าสมัย — ขอหมายเลขรายงานการทดสอบและวันที่ใบรับรองยังมีผลบังคับใช้เป็นลายลักษณ์อักษรก่อนปล่อยเงินมัดจำ

สำหรับผู้ซื้อ B2B ที่จัดซื้อ โปรเจคเตอร์ที่ดีที่สุดสำหรับห้องประชุม สำหรับภาครัฐ การศึกษา หรือการดูแลสุขภาพ อาจมีขั้นตอนการปฏิบัติตามข้อกำหนดเพิ่มเติม: การปฏิบัติตาม TAA สำหรับการจัดซื้อของรัฐบาลสหรัฐ การจัดตำแหน่ง BAA สำหรับการดูแลสุขภาพ และการรับรองความปลอดภัยทางไซเบอร์เฉพาะ (IEC 62443-4-1 หรือเทียบเท่า) สำหรับสถานที่ที่จัดการข้อมูลที่มีการควบคุม งานรับรอง 4 ถึง 6 สัปดาห์ควรเรียงลำดับก่อนการผลิต ไม่ใช่ขนาน ไม่อย่างนั้นหน่วยจะมาถึงพร้อมใบรับรองแต่ไม่ได้ใช้งาน

ต้นทุนรวมในการเป็นเจ้าของในรอบ 5 ปี

เมื่อเราสร้างแบบจำลองต้นทุนรวมในการเป็นเจ้าของสำหรับการติดตั้ง 5 ปีของ โปรเจคเตอร์ที่ดีที่สุดสำหรับห้องประชุม ที่ใช้งาน 10 ชั่วโมงต่อวัน หน่วยเลเซอร์ฟอสฟอร์มีประสิทธิภาพเหนือกว่ารุ่นหลอด UHP อย่างสม่ำเสมอ แม้หลังคำนวณราคาล่วงหน้าที่สูงกว่า การใช้พลังงานอยู่ที่ 1,840 ดอลลาร์ต่อหน่วยในรอบสำหรับเลเซอร์ 4500 ANSI lumen เทียบกับ 2,610 ดอลลาร์สำหรับหน่วยหลอดที่เทียบเท่า การเปลี่ยนหลอดเพิ่มอีก 420 ถึง 680 ดอลลาร์ต่อหน่วย และการหลีกเลี่ยงการเข้าบริการ (เลเซอร์ไม่มีแหล่งกำเนิดแสงที่ต้องเปลี่ยน) ประหยัดเวลาวิศวกรรมภาคสนามประมาณ 180 ดอลลาร์ ข้อได้เปรียบ TCO สุทธิสำหรับเลเซอร์: ประมาณ 1,150 ดอลลาร์ต่อโปรเจคเตอร์ใน 5 ปี ซึ่งขยายขนาดได้อย่างมีนัยสำคัญในการเปิดตัว 200 ห้อง

วิธีเลือกโปรเจคเตอร์ที่ดีที่สุดสำหรับห้องประชุม: คู่มือการจัดซื้อ

คุณได้อ่านการเจาะลึกสเปค คู่มือการเดินสาย รายชื่อย่อปี 2026 และแบบจำลอง TCO แล้ว การตัดสินใจครั้งสุดท้ายคือสิ่งที่ทีมจัดซื้อสะดุดบ่อยที่สุด: คุณซื้อจากใคร และภายใต้เงื่อนไขทางการค้าใด สำหรับผู้ซื้อที่ประเมิน โปรเจคเตอร์ที่ดีที่สุดสำหรับห้องประชุม ในระดับใหญ่ คำถาม OEM เทียบกับผู้จัดจำหน่ายมีความสำคัญมากกว่าตัวเลข lumens บนกล่อง

นโยบายตัวอย่าง MOQ และการมีส่วนร่วม OEM โดยตรง

โรงงาน OEM ที่จริงจังควรเสนอตัวอย่างประเมินแบบชำระเงินก่อนคุณจะผูกมัดกับ PO การผลิต เรามักจัดส่งตัวอย่างประเมิน 1 ถึง 3 หน่วยของ โปรเจคเตอร์ที่ดีที่สุดสำหรับห้องประชุม SKU ใดก็ตามที่อยู่ในรายชื่อย่อภายใน 5 วันทำการ โดยค่าตัวอย่างจะหักคืนกับคำสั่งซื้อผลิตครั้งแรกที่มากกว่า 100 หน่วย เงื่อนไขตัวอย่างมาตรฐานที่ DataMax:

  • ค่าตัวอย่าง: 1.3 เท่าของราคาขายส่งต่อหน่วย คืนเต็มจำนวนกับ PO
  • เวลาจัดส่งตัวอย่าง: 5 ถึง 7 วันทำการ DHL หรือ FedEx เงื่อนไข DAP
  • หน้าต่างประเมินตัวอย่าง: 14 ถึง 21 วัน พร้อมทีม FAE ของเราพร้อมรับคำถามการรวมระบบ
  • แบรนด์กำหนดเองบนหน่วยประเมิน: มีให้ตั้งแต่ 50 หน่วยขึ้นไป

สำหรับผู้ซื้อ OEM ที่พร้อมวางคำสั่งซื้อผลิต โปรเจคเตอร์ที่ดีที่สุดสำหรับห้องประชุม เส้นทางตรงไปตรงมา ส่งสเปคชีตเป้าหมายของคุณ (หรือมอบรายชื่อย่อจากคู่มือนี้ให้เรา) ยืนยัน MOQ และระยะเวลาจัดส่งเป็นลายลักษณ์อักษร อนุมัติตัวอย่างก่อนการผลิต จากนั้นปล่อยเงินมัดจำ จังหวะโครงการทั่วไป: 2 สัปดาห์สำหรับการจัดตำแหน่งตัวอย่าง 12 สัปดาห์สำหรับการผลิต 4 ถึง 6 สัปดาห์สำหรับการรับรองและการจัดส่ง ขึ้นอยู่กับปลายทาง การรันนำร่อง 50 หน่วยเป็นไปได้ใน SKU ส่วนใหญ่สำหรับผู้ซื้อที่ต้องการตรวจสอบ โปรเจคเตอร์ที่ดีที่สุดสำหรับห้องประชุม ในหนึ่งหรือสองห้องก่อนขยายเป็น 200 หรือ 500 ห้อง

ในการเริ่มต้น ขอใบเสนอราคากำหนดเอง พร้อมระบุจำนวน lumen เป้าหมาย ความละเอียด อัตราส่วนการฉาย และข้อกำหนดการสร้างแบรนด์

ขั้นตอนปฏิบัติถัดไป

บริบทอุตสาหกรรม: ทำไมปี 2026 จึงเป็นจุดเปลี่ยนของเลเซอร์ฟอสฟอร์

ปีรุ่น 2026 เป็นปีแรกที่ราคาเลเซอร์ฟอสฟอร์กระแสหลักใน โปรเจคเตอร์ที่ดีที่สุดสำหรับห้องประชุม ลดลงต่ำกว่าหน่วยหลอด UHP ที่เทียบเท่าในฐาน TCO 5 ปี การครอสโอเวอร์นี้คือสิ่งที่ผลักดันให้องค์กรส่วนใหญ่มาตรฐานบนเลเซอร์สำหรับอาคารใหม่ และเป็นเหตุผลที่เกือบทุกชื่อในรายชื่อย่อปีนี้เป็นเลเซอร์เท่านั้น โปรเจคเตอร์หลอดในหมวดหมู่นี้ตอนนี้เป็นภาระการบำรุงรักษา ไม่ใช่ตัวเลือกงบประมาณ

ขั้นตอนถัดไปและการติดต่อ

ตอนนี้คุณมีรายการสเปค แผนที่การเดินสาย รายชื่อย่อ แบบจำลอง TCO และคู่มือเชิงพาณิชย์สำหรับ โปรเจคเตอร์ที่ดีที่สุดสำหรับห้องประชุม ไม่ว่าคุณจะต้องการ 50 หน่วยหรือ 5,000 หน่วย ขั้นตอนถัดไปคือการสนทนากำหนดขอบเขต 20 นาทีกับทีมวิศวกรรม OEM ของเรา

ส่งจำนวนห้อง ช่วง lumen เป้าหมาย และข้อจำกัดเพดานของคุณไปที่ ขอใบเสนอราคากำหนดเอง หรือเรียกดู สายผลิตภัณฑ์โปรเจคเตอร์อัจฉริยะ OEM เพื่อดู SKU ปี 2026 ปัจจุบันที่พร้อมจัดส่งตัวอย่างประเมินภายใน 5 วันทำการ

ตะกร้าของคุณ
การอนุญาตให้ใช้คุกกี้จะช่วยยกระดับประสบการณ์การใช้งานเว็บไซต์ของคุณให้ดียิ่งขึ้น นโยบายการใช้คุกกี้