โพสต์เมื่อ: ก.ค. 20, 2026 - 101 ยอดเข้าชม
10 อันดับโปรเจคเตอร์แขวนเพดานรุ่นเปรียบเทียบสำหรับปี 2026
ผู้จัดการฝ่าย AV ของโรงเรียนแห่งหนึ่งในมะนิลาเพิ่งส่งอีเมลแสดงความคับข้องใจมาให้เรา: เธอสั่งซื้อเครื่อง "โปรเจคเตอร์แขวนเพดาน" จำนวนหกเครื่องจากบริษัทการค้าเมื่อไตรมาสที่แล้ว ปรากฏว่าสองเครื่องได้รับมาพร้อมชิป DMD ที่เสียแล้ว และทางซัพพลายเออร์ก็หยุดรับโทรศัพท์ไปเลย ซึ่งเป็นกับดักด้านการจัดซื้อที่เราสร้างคู่มือนี้ขึ้นมาเพื่อป้องกันโดยเฉพาะ หลังจากรวบรวมสเปคชีต รายงาน MTBF และผลการทดสอบ ISO จากการผลิต OEM/ODM ในช่วง 18 เดือนที่ผ่านมา เราคัดให้เหลือ 10 รุ่นโปรเจคเตอร์ ที่รอดในสภาวะการติดตั้งจริงได้อย่างสม่ำเสมอ — ทั้งในห้องเรียน ห้องประชุม ห้องโถงร้านค้า และพื้นที่จัดงานที่ใช้งานสองรูปแบบ ทุกรุ่นที่คัดมาถูกจัดส่งจากสายการผลิตที่เราดำเนินงานเองหรือตรวจสอบทุกไตรมาส และทุกสเปคได้รับการตรวจสอบกับเอกสารข้อมูลจริง (datasheet) ฉบับล่าสุด ไม่ใช่ PDF ทางการตลาด
สรุปแบบรวดเร็ว
- โปรเจคเตอร์แขวนเพดานที่เชื่อถือได้ในปี 2026 ควรให้ความสว่างอย่างน้อย 4000 ANSI lumens อายุการใช้งานเลเซอร์ 30000 ชั่วโมง และอัตราส่วนการฉาย (throw ratio) ระหว่าง 1.2–1.9 เพื่อให้ครอบคลุมจอ 80–120 นิ้วในห้องที่มีแสงปกติ
- รุ่นที่เป็น Ultra-short throw กำลังเข้ามาแทนที่จอแบนในห้องเรียน เนื่องจากต้นทุนการติดตั้งต่อตารางเมตรลดลง 22% ระหว่างปี 2024 ถึง 2026
- สำหรับผู้ซื้อในกลุ่ม B2B ควรให้ความสำคัญกับซัพพลายเออร์ OEM/ODM ที่เปิดเผยค่า MTBF (mean time between failures) ค่ามาตรฐาน IP ตาม IEC 60529 และเอกสาร RoHS / REACH มากกว่าเอกสารการตลาดที่ดูสวยงาม
- โปรเจคเตอร์แขวนเพดานที่ดีที่สุดสำหรับห้องประชุม 60 ตร.ม. ไม่ใช่รุ่นเดียวกับที่เหมาะกับห้องบรรยาย 200 ตร.ม. — ให้จับคู่ระยะฉาย ค่าลูเมนส์ และระยะเลื่อนเลนส์ (lens shift) ให้เข้ากับรูปทรงของห้องก่อน
- ควรยืนยันช่วงการแก้ไขภาพบิดเบือน (keystone correction) มาตรฐานเกลียวยึดเพดาน (M4, M6 หรือแบบเฉพาะ) และนโยบายการอัปเดตเฟิร์มแวร์ก่อนออกใบสั่งซื้อเพื่อเริ่มใช้งานโปรเจคเตอร์
อะไรเป็นตัวกำหนดโปรเจคเตอร์แขวนเพดานที่ดีที่สุดในปี 2026 — และสเปคที่สำคัญจริง ๆ


เมื่อเจ้าหน้าที่จัดซื้อขอให้เราคัดเลือกตัวเลือก โปรเจคเตอร์แขวนเพดานที่ดีที่สุดในปี 2026 ตัวกรองแรกไม่ใช่แบรนด์ — แต่เป็นจุดตัดของสเปคที่วัดได้สามอย่าง ได้แก่ ความสว่างในหน่วย ANSI lumens (ไม่ใช่ "ลูเมนส์ของแหล่งกำเนิดแสง") อายุการใช้งานของแหล่งกำเนิดแสงเมื่อวัดถึงจุดที่ความสว่างลดลง 50% ตามมาตรฐาน IEC 61947-1 และอัตราส่วนการฉายเทียบกับความลึกของห้อง เครื่องที่ติดตั้งที่ระยะ 3.5 m จากจอ 100 นิ้วต้องใช้อัตราส่วนประมาณ 1.5 หากดันให้ห้องเดียวกันมีระยะ 5 m คุณจะกำลังมองหาเครื่องลูกผสมระยะฉายไกลกับ UST
ความสว่าง, ANSI lumens และปัญหาแสงธรรมชาติ
ช่างติดตั้งส่วนใหญ่ที่เราทำงานด้วยมักจะระบุค่าความสว่างต่ำเกินไป 25–40% จากการรวบรวมผลวัดลูเมนส์ของ ProjectorCentral ในปี 2025 ค่า ANSI ที่วัดได้จริงเฉลี่ยต่ำกว่าที่โฆษณา 28% ในเครื่องระดับเริ่มต้น และต่ำกว่า 11% ในรุ่นเลเซอร์ฟอสฟอร์ สำหรับห้องเรียนหรือห้องประชุมที่ใช้โปรเจคเตอร์นี้ เราแนะนำให้มีค่าความสว่างขั้นต่ำ 4000 ANSI lumens ที่หน้าจอ ไม่ใช่ที่ต้นทาง สำหรับโถงหรือร้านค้าปลีกที่มีแสงจากหลังคากระจกหรือไฟ LED โดยรอบ ค่า 6000 ANSI คือเกณฑ์ขั้นต่ำ ไม่ว่าจะเลือกค่าใด ต้องขอรายงานการทดสอบจากหน่วยงานภายนอกเสมอ — อย่าเชื่อเอกสารที่ผู้ผลิตแจ้งเองโดยไม่มีตราจาก TUV, SGS หรือ CTC
เทคโนโลยีแหล่งกำเนิดแสงและต้นทุนตลอดอายุการใช้งาน
การเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ระหว่างปี 2023 ถึง 2026 คือการล่มสลายของสายการผลิต SKU ที่ใช้หลอดไฟ จากโรงงานพันธมิตร OEM/ODM จำนวน 14 แห่งของเราในเซินเจิ้นและตงกวน มากกว่า 71% ของ SKU ใหม่ที่จัดส่งในไตรมาสที่ 1 ปี 2026 เป็นเลเซอร์ฟอสฟอร์หรือ RGB laser เทียบกับ 38% ในไตรมาสที่ 3 ปี 2023 รุ่นเลเซอร์ฟอสฟอร์ที่ระบุอายุการใช้งาน 30000 ชั่วโมง หากใช้งานวันละ 8 ชั่วโมง สัปดาห์ละ 5 วัน จะมีอายุการใช้งานราว 14.4 ปีก่อนถึงเกณฑ์ความสว่างครึ่งหนึ่ง ตัวเลขนี้เพียงตัวเดียวควรเป็นหลักยึดของทุกการเปรียบเทียบต้นทุน TCO (total cost of ownership) ที่คุณทำในฐานะผู้ซื้อ B2B
อัตราส่วนการฉาย, ระยะเลื่อนเลนส์ และเรขาคณิตการติดตั้งเพดาน
เราพบข้อผิดพลาดในการติดตั้งซ้ำสองประการในโครงการเหล่านี้: การติดตั้งเครื่องที่มีเลนส์ตายตัวในห้องที่มีความสูงเพดานไม่เหมาะสม และการจับคู่เครื่อง ultra-short throw กับจอที่ปฏิเสธพื้นผิวแบบ ALR (ambient light rejecting) ความผิดพลาดแรกบังคับให้ต้องย้ายตำแหน่งซึ่งมีค่าใช้จ่ายสูง ส่วนความผิดพลาดที่สองทำลายคอนทราสต์ สำหรับจอ 100–120 นิ้วที่ความสูงเพดาน 4 m เครื่องโปรเจคเตอร์ ultra-short throw ที่มีอัตราส่วน 0.25–0.35 คือทางเลือกที่ลงตัวที่สุด สำหรับห้องยาว ให้เลือกโปรเจคเตอร์ระยะฉายมาตรฐาน 1.2–1.9 ที่มี vertical lens shift อย่างน้อย ±15% เพื่อให้ลดภาพลงได้โดยไม่ต้องเอียงตัวเครื่องจนทำให้เรขาคณิตเพี้ยน ตรวจสอบค่าเหล่านี้กับแนวทาง ISO 21500 สำหรับการจัดซื้อ AV ก่อนล็อก BoM (bill of materials)
การเชื่อมต่อ, เฟิร์มแวร์ และกรอบการสนับสนุน 5 ปี
SKU ไม่ใช่การตัดสินใจขายครั้งเดียว แต่เป็นคำมั่นสัญญา 5–7 ปี ตรวจสอบว่ามี HDMI 2.1 (ไม่ใช่แค่ 2.0), HDCP 2.3, การควบคุมผ่าน RS-232 หรือ HDBaseT และแผนพัฒนาเฟิร์มแวร์ที่เปิดเผย เราปฏิเสธที่จะทำ OEM/ODM สำหรับ SKU รุ่นใดก็ตามที่เส้นทางอัปเดตเฟิร์มแวร์ต้องใช้ช่างเข้าไปอัปเดตที่หน้างาน — การอัปเดตผ่านระบบ OTA (over-the-air) ควรเป็นมาตรฐาน สำหรับทีมจัดซื้อ B2B ที่เขียน RFP ควรกำหนดให้โรงงานเปิดเผยค่า MTBF ตาม Telcordia SR-332, วันหมดอายุของเฟิร์มแวร์ และกรอบเวลาที่ยังมีอะไหล่สำรอง (เราแนะนำขั้นต่ำ 7 ปี)
สเปคข้างต้นเป็นเกณฑ์คัดกรองสำหรับทุก shortlist ที่เราเผยแพร่ การคัดรอบถัดไปจะจัดอันดับ 10 รุ่นที่เฉพาะเจาะจงตามตัวกรองเหล่านี้ รวมถึงระดับเสียง น้ำหนัก และช่วงราคาขายส่งสำหรับผู้ซื้อ OEM/ODM
จัดอันดับ 10 รุ่นโปรเจคเตอร์ที่ดีที่สุดสำหรับปี 2026
เมื่อเราล็อกเกณฑ์คัดกรองแล้ว ขั้นตอนถัดไปในคู่มือโปรเจคเตอร์เล่มนี้คือการนำตัวกรองเหล่านั้นไปใช้กับ SKU จริงในตลาด เราคัดตัวเลือก SKU ทั้ง 10 รุ่นด้านล่างนี้จากสายการผลิต OEM/ODM ที่เราตรวจสอบให้กับดิสทริบิวเตอร์ในอเมริกาเหนือ สหภาพยุโรป และ APAC แล้วทดสอบแต่ละรุ่นตามเกณฑ์ความสว่าง แหล่งกำเนิดแสง อัตราส่วนการฉาย และการเชื่อมต่อที่กล่าวมาข้างต้น ทุกรุ่นในรายการนี้จัดส่งในจำนวนขั้นต่ำ MOQ 100 เครื่องจากโรงงาน ใช้เวลาในการจัดส่งตัวอย่าง 4–6 สัปดาห์ และ 8–12 สัปดาห์สำหรับการสั่งจำนวนมากสำหรับทีมจัดซื้อ B2B ที่กำลังประเมินการซื้อเครื่องในปริมาณมาก
ภาพรวม shortlist ปี 2026
ตารางด้านล่างสรุป 10 รุ่นโปรเจคเตอร์ แขวนเพดานที่เราแนะนำสำหรับปี 2026 ราคาเป็นแบบ FOB เซินเจิ้นต่อเครื่องในระดับ 500 เครื่อง โดยจะมีส่วนลดปริมาณเริ่มต้นที่ 1000 เครื่อง
| อันดับ | รุ่น | ประเภท | ANSI lumens | อัตราส่วนการฉาย | แหล่งกำเนิดแสง | เสียง (dB) | ราคาขายส่ง |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 1 | DataMax DM-LP4500UH | Laser phosphor | 4500 | 0.25 UST | Laser | 28 | $1,180 |
| 2 | Epson Pro EB-1485Fi | Laser | 5000 | 0.27 UST | Laser | 32 | $2,640 |
| 3 | Sony VPL-FHZ85 | Laser phosphor | 8000 | 1.39–2.23 | Laser | 36 | $4,990 |
| 4 | DataMax DM-LP3200S | Laser phosphor | 3200 | 1.2–1.9 | Laser | 27 | $640 |
| 5 | BenQ LK936ST | Laser | 5100 | 0.81–0.89 | Laser | 34 | $2,150 |
| 6 | Optoma ZU920T | Laser | 9800 | 1.2–1.9 | Laser | 38 | $5,400 |
| 7 | DataMax DM-RGB8K | RGB laser | 8500 | 0.37 UST | RGB laser | 30 | $2,890 |
| 8 | Panasonic PT-MZ880 | Laser | 8000 | 1.6–2.4 | Laser | 35 | $3,780 |
| 9 | Christie LWU900-DS | Laser | 9000 | 1.3–1.8 | Laser | 37 | $4,200 |
| 10 | DataMax DM-LP2200ED | Laser phosphor | 2200 | 1.2–1.5 | Laser | 26 | $410 |
เราให้คะแนนโปรเจคเตอร์แต่ละเครื่องอย่างไร
เกณฑ์การให้คะแนนของเราถ่วงน้ำหนักตัวแปรห้าอย่าง: ความแม่นยำของค่า ANSI lumen เทียบกับรายงานจากหน่วยงานภายนอก (30%), อายุการใช้งานของแหล่งกำเนิดแสงที่ใช้งาน 8 ชั่วโมง/วัน (25%), ความยืดหยุ่นของอัตราส่วนการฉาย (20%), การเชื่อมต่อและการรองรับเฟิร์มแวร์ OTA (15%) และระดับเสียง (10%) ทุก SKU ในรายการนี้ผ่านเกณฑ์ 70 คะแนนที่เรากำหนดไว้สำหรับคู่มือรุ่นนี้ รุ่นที่ 1, 4, 7 และ 10 เป็น SKU OEM/ODM ของเราเอง ดังนั้นเราจึงมีข้อมูลจากโรงงานโดยตรงเกี่ยวกับ MTBF แผนพัฒนาเฟิร์มแวร์ และสต็อกอะไหล่ — เราจัดส่งทุกเครื่องพร้อมกรอบอะไหล่สำรอง 7 ปี และเอกสารเปิดเผย MTBF ตามมาตรฐาน Telcordia SR-332 ใน datasheet
ตัวเลือกโปรเจคเตอร์ที่ดีที่สุดแยกตามกรณีการใช้งาน
ผู้ซื้อ SKU ไม่จำเป็นต้องใช้ความสว่างถึง 8000 ANSI lumens เสมอไป รายการด้านล่างจับคู่แต่ละอันดับกับสถานการณ์การใช้งานที่รุ่นนั้น ๆ สมควรได้รับเลือก สำหรับทีมจัดซื้อ B2B ที่เขียน RFQ ส่วนนี้ก็สามารถนำไปคัดลอกใส่บันทึก shortlist ของคุณได้เลย
โปรเจคเตอร์สำหรับห้องเรียนและห้องอบรม
สำหรับห้องเรียน 30–40 ที่นั่งที่ควบคุมแสงได้ DM-LP3200S คือโปรเจคเตอร์แขวนเพดานที่เบาที่สุดในรายการนี้ — 3200 ANSI, อัตราส่วน 1.2–1.9, ระดับเสียง 27 dB และต้นทุนรวมต่ำกว่า $700 ต้นทุนการเป็นเจ้าของตลอด 10 ปี รวมค่าหลอดไฟที่ไม่ต้องเปลี่ยน อยู่ที่ประมาณ $1.95 ต่อชั่วโมงใช้งานในห้องเรียนจากแบบจำลอง TCO ภายในของเรา สำหรับห้องบรรยายขนาดใหญ่ 80+ ที่นั่ง ขยับขึ้นไปใช้โปรเจคเตอร์แขวนเพดาน Epson Pro EB-1485Fi ที่ 5000 ANSI ซึ่งมีตัวเครื่อง ultra-short-throw แบบป้องกันรอยนิ้วมือที่ลูกค้ากลุ่ม K-12 หลายรายร้องขอ
โปรเจคเตอร์สำหรับห้องประชุมและห้องผู้บริหาร
ผู้ซื้อห้องประชุมที่กำลังประเมินโปรเจคเตอร์แขวนเพดานที่ดีที่สุดปี 2026 ควรให้น้ำหนักกับเรื่องเสียงมากที่สุด เพราะโปรเจคเตอร์อยู่เหนือบทสนทนา เครื่อง DataMax DM-LP4500UH ที่ 28 dB คือเครื่อง 4500-ANSI ที่เงียบที่สุดในตลาด และทีม OEM/ODM ของเราได้จัดส่งไปยังห้องประชุมของบริษัท Fortune 500 กว่า 140 แห่งนับตั้งแต่ไตรมาสที่ 3 ปี 2024 หากห้องประชุมของคุณยาวเกิน 12 m โปรเจคเตอร์ Sony VPL-FHZ85 ที่ 8000 ANSI ให้พื้นที่สำรองเพียงพอสำหรับผนังกระจกที่มีแสงธรรมชาติโดยไม่ต้องลดแสง
โปรเจคเตอร์สำหรับร้านค้าปลีก, โถง และสถานที่ขนาดใหญ่
สำหรับโถงหรือร้านค้าปลีกที่มีแสงจากหลังคา ทุกอย่างที่ต่ำกว่า 6000 ANSI เป็นการสิ้นเปลืองเงิน — ภาพจะซีดไปตั้งแต่เที่ยง ทั้งรุ่น Optoma ZU920T (9800 ANSI) และ Christie LWU900-DS (9000 ANSI) ผ่านเกณฑ์ 6000-ANSI ของเราอย่างสบาย สำหรับสถานที่ที่ความแม่นยำของสีเป็นเรื่องต้องห้าม (พิพิธภัณฑ์ ล็อบบี้สถานีออกอากาศ ร้านค้าปลีกระดับแฟล็กชิป) เครื่อง DataMax DM-RGB8K เป็นเครื่องเดียวในรายการนี้ที่ใช้ RGB engine แบบเลเซอร์สามตัว ครอบคลุม 98% ของ BT.2020 จากการทดสอบ spectroradiometer ในโรงงานของเรา
โปรเจคเตอร์สำหรับศาสนสถาน
ศาสนสถานมักต้องการภาพขนาด 150–200 นิ้ว, vertical lens shift สำหรับเพดานต่ำ และการทำงานเงียบระหว่างพูด โปรเจคเตอร์ Panasonic PT-MZ880 ที่ 35 dB พร้อม vertical lens shift ±60% เป็นเครื่องที่ติดตั้งง่ายที่สุดที่เราเคยตรวจสอบในหมวดนี้
โปรเจคเตอร์แขวนเพดานราคาประหยัดและสำหรับตลาดเกิดใหม่
สำหรับผู้ซื้อ B2B และ B2C ที่คำนึงถึงราคาและต้องการซื้อโปรเจคเตอร์แขวนเพดานในงบต่ำกว่า $500 รวมค่าขนส่ง DataMax DM-LP2200ED ที่ 2200 ANSI และราคาขายส่ง $410 เป็นเครื่องเดียวในรายการที่ยังคงมาพร้อมเฟิร์มแวร์ OTA, HDMI 2.1 และอายุการใช้งานเลเซอร์ 30000 ชั่วโมง เป็นโปรเจคเตอร์แขวนเพดานที่ปิดช่องว่างด้านราคาได้โดยไม่ลดทอนกรอบการสนับสนุน 5 ปีที่เรากำหนดไว้สำหรับทุก SKU ที่ OEM/ODM ขั้นตอนถัดไปจะแยกย่อยขั้นตอนการติดตั้ง การปรับเทียบ และตารางการบำรุงรักษา 7 ปีสำหรับ รุ่นโปรเจคเตอร์ แขวนเพดานเหล่านี้แต่ละรุ่น
วิธีเลือกโปรเจคเตอร์แขวนเพดานที่เหมาะสม: รายการตรวจสอบสำหรับผู้จัดซื้อ
การเลือกโปรเจคเตอร์แขวนเพดานที่เหมาะสมสำหรับการใช้งาน B2B ไม่ได้ขึ้นอยู่กับการเลือกกล่องที่สว่างที่สุดบนชั้นวาง ในบรรดาเครื่องที่ถูกคัดในคู่มือโปรเจคเตอร์แขวนเพดานเล่มนี้ ปัจจัยตัดสินคือเรขาคณิตของห้อง แสงรอบข้าง รอบการทำงาน และต้นทุนการเป็นเจ้าของตลอด 7 ปี สำหรับทีมจัดซื้อที่เขียน RFQ เราแนะนำให้ให้คะแนนตัวเลือกโปรเจคเตอร์แขวนเพดานแต่ละรุ่นตามสี่แกน: ค่า ANSI เทียบกับค่าลักซ์ของห้อง ระดับเสียงเทียบกับระยะของเพดานถึงที่นั่ง ช่วง lens shift เทียบกับความสูงของจุดแขวน และเศรษฐศาสตร์ด้านการรับประกันและชั่วโมงหลอดเทียบกับรอบการเปลี่ยน โปรเจคเตอร์แขวนเพดานที่ชนะในด้านจำนวนลูเมนส์ดิบแต่แพ้ด้านเสียงหรือความยืดหยุ่นในการติดตั้งจะล้มเหลวในขั้นประสบการณ์ผู้ใช้ ไม่ว่าจะตั้งราคาถูกเพียงใดก็ตาม
OEM/ODM, MOQ และระยะเวลาในการจัดส่ง — สิ่งที่ผู้ซื้อ B2B ควรคาดหวัง
สำหรับผู้ซื้อแบรนด์และดิสทริบิวเตอร์ขายส่งที่กำลังประเมินการซื้อโปรเจคเตอร์แขวนเพดานผ่านพันธมิตร OEM/ODM ในจีน เงื่อนไขทางการค้ามาตรฐานของ DataMax คือ MOQ 100 เครื่องต่อ SKU นโยบายตัวอย่าง 3 เครื่องสำหรับทดสอบประเมินที่จัดส่งภายใน 10 วันทำการ (ชำระเงิน) และระยะเวลาในการผลิตจำนวนมาก 12 สัปดาห์นับจากได้รับใบสั่งซื้อจนถึง FOB เซินเจิ้นสำหรับ SKU ส่วนใหญ่ในกลุ่มโปรเจคเตอร์แขวนเพดานนี้ การเพิ่มสีตัวเครื่องแบบกำหนดเอง โลโก้ silk-screen และการออกแบบบรรจุภัณฑ์ใหม่จะเพิ่มเวลาประมาณ 2 สัปดาห์ เราใช้แนวทางนี้กับแบรนด์องค์กรกว่า 140 รายตั้งแต่ปี 2019 และสามารถแบ่งปันกรณีศึกษาที่ปกปิดข้อมูลได้หากต้องการ ในการเริ่ม RFQ ทีมจัดซื้อสามารถดูโปรแกรม OEM โปรเจคเตอร์แขวนเพดาน ฉบับเต็ม และขอใบเสนอราคาแบบกำหนดเองได้โดยตรงกับโต๊ะวิศวกรรมฝ่ายขายของเรา สำหรับดิสทริบิวเตอร์ที่เปรียบเทียบหลายโรงงาน แคตตาล็อกโปรเจคเตอร์ขายส่งของเราแสดง SKU โปรเจคเตอร์แขวนเพดานทุกรุ่นที่เรา OEM/ODM ในปัจจุบัน พร้อมช่วงราคา FOB ที่ 100, 500 และ 1000 เครื่อง
| แกนการจัดซื้อ | สิ่งที่ต้องถามโรงงาน | คำตอบ OEM ทั่วไปของ DataMax |
|---|---|---|
| MOQ | จำนวนสั่งซื้อขั้นต่ำต่อ SKU | 100 เครื่อง สามารถผสมรุ่นในกลุ่มโปรเจคเตอร์แขวนเพดานได้ |
| นโยบายตัวอย่าง | ค่าใช้จ่ายและระยะเวลาในการจัดส่งตัวอย่างทดสอบ 3 เครื่อง | ตัวอย่างแบบชำระเงิน ภายใน 10 วันทำการ หักคืนได้เมื่อออกใบสั่งซื้อ |
| ระยะเวลาจัดส่ง | จากได้รับ PO ถึง FOB เซินเจิ้น | 12 สัปดาห์มาตรฐาน 14 สัปดาห์สำหรับสีแบบกำหนดเอง |
| การรับประกัน | เงื่อนไขและที่ตั้งของ RMA | รับประกันแบบจำกัด 5 ปี RMA ที่คลังสินค้าฮ่องกง |
รายการตรวจสอบอ้างอิงด่วน
พร้อมจะคัดเลือกโปรเจคเตอร์แขวนเพดานของคุณหรือยัง?
การเลือกโปรเจคเตอร์แขวนเพดานที่เหมาะสมคือความแตกต่างระหว่างห้องประชุมที่ทำงานได้เสมอกับห้องที่มีแต่ปัญหา ไม่ว่าคุณจะเป็นผู้ซื้อ B2C ที่เลือกเครื่องสำหรับโฮมเธียเตอร์เพียงเครื่องเดียว หรือผู้จัดการฝ่ายจัดซื้อ B2B ที่จัดหา 500 เครื่องให้กับเครือข่ายโรงแรม กลุ่มผลิตภัณฑ์โปรเจคเตอร์แขวนเพดานของ DataMax ได้รับการออกแบบมาให้จัดส่งพร้อมข้อมูลการปรับเทียบ เฟิร์มแวร์ที่อยู่ภายใต้ NDA และการรับประกัน 5 ปี บอกขนาดห้องและรอบการทำงานของคุณมา แล้วทีม Sales Engineering ของเราจะส่ง shortlist ภายในวันเดียวกันพร้อมราคา FOB ระยะเวลาจัดส่ง และแผนตัวอย่างภายใน 24 ชั่วโมง
