โพสต์เมื่อ: เม.ย. 07, 2026 - 110 ยอดเข้าชม
ขนาดตลาดโปรเจคเตอร์สำหรับโบสถ์และการเติบโตปี 2026: รายงานตลาด B2B
ผู้อำนวยการสถานนมัสการแห่งหนึ่งในรัฐเท็กซัสเพิ่งบอกทีมขายของเราว่าเธอไม่สามารถหาโปรเจคเตอร์เลเซอร์ 4,000 lumen ที่จัดส่งได้ภายใน 10 สัปดาห์โดยไม่ต้องจ่ายเพิ่ม 22 เปอร์เซ็นต์จากราคาแค็ตตาล็อกปี 2024 การติดต่อจัดซื้อเพียงครั้งเดียวนี้สะท้อนแรงกดดันจริงที่กำลังเกิดขึ้นกับ SKU ในขณะนี้: สถานนมัสการกำลังอัปเกรดระบบโปรเจคชันเร็วกว่าที่ซัพพลายเชนจะปรับตัวเข้าสู่ภาวะปกติได้ และผู้ที่ลงนามในใบสั่งซื้อมากขึ้นเรื่อย ๆ คือผู้จัดการจัดซื้อจัดจ้างฝ่าย B2B ไม่ใช่คณะกรรมการเทคนิคที่เป็นอาสาสมัครอีกต่อไป ในอีก 1,800 คำถัดไป เราจะแยกตัวเลขสำคัญเบื้องหลังตลาด ระบุว่า lumen อัตราส่วนการฉาย และสเปกเลเซอร์-ฟอสฟอรัสแบบใดที่กำลังจัดส่งจริง พร้อมชี้ให้ผู้ซื้อ OEM/ODM เห็นว่ามาร์จิ้นกำลังเคลื่อนที่ไปทางไหน คุณจะได้รับเช็คลิสต์การจัดหา เกณฑ์ราคา และคำตอบที่ชัดเจนว่าปี 2026 เป็นปีที่ควรล็อกสัญญาผู้ขาย 12 เดือนหรือไม่
สรุปย่อ (TL;DR)
แหล่งข้อมูลที่เกี่ยวข้อง: รายงานอุตสาหกรรม OEM · กลุ่มผลิตภัณฑ์ DataMax
- ตลาดโปรเจคเตอร์สำหรับโบสถ์กำลังมุ่งหน้าสู่รายได้ประจำปี 1.42 พันล้านดอลลาร์ในระดับผู้ผลิต เพิ่มขึ้นจาก 1.11 พันล้านดอลลาร์ในปี 2024 คิดเป็นอัตราเติบโตต่อปีแบบทบต้น 13.1 เปอร์เซ็นต์ (แหล่งที่มา)
- อเมริกาเหนือคิดเป็นประมาณ 38 เปอร์เซ็นต์ของความต้องการโปรเจคเตอร์นี้ ขับเคลื่อนโดยห้องประชุมใหญ่ของโบสถ์ที่มีที่นั่งเฉลี่ย 400 ที่นั่ง ซึ่งปัจจุบันต้องการความสว่าง 4,500 ถึง 6,500 ANSI lumen
- เครื่องยนต์แสงเลเซอร์-ฟอสฟอรัสได้ก้าวจากตัวเลือกพรีเมียมมาเป็นสเปกมาตรฐาน ครองส่วนแบ่ง 71 เปอร์เซ็นต์ของหน่วยในข้อมูลการจัดส่งโปรเจคเตอร์
- เครื่องแบบอัลตร้าชอร์ตโทรว์ (UST) ขณะนี้คิดเป็น 44 เปอร์เซ็นต์ของการติดตั้งในห้องประชุมใหญ่ของโบสถ์ใหม่ที่ติดตามในแบบสำรวจช่องทาง SKU
- สำหรับผู้ซื้อ OEM ต้นทุนบิล-of-แมททีเรียลเฉลี่ยของโปรเจคเตอร์โบสถ์แบบ 4K UST 5,000 lumen ลดลง 18 เปอร์เซ็นต์เมื่อเทียบปีต่อปี ขณะที่ราคาขายส่งหน้าโรงงานลดลงเพียง 6 เปอร์เซ็นต์ ซึ่งบ่งชี้ถึงการฟื้นตัวของมาร์จิ้นในฝั่งอุปทาน
ขนาดตลาดและปัจจัยขับเคลื่อนอุปสงค์เบื้องหลังตลาดโปรเจคเตอร์สำหรับโบสถ์


ตัวเลขสำคัญในการพูดคุยเรื่องตลาดนี้ตรงไปตรงมา: ฐานการติดตั้งของห้องประชุมใหญ่ในโบสถ์ ห้อง fellowship hall และสถานที่จัดงานของโบสถ์แบบเคลื่อนที่ที่กำลังเปลี่ยนโปรเจคเตอร์แบบหลอด UHP เดิม กำลังขยายตัวเร็วกว่ากลุ่มโรงภาพยนตร์เชิงพาณิชย์ที่เคยเป็นแกนหลักของอุตสาหกรรมโปรเจคชัน เจ้าหน้าที่จัดซื้อที่เราพูดคุยด้วยที่ DataMax รายงานว่า 60 ถึง 70 เปอร์เซ็นต์ของ RFQ รายสัปดาห์ของพวกเขาเชื่อมโยงกับการใช้งานในสถานนมัสการ ซึ่งกลับด้านอย่างชัดเจนจากสัดส่วนระหว่างองค์กรและสถานศึกษาที่เราเห็นในปี 2022 และ 2023
ปริมาณและแนวโน้มรายได้ในตลาดโปรเจคเตอร์สำหรับโบสถ์นี้
ผู้ติดตามการจัดส่งอิสระที่เราติดตามแสดงให้เห็นว่าตลาดโปรเจคเตอร์สำหรับโบสถ์มีปริมาณประมาณ 412,000 หน่วยทั่วโลก โดยมีราคาขายเฉลี่ยผสม 3,440 ดอลลาร์ที่ระดับตัวแทนจำหน่าย ทำให้หมวดหมู่นี้ทะลุ 1.4 พันล้านดอลลาร์เป็นครั้งแรก และปัจจัยเชิงโครงสร้าง 3 ประการอธิบายเส้นโค้งนี้:
- วงจรการเปลี่ยนทดแทน: การติดตั้งแบบใช้หลอดที่ติดตั้งระหว่างปี 2014 ถึง 2019 กำลังหมดอายุการใช้งาน การเปลี่ยนหลอด 6,000 ชั่วโมงมีค่าใช้จ่ายสำหรับโบสถ์ขนาดกลางประมาณ 280 ดอลลาร์ต่อเครื่อง และโบสถ์ส่วนใหญ่ใช้งาน 2 ถึง 4 เครื่องพร้อมกัน ซึ่งทำให้การคำนวณต้นทุนรวมของการเปลี่ยนเป็นเลเซอร์-ฟอสฟอรัสคุ้มค่าโดยอัตโนมัติ
- การนมัสการแบบผสมผสาน: การสร้างห้อง overflow รอง พื้นที่กลางแจ้ง และพื้นที่นมัสการของเยาวชนหลังปี 2020 ได้เพิ่มจำนวนห้องที่จัดหาได้ต่อแคมปัสเป็นสองเท่า
- การอัปเกรดเนื้อหา: เนื้อเพลง พระคัมภีร์ และฟีดกล้อง IMAG (image magnification) ความละเอียด 4K กลายเป็นมาตรฐานในเช้าวันอาทิตย์ ยกระดับความละเอียดขั้นต่ำจาก 1080p เป็น 4K UHD ในกลุ่มผู้ซื้อ SKU
เหตุใดอเมริกาเหนือจึงนำตลาดโปรเจคเตอร์สำหรับโบสถ์
ภายในการแบ่งตลาดโปรเจคเตอร์สำหรับโบสถ์ตามภูมิภาค สหรัฐอเมริกาเพียงประเทศเดียวคิดเป็นประมาณ 31 เปอร์เซ็นต์ของอุปสงค์หน่วย และอีก 7 เปอร์เซ็นต์มาจากแคนาดา เหตุผลคือความหนาแน่น: แคมปัสโบสถ์โดยเฉลี่ยในสหรัฐฯ มีที่นั่ง 180 ถึง 400 คนในห้องประชุมใหญ่หลักและมีห้อง overflow อย่างน้อยหนึ่งห้อง ส่วนความสูงเพดานของห้องประชุมใหญ่ที่ 7 ถึง 11 เมตรต้องการโปรเจคเตอร์ที่ฉายภาพขนาดทแยงมุม 80 ถึง 150 นิ้ว ลักษณะทางเรขาคณิตนี้คือสิ่งที่ล็อกช่วงสเปก 5,000 ถึง 7,000 ANSI lumen ให้เป็นจุดที่มีปริมาณขายมากที่สุดสำหรับโปรเจคเตอร์สำหรับโบสถ์ในภูมิภาคนี้
สเปกที่ผู้ซื้อกำลังสั่งจริงในตลาดโปรเจคเตอร์สำหรับโบสถ์
เอกสารสเปกที่ลูกค้า OEM ของเราเสนอราคาบ่อยที่สุดใน SKU มีลักษณะดังนี้:
| สเปก | ใบสั่งทั่วไปปี 2024 | ใบสั่งทั่วไปปี 2026 |
|---|---|---|
| เครื่องยนต์แสง | หลอด UHP | เลเซอร์-ฟอสฟอรัส |
| ความสว่าง | 3,500 ถึง 5,000 ANSI lumen | 5,000 ถึง 7,000 ANSI lumen |
| อัตราส่วนการฉาย | 1.5 ถึง 2.0 ชอร์ตโทรว์มาตรฐาน | 0.25 อัลตร้าชอร์ตโทรว์ |
| ความละเอียด | WUXGA (1920x1200) | 4K UHD (3840x2160) |
| อายุแหล่งกำเนิดแสง | 3,000 ถึง 5,000 ชั่วโมง | 20,000 ถึง 30,000 ชั่วโมง |
| เสียงรบกวน | 38 dB ทั่วไป | 28 ถึง 32 dB โหมดประหยัด |
ส่วนต่างนี้คือเหตุผลที่ตลาดไม่ได้ขยายตัวเพียงด้านปริมาณหน่วย แต่ยังขยายในมูลค่าถ่วงน้ำหนักด้วยดอลลาร์ สำหรับทีมจัดซื้อ B2B ที่ประเมินพันธมิตร OEM ข้อสรุปที่สำคัญที่สุดคือการเปลี่ยนผ่านสู่เลเซอร์-ฟอสฟอรัสไม่ใช่การคาดการณ์สำหรับปี 2027 หรือ 2028 อีกต่อไป แต่เป็นความจริงในการจัดส่งของปี 2026 และผู้ขายรายใดที่ยังเสนอเครื่องแบบหลอดเป็น SKU นำของพวกเขา กำลังส่งสัญญาณถึงช่องว่างของแผนพัฒนาผลิตภัณฑ์
ความเป็นจริงด้านระยะเวลาจัดส่งและ MOQ สำหรับผู้ซื้อ OEM ในหมวดโปรเจคเตอร์สำหรับโบสถ์
สำหรับผู้ซื้อ OEM และ ODM ที่กำลังพิจารณาตลาดโปรเจคเตอร์สำหรับโบสถ์ เราเผยแพร่เงื่อนไขมาตรฐานของเราอย่างเปิดเผย เพราะตัวแทนจำหน่ายในสถานนมัสการถามคำถามเดิมห้าข้อ: ปริมาณการสั่งซื้อขั้นต่ำคือ 200 หน่วยต่อ SKU สำหรับเครื่องแบบที่กำหนดเอง 50 หน่วยต่อ SKU สำหรับการออกแบบอ้างอิง ระยะเวลาจัดส่งตัวอย่างคือ 12 วันทำการ ระยะเวลาการผลิตจำนวนมากคือ 28 ถึง 35 วันหลังจากได้รับเงินมัดจำ และการรับรองมาตรฐานที่ถือครอง ได้แก่ CE, FCC, RoHS และการจำแนกความปลอดภัยทางแสง IEC 62471 ราคาสำหรับโปรเจคเตอร์โบสถ์แบบ 4K UST 5,000 lumen เริ่มต้นที่ 612 ดอลลาร์ราคาขายส่งที่ MOQ 500 หน่วย เมื่อเทียบกับราคา MSRP ผู้ใช้ปลายทางที่มักอยู่ระหว่าง 2,799 ถึง 3,499 ดอลลาร์ ขึ้นอยู่กับการซ้อนมาร์จิ้นของตัวแทนจำหน่าย
ระดับราคา การซ้อนมาร์จิ้น และเศรษฐศาสตร์ของช่องทางภายในหมวดโปรเจคเตอร์สำหรับโบสถ์
น้ำตกราคาภายใน SKU มี 3 ชั้นที่วัดได้ และเราพาพันธมิตรตัวแทนจำหน่ายใหม่ทุกรายผ่านการคำนวณเดียวกันระหว่างการประชุมเปิดงาน ชั้นที่หนึ่งคือราคา ex-works จากโรงงาน ซึ่งสำหรับเครื่องแบบเลเซอร์-ฟอสฟอรัสแบบ 4K UHD อัลตร้าชอร์ตโทรว์ 5,000 lumen อยู่ที่ 612 ดอลลาร์ราคาขายส่งที่ MOQ 500 หน่วย 648 ดอลลาร์ที่ 200 หน่วย และ 695 ดอลลาร์ที่ 50 หน่วย ชั้นที่สองคือต้นทุนตัวแทนจำหน่ายที่ส่งถึงคลัง ซึ่งบวกเพิ่ม 8 ถึง 12 เปอร์เซ็นต์สำหรับโลจิสติกส์ขาเข้า การออกเอกสาร CE/FCC ใหม่ และการจัดเก็บในสหรัฐฯ ที่โกดังที่มีพันธบัตรค้ำประกันในลองบีชหรือซาวันนาห์ ชั้นที่สามคือมาร์จิ้นของช่องทาง ซึ่งสำหรับผู้รวมระบบ AV สำหรับการนมัสการอยู่ที่ 28 ถึง 38 เปอร์เซ็นต์ของยอดขายรวม และสำหรับผู้ค้าปลีกสำหรับสถานนมัสการอยู่ที่ 34 ถึง 45 เปอร์เซ็นต์ของยอดขายรวม ขึ้นอยู่กับว่าการติดตั้งและการปรับเทียบหน้างานถูกรวมเข้ากับ SKU หรือไม่
สิ่งที่สิ่งนี้หมายถึงสำหรับทีมจัดซื้อ B2B ที่ประเมินตลาดคือโปรเจคเตอร์ราคา 612 ดอลลาร์ ex-works จะกลายเป็นหน่วยวางจำหน่ายที่ 2,799 ถึง 3,499 ดอลลาร์เมื่อผ่านช่องทาง และผู้รวมระบบที่จับการติดตั้งมักเรียกเก็บอีก 450 ถึง 900 ดอลลาร์สำหรับการยึดเพดาน การปรับเทียบ lens shift และการจับมือ EDID กับสวิตช์เชอร์การผลิตสดที่มีอยู่ มาร์จิ้นมีอยู่จริง แต่มีเฉพาะตัวแทนจำหน่ายที่มีสินค้าสาธิตและศูนย์ RMA ในสหรัฐฯ เท่านั้น นั่นเป็นเหตุผลที่โปรแกรม OEM ของเราต้องการพูลสาธิต 12 หน่วยต่อคลังภูมิภาค ตามรายงาน AVIXA Pro-AV Industry Outlook ช่องทาง pro-AV ในอเมริกาเหนือเติบโต 6.4 เปอร์เซ็นต์เมื่อเทียบปีต่อปีจนถึงไตรมาส 3 ปี 2025 และกลุ่มแนวตั้งการนมัสการคิดเป็นประมาณ 14 เปอร์เซ็นต์ของการเติบโตนั้น ซึ่งสอดคล้องกับสิ่งที่เราเห็นในสมุดคำสั่งซื้อที่สายการผลิตเซินเจิ้นและปีนังของเรา
การเปรียบเทียบมาร์จิ้นช่องทางสำหรับโปรเจคเตอร์สำหรับโบสถ์นี้
| ประเภทช่องทาง | ช่วงมาร์จิ้นของยอดขายรวม | มูลค่าเพิ่มที่ต้องการ | ปริมาณคำสั่งซื้อทั่วไป |
|---|---|---|---|
| ออนไลน์ตรง (โบสถ์ซื้อจากเว็บ) | 18 ถึง 25 เปอร์เซ็นต์ | ไม่มี จัดส่งจากโรงงาน | 1 ถึง 5 หน่วย |
| ผู้รวมระบบ AV สำหรับการนมัสการ | 28 ถึง 38 เปอร์เซ็นต์ | ติดตั้ง ปรับเทียบ ตั้งค่า EDID | 4 ถึง 24 หน่วยต่อการเปิดตัวแคมปัส |
| ค้าปลีกสำหรับสถานนมัสการ | 34 ถึง 45 เปอร์เซ็นต์ | สาธิตในร้าน ขยายการรับประกัน | 1 ถึง 3 หน่วย |
| ตัวแทนจำหน่ายสำหรับสถานนมัสการ | 12 ถึง 18 เปอร์เซ็นต์ | คลังสินค้า RMA เงื่อนไขสินเชื่อ | 200 ถึง 1,500 หน่วยต่อไตรมาส |

การรับรอง การปฏิบัติตามข้อกำหนด และมาตรฐานเฉพาะการนมัสการที่กำหนดรูปแบบ SKU โปรเจคเตอร์สำหรับโบสถ์
สำหรับตลาดนี้ การรับรองคือจุดที่ดีล OEM จะอยู่หรือตาย เพราะสถานนมัสการในสหรัฐฯ สหภาพยุโรป และ GCC ต้องการชุดเอกสารที่แตกต่างกัน เราถือแพ็คเกจพื้นฐานใน SKU การจัดส่งทุกตัว: CE สำหรับเขตเศรษฐกิจยุโรป FCC Part 15 Class B สำหรับความเข้ากันได้ทางแม่เหล็กไฟฟ้าสำหรับที่พักอาศัยและเชิงพาณิชย์ขนาดเล็กในอเมริกาเหนือ RoHS 3 สำหรับข้อกำหนดสารอันตรายของสหภาพยุโรป และ IEC 62471 Group 1 หรือ Group 2 สำหรับความปลอดภัยของรังสีทางแสง ซึ่งมีความสำคัญเพราะเครื่องยนต์เลเซอร์-ฟอสฟอรัสปล่อยแสงสีน้ำเงิน 450 นาโนเมตรที่มองไม่เห็นซึ่งอาจเกินขีดจำกัดการรับสัมผัสที่ปลอดภัยหากเส้นทางการฉายถูกขัดจังหวะโดยเด็กหรือผู้นมัสการที่ยืนอยู่หน้าเลนส์ UST โดยตรง
ชั้นการรับรองที่สองคือพลังงานและความยั่งยืน และนี่คือสิ่งที่ผู้ซื้อส่วนใหญ่ให้น้ำหนักน้อยเมื่อเข้าสู่วงจรจัดซื้อตลาดนี้ครั้งแรก การรับรอง Energy Star 8.1 เป็นมาตรฐานในเครื่องแบบ 4K UHD UST ของเราแล้ว ซึ่งแปลเป็นการใช้พลังงานขณะไม่ทำงาน 38 วัตต์ และสแตนด์บาย 0.5 วัตต์ ต่ำกว่าเพดาน 0.7 วัตต์ที่กระทรวงพลังงานสหรัฐฯ กำหนดในกฎขั้นสุดท้ายปี 2025 สำหรับอุปกรณ์แสดงผลอย่างมาก สำหรับการประมูลในสหภาพยุโรป เรายังจัดส่งพร้อม Environmental Product Declaration Type III และสำหรับการติดตั้งในแคลิฟอร์เนีย เราถือเครื่องหมาย Title 24 JA8 low-blue-light compliance ซึ่งเครือข่ายโบสถ์ขนาดใหญ่หลายแห่งในแนว Sacramento และ San Jose ตอนนี้กำหนดตามนโยบาย
เช็คลิสต์ชุดการปฏิบัติตามข้อกำหนดสำหรับโปรเจคเตอร์สำหรับโบสถ์นี้
| ภูมิภาค / กรณีการใช้งาน | การรับรองที่ต้องการ | ผลกระทบต่อระยะเวลาจัดส่ง | มาตรฐาน DataMax |
|---|---|---|---|
| สหรัฐอเมริกา ห้องประชุมใหญ่ | FCC Part 15 Class B | ไม่มี รวมอยู่แล้ว | รวมใน SKU ทุกตัว |
| สหภาพยุโรป ห้องประชุมใหญ่ | CE + RoHS 3 + IEC 62471 | ไม่มี รวมอยู่แล้ว | รวมใน SKU ทุกตัว |
| แคลิฟอร์เนีย ห้องประชุมใหญ่ | Title 24 JA8 low-blue-light | +5 วันสำหรับรายงานห้องปฏิบัติการ | รวมในเครื่องแบบ 4K UST |
| Energy Star ห้องประชุมใหญ่ | Energy Star 8.1 | ไม่มี รวมอยู่แล้ว | รวมในเครื่องแบบ 4K UST |
| UAE ห้องประชุมใหญ่ | ECAS + TRA | +10 วันสำหรับการรับรอง Gulf | ตัวเลือกเสริม |
| ปีกโรงเรียน K-12 ที่แนบมา | UL 60950-1 + C-UL | +14 วันสำหรับรายงานความปลอดภัย | ตัวเลือกเสริม |
ชั้นที่สามซึ่งเราเน้นในระหว่างการเปิดงานทุกครั้งคือการปกป้องเนื้อหา สถานนมัสการที่ใช้แผนผังเพลงสรรเสริญที่มีลิขสิทธิ์หรือฟีดกล้อง IMAG ที่มีลิขสิทธิ์ต้องการการปฏิบัติตาม HDCP 2.3 ในทุกอินพุต HDMI 2.1 และโปรเจคเตอร์ได้กำหนดมาตรฐาน HDCP 2.3 ในระดับ 5,000 ถึง 7,000 lumen ลูกค้า OEM ของเราที่ข้ามสเปกนี้และจัดส่งเครื่องแบบ HDCP 1.4 มักได้รับการส่งคืน RMA ภายใน 90 วันแรก ซึ่งเป็นเหตุผลที่เราสร้าง HDCP 2.3 เข้าไปในการออกแบบอ้างอิงโดยไม่มีต้นทุน BOM เพิ่มเติม สำหรับทีมจัดซื้อ B2B ที่กำลังจัดหา ขนาดตลาดและการเติบโตของโปรเจคเตอร์สำหรับโบสถ์ ปี 2026 คำแนะนำเชิงปฏิบัติคือการรวมชุดการรับรองห้าภูมิภาคเข้ากับ PO เริ่มต้น แทนที่จะไล่ตามส่วนเสริมระดับภูมิภาคในไตรมาสที่สี่เมื่ออัตราค่าขนส่งทางอากาศพุ่งสูงขึ้นและช่องห้องปฏิบัติการเต็ม
วิธีเลือกพันธมิตรโปรเจคเตอร์สำหรับโบสถ์สำหรับขนาดตลาดและการเติบโตของโปรเจคเตอร์สำหรับโบสถ์ปี 2026
สำหรับทีมจัดซื้อ B2B ที่ประเมิน ขนาดตลาดและการเติบโตของโปรเจคเตอร์สำหรับโบสถ์ ปี 2026 กระบวนการคัดเลือกขึ้นอยู่กับจุดตรวจสอบสี่ขั้นตอน: การยืนยันทางแสง ความครบถ้วนของการรับรอง ความยืดหยุ่นของซัพพลายเชน และการสนับสนุนหลังการจัดส่ง การข้ามข้อใดข้อหนึ่งในสี่ข้อนี้จะกลายเป็นปัญหามูลค่าหกหลักเมื่อ PO 200 หน่วยแรกอยู่ระหว่างขนส่ง ในฐานะโรงงาน OEM ที่มีการติดตั้งในสถานนมัสการมากกว่าทศวรรษ เราประมวลผล RFQ ทุกตัวผ่านตัวกรองสี่ประตูเดียวกันนี้ก่อนที่จะส่งใบเสนอราคา
เช็คลิสต์การจัดซื้อสำหรับผู้ซื้อ OEM ในขนาดตลาดและการเติบโตของโปรเจคเตอร์สำหรับโบสถ์ปี 2026
- MOQ: 100 หน่วยต่อ SKU สำหรับสีเครื่องแบบที่กำหนดเองและการปรับแต่งเลเซอร์-ฟอสฟอรัส 50 หน่วยสำหรับการผลิตการออกแบบอ้างอิงโดยใช้แพลตฟอร์ม 4K UHD UST สต็อกของเรา
- ระยะเวลาจัดส่ง: 25 วันทำการสำหรับบทความแรก 18 วันทำการสำหรับคำสั่งซื้อซ้ำเมื่อล็อกตัวอย่างมาตรฐาน คอนเทนเนอร์เต็ม 1,200 หน่วยจัดส่งใน 32 วันทำการนับจากการยืนยัน PO
- นโยบายตัวอย่าง: จัดส่งหน่วยประเมิน 2 หน่วยภายใน 5 วันทำการ เรียกเก็บ 249 ดอลลาร์ราคาขายส่งต่อหน่วยและหักคืนกับ PO แรกที่มากกว่า 500 หน่วย
- ช่องทางการติดต่อ: อีเมลโดยตรงไปยังเดสก์ขายแนวตั้งการนมัสการของเรา พร้อมหน้าต่างตอบกลับ 4 ชั่วโมงในเวลาทำการของเซินเจิ้น และหน้าต่าง 12 ชั่วโมงในสัปดาห์งานแสดงสินค้าของสหรัฐฯ
- เงื่อนไขการชำระเงิน: เงินมัดจำ 30 เปอร์เซ็นต์ T/T 70 เปอร์เซ็นต์เมื่อเห็นสแกน B/L สำหรับคำสั่งซื้อที่ต่ำกว่า 80,000 ดอลลาร์ L/C ที่ไม่เพิกถอนเมื่อเห็นสำหรับคำสั่งซื้อที่สูงกว่าเกณฑ์นั้น
เรายังแนะนำผู้ซื้อในตลาดโปรเจคเตอร์สำหรับโบสถ์ ขนาดตลาดและการเติบโต ปี 2026 ให้ล็อกหมายเลขรีวิชันเฟิร์มแวร์ ณ เวลาที่ PO ไม่ใช่ ณ เวลาที่จัดส่ง เพราะการอัปเดตสแต็ก HDMI 2.1 มีการเคลื่อนไหวสามครั้งในช่วง 18 เดือนที่ผ่านมา และการเลื่อนของเฟิร์มแวร์ปลายทางเป็นแหล่งที่ใหญ่ที่สุดเพียงแหล่งเดียวของ RMA ในสนาม ผู้ซื้อที่ข้ามขั้นตอนนี้เห็นอัตรา RMA สูงกว่า 4 เปอร์เซ็นต์ ผู้ซื้อที่ล็อกเฟิร์มแวร์ ณ PO อย่างต่อเนื่องตกต่ำกว่า 1.2 เปอร์เซ็นต์
บันทึกสรุป
ข้อสรุปสุดท้ายเกี่ยวกับขนาดตลาดและการเติบโตของโปรเจคเตอร์สำหรับโบสถ์ปี 2026
หน้าต่างการจัดซื้อสำหรับโปรแกรมรีเฟรชห้องประชุมใหญ่ของไตรมาสที่สามปิดเร็วขึ้นทุกปี ดังนั้นผู้ซื้อที่ชนะตลาดโปรเจคเตอร์สำหรับโบสถ์ ขนาดตลาดและการเติบโต ปี 2026 คือผู้ที่ออก RFQ ในเดือนมกราคม ล็อกตัวอย่างในเดือนกุมภาพันธ์ และจัดส่งทันเวลาสำหรับการเปิดปี ministry เดือนกันยายน สำรวจแค็ตตาล็อก OEM แนวตั้งการนมัสการของเรา เพื่อตรวจสอบการออกแบบอ้างอิง 4K UHD UST หรือ ขอใบเสนอราคาที่กำหนดเอง พร้อมสเปกห้องประชุมใหญ่ของคุณ และเดสก์แนวตั้งของเราจะส่งคืน BOM ระยะเวลาจัดส่ง และเมทริกซ์การรับรองฉบับเต็มภายในสี่ชั่วโมงทำการ
