Đăng lúc: Th10 22, 2025 - 77 Lượt xem
Báo giá máy chiếu B2B: Cách đọc và đàm phán
báo giá máy chiếu b2b cách đọc là hạng mục bị đánh giá thấp nhất trên ngân sách AV bán buôn, bởi vì đơn giá bạn thấy ở đầu bảng báo giá hiếm khi phản ánh con số thực tế khi hàng cập bến kho của bạn. Một máy chiếu laser 4K UHD được báo giá bán buôn $249 có thể lặng lẽ biến thành đơn vị cập bến $410 sau khi tách riêng các hạng mục quang học, bộ nguồn, bao bì bán lẻ và kiểm tra chứng nhận. Nếu bạn là quản lý mua hàng, nhà phân phối hoặc đơn vị tích hợp IT đang chốt đơn hàng nhãn riêng cho năm 2026, việc giải mã bảng báo giá đó là một kỹ năng thực sự. Hướng dẫn này cung cấp cho bạn sổ tay đã được kiểm chứng thực tế mà chúng tôi sử dụng tại DataMax khi người mua hàng của chúng tôi phản đối báo giá: cách đọc từng dòng, điều gì cần thách thức và những con số nào cần khóa trước khi bạn chuyển tiền đặt cọc.
Cấu trúc của bảng báo giá máy chiếu từ nhà máy

Đối với các SKU máy chiếu đưa ra thị trường, ion hóa là hạng mục bị đánh giá thấp nhất trên ngân sách AV bán buôn, bởi vì đơn giá bạn thấy ở đầu bảng báo giá hiếm khi phản ánh con số thực tế khi hàng cập bến kho của bạn. Một máy chiếu laser 4K UHD được báo giá bán buôn $249 có thể lặng lẽ biến thành đơn vị cập bến $410 sau khi tách riêng các hạng mục quang học, bộ nguồn, bao bì bán lẻ và kiểm tra chứng nhận. Nếu bạn là quản lý mua hàng, nhà phân phối hoặc đơn vị tích hợp IT đang chốt đơn hàng nhãn riêng cho năm 2026, việc giải mã bảng báo giá đó là một kỹ năng thực sự. Hướng dẫn này cung cấp cho bạn sổ tay đã được kiểm chứng thực tế mà chúng tôi sử dụng tại DataMax khi người mua hàng của chúng tôi phản đối báo giá: cách đọc từng dòng, điều gì cần thách thức và những con số nào cần khóa trước khi bạn chuyển tiền đặt cọc.
Khối phần cứng và chi phí khung máy
các hạng mục phần cứng máy chiếu này tách riêng khung vỏ, bo mạch chính, cụm phát sáng và mô-đun tản nhiệt. Riêng cụm phát sáng — cho dù là laser phosphor display, RGB triple-laser hay LED — thường chiếm 38 đến 55 phần trăm bill of materials. Một cụm laser 4K UHD 4500 ANSI lumen từ nhà cung cấp hạng nhất có thể tiêu tốn của nhà máy $420, trong khi một cụm LED 1080p tương đương chỉ khoảng $95. Khi bạn yêu cầu tách riêng phần cứng, bạn không phải đang làm khó — bạn đang kiểm toán nơi tiền của bạn đi đến. Chúng tôi thường xuyên cho người mua xem bảng phân tích này bởi nó xây dựng niềm tin và ngăn trước cuộc trò chuyện "tại sao báo giá của bạn cao hơn nhà máy X".
Khối quang học và định giá theo tỷ lệ phóng
định giá quang học máy chiếu tăng mạnh theo tỷ lệ phóng và dải zoom. Một thấu kính siêu gần (ultra-short throw) tạo hình ảnh 100 inch từ khoảng cách 24 cm thường cộng thêm $85 đến $140 cho mỗi đơn vị so với thấu kính tiêu chuẩn 1.2:1. Lấy nét động cơ, dịch chuyển ống kính và zoom quang học cộng thêm $20 đến $60. Nếu chân dung khách hàng của bạn là kênh giáo dục hoặc phòng họp doanh nghiệp, khối quang học là nơi biên lợi nhuận thực sự nằm. Chúng tôi khuyến nghị yêu cầu nhà máy nêu rõ nhà cung cấp thấu kính (ví dụ: Ricoh, Sunex hoặc OEM nội bộ) bởi quang học có thương hiệu đi kèm bảo hành hiệu năng có thể xác minh, điều mà các mô-đun generic không có.
Khối điện tử và kiến trúc bo mạch chính
điện tử SKU bao gồm chipset bo mạch chính, RAM, bộ nhớ lưu trữ, mô-đun không dây và các cổng I/O. Giấy phép Android TV, các mô-đun Wi-Fi 6 và cổng HDMI 2.1 mỗi loại đều có phí bản quyền riêng trên mỗi đơn vị. Theo Statista, ASP bo mạch chính máy chiếu toàn cầu đã tăng 7.3 phần trăm theo năm qua Q3 2025, được thúc đẩy bởi các SoC tích hợp AI và chip MEMC cải tiến. Đối với các đội mua hàng B2B đang đánh giá các lựa chọn OEM, mức 7.3 phần trăm đó chính là sàn — bất kỳ con số nào thấp hơn đều có nghĩa nhà máy đang dùng tồn kho cũ.
Khối chứng nhận và kiểm tra tuân thủ
Nhiều tài liệu đơn vị từ một nhà máy OEM/ODM ở Thâm Quyến trông rất đáng sợ trong lần đầu bạn mở PDF, nhưng chúng tuân theo một cấu trúc sáu khối nhất quán. Khi đã nắm được cấu trúc, bạn có thể so sánh hai nhà máy cạnh nhau trong vài phút thay vì hàng ngày. Tại DataMax, mẫu báo giá của chúng tôi đã được tinh chỉnh qua hơn một thập kỷ sản xuất nhãn riêng cho các nhà phân phối ở Bắc Mỹ, châu Âu và Đông Nam Á, và mỗi khối đều phục vụ một mục đích đàm phán cụ thể.
Khối bao bì và cấu hình sẵn sàng bán lẻ
bao bì máy chiếu này là cái bẫy biên lợi nhuận âm thầm. Một thùng xuất khẩu nâu generic có giá khoảng $3.20 mỗi đơn vị, trong khi hộp quà sẵn sàng bán lẻ với mút EVA, sách hướng dẫn in và sleeve màu có giá $7.80 đến $14.50. Đối với người mua B2B bán qua Amazon, Best Buy hoặc MediaMarkt, bao bì bán lẻ là không thể thỏa hiệp. Đối với người mua B2B vận chuyển đến 3PL để đóng gói lại, thùng xuất rẻ hơn là phù hợp. Quy định rõ điều này trên báo giá sẽ tiết kiệm một khoản tiền thực sự.
Khối logistics và lựa chọn Incoterm
các hạng mục phần cứng máy chiếu này tách riêng khung vỏ, bo mạch chính, cụm phát sáng và mô-đun tản nhiệt. Riêng cụm phát sáng — cho dù là laser phosphor display, RGB triple-laser hay LED — thường chiếm 38 đến 55 phần trăm bill of materials. Một cụm laser 4K UHD 4500 ANSI lumen từ nhà cung cấp hạng nhất có thể tiêu tốn của nhà máy $420, trong khi một cụm LED 1080p tương đương chỉ khoảng $95. Khi bạn yêu cầu tách riêng phần cứng, bạn không phải đang làm khó — bạn đang kiểm toán nơi tiền của bạn đi đến. Chúng tôi thường xuyên cho người mua xem bảng phân tích này bởi nó xây dựng niềm tin và ngăn trước cuộc trò chuyện "tại sao báo giá của bạn cao hơn nhà máy X".
Khối đàm phán: Đọc báo giá B2B như dân chuyên nghiệp
đàm phán SKU bắt đầu khi bạn đã hiểu các hạng mục, không phải trước đó. Cờ đỏ đầu tiên mà chúng tôi theo dõi trong chính các kiểm tra đến của mình là một báo giá gộp tất cả thành một con số FOB duy nhất không có bảng phân tách — định dạng đó che giấu cơ sở chi phí thực tế và chặn mọi kỹ thuật tạo giá trị. Một nhà máy OEM nghiêm túc sẽ tách hạng mục ít nhất đơn giá máy chiếu, cấp bao bì, bộ chứng nhận và điều khoản logistics trên các dòng riêng biệt. Đối với đội mua hàng B2B đang đánh giá đối tác OEM, kỷ luật tách hạng mục là tín hiệu tốt nhất duy nhất về độ trưởng thành của nhà cung cấp. hướng dẫn mẫu khuyến nghị chia báo giá thành ít nhất sáu khối: phần cứng đơn vị, quang học, điện tử, chứng nhận, bao bì và logistics. các cuộc đàm phán đơn vị B2B trở nên ngắn hơn khi cả hai bên nhìn thấy cùng các khối xây dựng. Chúng tôi phản đối bất kỳ nhà máy nào từ chối tách riêng BOM, bởi tính minh bạch ngày thứ nhất ngăn ngừa tranh chấp vào ngày thứ chín mươi.
Định giá quang học máy chiếu tăng mạnh theo tỷ lệ phóng và dải zoom. Một thấu kính siêu gần tạo hình ảnh 100 inch từ 24 cm thường cộng thêm $85 đến $140 cho mỗi đơn vị so với thấu kính tiêu chuẩn 1.2:1. Lấy nét động cơ, dịch chuyển ống kính và zoom quang học cộng thêm $20 đến $60. Nếu chân dung khách hàng của bạn là kênh giáo dục hoặc phòng họp doanh nghiệp, khối quang học là nơi biên lợi nhuận thực sự nằm. Chúng tôi khuyến nghị yêu cầu nhà máy nêu rõ nhà cung cấp thấu kính (ví dụ: Ricoh, Sunex hoặc OEM nội bộ) bởi quang học có thương hiệu đi kèm bảo hành hiệu năng có thể xác minh, điều mà các mô-đun generic không có.
Đọc các mốc thanh toán và điều khoản tiền tệ
các mốc thanh toán SKU quan trọng hơn người mua nhận ra. Một khoản đặt cọc trên 40 phần trăm báo hiệu nhà máy đang thiếu tiền mặt hoặc đã bị thiệt hại bởi các đơn hàng hủy — cả hai đều là cảnh báo. Hóa đơn bằng USD bảo vệ bạn khỏi biến động CNY; báo giá bằng EUR hoặc GBP thường mang theo 1.5 đến 3 phần trăm đệm phòng ngừa rủi ro tỷ giá mà bạn có thể yêu cầu bỏ. Đối với người mua ở EU và Anh, yêu cầu IBAN và xác nhận mã SWIFT trước khi ký Proforma Invoice. Chúng tôi đã thấy người mua B2B châu Âu mất $14,000 trong một lần chuyển tiền vì ngân hàng nhận là trung gian, không phải ngân hàng thụ hưởng. thẩm định mẫu về các kênh thanh toán tuy không hấp dẫn nhưng cần thiết.
Tránh bẫy "Mẫu thử miễn phí"
Mỗi điện tử sku bao gồm chipset bo mạch chính, RAM, bộ nhớ lưu trữ, mô-đun không dây và các cổng I/O. Giấy phép Android TV, các mô-đun Wi-Fi 6 và cổng HDMI 2.1 mỗi loại đều có phí bản quyền riêng trên mỗi đơn vị. Theo Statista, ASP bo mạch chính máy chiếu toàn cầu đã tăng 7.3 phần trăm theo năm qua Q3 2025, được thúc đẩy bởi các SoC tích hợp AI và chip MEMC cải tiến. Đối với đội mua hàng B2B đang đánh giá các lựa chọn OEM, mức 7.3 phần trăm đó chính là sàn — bất kỳ con số nào thấp hơn đều có nghĩa nhà máy đang dùng tồn kho cũ.
Khối kiểm chứng: Xác minh nhà máy trước khi bạn chuyển tiền
kiểm chứng nhà máy máy chiếu này phân biệt đối tác OEM đáng tin cậy với các công ty thương mại đóng giả nhà máy. Cách xác minh rẻ nhất là video walk-through trên WeChat hoặc WhatsApp cho thấy dây chuyền SMT, bàn lắp ráp quang học và phòng kiểm tra lão hóa. Bước tiếp theo là kiểm toán bên thứ ba — các công ty như SGS, Bureau Veritas và TÜV Rheinland tính phí từ $480 đến $1,800 mỗi ngày-công cho đánh giá nhà máy tại Thâm Quyến. Đối với người mua B2B đặt đơn hàng sáu con số, phí kiểm toán đó là sai số làm tròn so với chi phí của một lô hàng thất bại.
Một mẫu các hạng mục chứng nhận là dễ xác minh nhất và cũng dễ trả giá quá cao nhất. Các chứng nhận FCC, CE, CB, RoHS, REACH và Dolby mỗi loại tốn nhà máy từ $1,800 đến $14,000 trên mỗi SKU, được phân bổ trên MOQ của bạn. Nếu đơn hàng của bạn là 500 đơn vị, riêng FCC cộng thêm khoảng $9 mỗi đơn vị; ở 5,000 đơn vị, con số đó giảm xuống dưới $1. đơn vị người mua 2026 nên yêu cầu số chứng nhận và phòng thí nghiệm cấp để họ có thể xác minh trên cơ sở dữ liệu IECEE. Chúng tôi chia sẻ của mình một cách cởi mở bởi mỗi lô hàng DataMax đều đi kèm giấy tờ tuân thủ có thể truy vết.
tiêu chuẩn kiểm chứng máy chiếu 2026 đã siết chặt hơn vì U.S. CBP và hải quan EU đang mạnh tay gắn cờ các mã HS khai sai. Mã HS chính xác cho máy chiếu là 8528.62.00 (máy chiếu LCD/DLP, đơn sắc hoặc màu) — và phân loại sai có thể kích hoạt đánh thuế 8 đến 27 phần trăm. hướng dẫn cách báo giá máy chiếu b2b về tuân thủ bao gồm cơ sở dữ liệu Hệ thống Hài hòa WCO, mà bất kỳ nhà máy nào cũng phải thuộc lòng. Nếu nhà cung cấp của bạn lưỡng lự về kiến thức cơ bản mã HS, hãy rời đi.
Khách hàng tham chiếu và tỷ lệ đơn hàng lặp lại
bao bì máy chiếu này là cái bẫy biên lợi nhuận âm thầm. Một thùng xuất khẩu nâu generic có giá khoảng $3.20 mỗi đơn vị, trong khi hộp quà sẵn sàng bán lẻ với mút EVA, sách hướng dẫn in và sleeve màu có giá $7.80 đến $14.50. Đối với người mua B2B bán qua Amazon, Best Buy hoặc MediaMarkt, bao bì bán lẻ là không thể thỏa hiệp. Đối với người mua B2B vận chuyển đến 3PL để đóng gói lại, thùng xuất rẻ hơn là phù hợp. Quy định rõ điều này trên báo giá sẽ tiết kiệm một khoản tiền thực sự.
Chọn đối tác OEM phù hợp và khóa sản xuất
Khi tùy biến firmware máy chiếu là yêu cầu, câu hỏi thực sự là cách lựa chọn đối tác là quyết định duy nhất quyết định việc ra mắt nhãn riêng của bạn hoàn tất trong tám tuần hay trượt vào chu kỳ khắc phục sáu tháng. Đối với đội mua hàng B2B đang đánh giá các ứng viên nhà cung cấp cho năm 2026, danh sách rút gọn nên được thu hẹp bằng bốn bộ lọc cứng: quyền sở hữu nhà máy đã xác minh, các bậc MOQ công bố, tính nhất quán thời gian giao hàng được chứng minh và chính sách mẫu thử được cấn trừ vào đơn PO đầu tiên. Chúng tôi đã thấy quá nhiều nhà phân phối chạy theo báo giá FOB thấp nhất và sau đó gánh chịu chi phí ẩn của việc trượt mùa bán lẻ. Một đối tác OEM đáng tin cậy báo giá MOQ thực tế là 500 đơn vị cho SKU entry-level và 1,000 đơn vị cho mẫu laser 4K tùy biến hoàn toàn, với thời gian sản xuất 35 ngày cộng 12 ngày vận chuyển đường biển từ Thâm Quyến đến Long Beach. Các hạng mục logistics máy chiếu là nơi Incoterms quyết định ai trả cho cái gì. EXW Thâm Quyến có nghĩa bạn chịu cước, bảo hiểm và thông quan ngay từ sàn nhà máy. FOB Thâm Quyến chuyển quyền sở hữu cho forwarder tại bến xếp hàng. DDP đến kho bạn loại bỏ mọi ma sát nhưng cộng thêm 6 đến 11 phần trăm vào hạng mục. Đối với người mua OEM mới với việc nhập khẩu máy chiếu, chúng tôi thường khuyến nghị FOB là phương án cân bằng, với tùy chọn nâng cấp lên DDP sau đơn hàng mua hàng thứ hai.
MOQ, thời gian giao hàng và chính sách mẫu — Ba đòn bẩy
Đối với mạng lưới dịch vụ sau bán hàng của máy chiếu OEM, câu hỏi là các bậc MOQ thường leo thang như sau cho nhà máy Thâm Quyến của chúng tôi: 500 đơn vị cho vỏ có sẵn với logo của bạn in lụa, 1,000 đơn vị cho ép khuôn màu vỏ, và 3,000 đơn vị cho tooling hoàn toàn bespoke. Thời gian giao hàng chia thành 7 ngày cho tooling và artwork, 14 ngày cho SMT và lắp ráp, 7 ngày cho căn chỉnh quang học và kiểm tra lão hóa, và 7 ngày cho đóng gói và kiểm tra trước xuất hàng. Chính sách mẫu thử của báo giá máy chiếu B2B tại DataMax tính phí cố định $240 cho mỗi đơn vị đánh giá với tín dụng đầy đủ trên đơn hàng mua đầu tiên trên 500 đơn vị — không có phụ phí chuyển phát ẩn, không có phụ phí giấy tờ chứng nhận. Nhiều đàm phán SKU bắt đầu khi bạn đã hiểu các hạng mục, không phải trước đó. Cờ đỏ đầu tiên chúng tôi theo dõi trong chính kiểm tra đến của mình là báo giá gộp mọi thứ thành một con số FOB duy nhất không có bảng phân tách — định dạng đó che giấu cơ sở chi phí thực tế và chặn mọi kỹ thuật tạo giá trị. Một nhà máy OEM nghiêm túc sẽ tách hạng mục ít nhất đơn giá máy chiếu, cấp bao bì, bộ chứng nhận và điều khoản logistics trên các dòng riêng biệt. Đối với đội mua hàng B2B đánh giá đối tác OEM, kỷ luật tách hạng mục này là tín hiệu tốt nhất duy nhất về độ trưởng thành của nhà cung cấp. Hướng dẫn mẫu khuyến nghị chia báo giá thành ít nhất sáu khối: phần cứng đơn vị, quang học, điện tử, chứng nhận, bao bì và logistics. Các cuộc đàm phán đơn vị B2B trở nên ngắn hơn khi cả hai bên nhìn thấy cùng khối xây dựng. Chúng tôi phản đối bất kỳ nhà máy nào từ chối tách BOM, bởi tính minh bạch vào ngày đầu ngăn tranh chấp vào ngày thứ chín mươi.
các chiến thuật đàm phán máy chiếu 2026 này cũng bao gồm phân nhóm MOQ, kỹ thuật điều khoản thanh toán và phân bổ chi phí tooling. Hầu hết nhà máy Thâm Quyến báo giá cấu trúc MOQ phân tầng — thường là 100 / 500 / 1,000 / 5,000 đơn vị — và đơn giá giảm từ 8 phần trăm đến 18 phần trăm ở mỗi bậc. Điều khoản thanh toán 30 phần trăm T/T đặt cọc với 70 phần trăm chống bản sao B/L là tiêu chuẩn, nhưng với người mua lặp lại chúng tôi thường mở rộng 20/80 hoặc thậm chí net-30 trên Purchase Order thứ hai. Tooling cho khuôn vỏ tùy biến hoặc điều khiển từ xa dao động từ $4,500 đến $22,000 và thường được phân bổ trong 12 tháng sản xuất đầu tiên. định giá máy chiếu cải thiện đáng kể khi người mua cam kết dự báo 12 tháng thay vì đơn hàng lẻ đơn lẻ.
Các câu hỏi thường gặp
báo giá máy chiếu b2b cách đọc hầu hết người mua lần đầu cấu trúc đơn hàng sản xuất đầu tiên của họ như thế nào?
cách đọc cấu trúc đơn hàng đầu tiên của báo giá máy chiếu b2b thường bắt đầu với 500 đơn vị của một SKU để xác minh chuỗi cung ứng, sau đó mở rộng lên 1,000 đến 3,000 đơn vị trên ba SKU khi tốc độ đơn hàng lặp lại được xác nhận. Dữ liệu nội bộ của chúng tôi cho thấy người mua tuân theo bậc thang này đạt tỷ lệ đơn hàng lặp lại 35 phần trăm trong vòng hai quý so với 11 phần trăm cho người mua nhảy thẳng lên 5,000 đơn vị.
Hầu hết các mốc thanh toán sku quan trọng hơn người mua nhận ra. Khoản đặt cọc trên 40 phần trăm báo hiệu nhà máy đang thiếu tiền mặt hoặc đã bị thiệt hại bởi các đơn hàng hủy — cả hai đều là cảnh báo. Hóa đơn bằng USD bảo vệ bạn khỏi biến động CNY; báo giá bằng EUR hoặc GBP thường mang theo 1.5 đến 3 phần trăm đệm phòng ngừa rủi ro tỷ giá mà bạn có thể yêu cầu bỏ. Đối với người mua ở EU và Anh, yêu cầu IBAN và xác nhận mã SWIFT trước khi ký Proforma Invoice. Chúng tôi đã thấy người mua B2B châu Âu mất $14,000 trong một lần chuyển tiền vì ngân hàng nhận là trung gian, không phải ngân hàng thụ hưởng. thẩm định mẫu về kênh thanh toán tuy không hấp dẫn nhưng cần thiết.
OEM và ODM khác nhau như thế nào cho ra mắt máy chiếu nhãn riêng?
Khi logistics DDP máy chiếu đi vào quy trình, cách OEM xây dựng sử dụng tooling và firmware có sẵn của nhà máy với logo và bao bì của bạn, trong khi các dự án ODM cho phép bạn chỉ định cụm quang học, màu vỏ, giao diện người dùng và đóng gói phụ kiện. ODM mang theo MOQ cao hơn và phí tooling nhưng tạo ra sản phẩm có khả năng bảo vệ trên kệ bán lẻ.
Một đơn vị chính sách mẫu là đòn bẩy đàm phán khác. Một số nhà máy quảng cáo "mẫu thử miễn phí" nhưng tính phí riêng chuyển phát, giấy tờ chứng nhận và thiết lập tùy biến — chi phí mẫu thực tế rơi vào khoảng $180 đến $420. Chúng tôi thích tính phí mẫu minh bạch được cấn trừ vào đơn hàng sản xuất đầu tiên. Cấu trúc đó căn chỉnh động lực và tránh cuộc trò chuyện khó xử khi người mua kỳ vọng hoàn tiền mà chưa từng được lập văn bản. Yêu cầu SOW mẫu bằng văn bản trước khi trả bất kỳ khoản nào.
Các điều khoản thanh toán nào các nhà máy OEM thường mở rộng cho người mua B2B mới?
Trong các chu kỳ sản xuất máy chiếu OEM, cách điều khoản thanh toán cho người mua lần đầu mặc định là 30 phần trăm T/T đặt cọc với 70 phần trăm số dư chống bản sao vận đơn, mặc dù DataMax mở rộng điều khoản 50/50 sau đơn hàng lặp lại thứ ba. Thư tín dụng at sight được chấp nhận cho đơn hàng trên $80,000 để giảm phơi nhiễm của cả hai bên.
Tổng kết cuối cùng cho đội ngũ mua hàng
kiểm chứng nhà máy máy chiếu này phân biệt đối tác OEM đáng tin cậy với các công ty thương mại đóng giả nhà máy. Cách xác minh rẻ nhất là video walk-through trên WeChat hoặc WhatsApp cho thấy dây chuyền SMT, bàn lắp ráp quang học và phòng kiểm tra lão hóa. Bước tiếp theo là kiểm toán bên thứ ba — các công ty như SGS, Bureau Veritas và TÜV Rheinland tính phí từ $480 đến $1,800 mỗi ngày-công cho đánh giá nhà máy tại Thâm Quyến. Đối với người mua B2B đặt đơn hàng sáu con số, phí kiểm toán đó là sai số làm tròn so với chi phí của một lô hàng thất bại.
| Bước kiểm chứng | Chi phí điển hình | Thời gian hoàn thành | Xác nhận điều gì |
|---|---|---|---|
| Tham quan nhà máy qua video | Miễn phí | 1 ngày | Sàn sản xuất thực |
| Kiểm toán tại chỗ SGS | $480-1,800/ngày-công | 5-7 ngày | Công suất, tuân thủ, lao động |
| Đánh giá mẫu | $180-420/đơn vị | 10-14 ngày | Chất lượng gia công, hiệu năng quang học |
| Kiểm tra chứng nhận IECEE | Miễn phí | 1 ngày | Tính xác thực FCC/CE/CB |
| Thư tham chiếu ngân hàng | $50-150 | 3-5 ngày | Tín hiệu ổn định tài chính |
