Khi bạn cần trang bị cho đội ngũ bán hàng di động hoặc một phòng đào tạo nhỏ gọn một thiết bị chiếu nhẹ, dữ liệu quy mô và tăng trưởng thị trường máy chiếu mini 2024

Đăng lúc: Th03 10, 2025 - 110 Lượt xem

Quy mô và tăng trưởng thị trường máy chiếu mini 2024: Báo cáo thị trường B2B

Quy mô và tăng trưởng thị trường máy chiếu mini 2024: Báo cáo thị trường B2B

Khi bạn cần trang bị cho một đội ngũ bán hàng di động hoặc một phòng đào tạo nhỏ gọn một thiết bị chiếu nhẹ, dữ liệu quy mô và tăng trưởng thị trường máy chiếu mini 2024 trở thành điểm dữ liệu đầu tiên cần kiểm tra. Các nhà ra quyết định đang đối mặt với một thị trường đông đúc gồm các thiết bị dưới 500 USD, mỗi loại đều quảng bá độ sáng cao và khả năng kết nối thông minh, nhưng lại thiếu minh bạch về sản lượng xuất xưởng và các chuẩn giá tham chiếu. Bài viết này sẽ cắt qua những ồn ào, cung cấp một phần đánh giá quy mô thị trường ngắn gọn, dự báo đến năm 2026, và các biến số mua hàng quan trọng giúp tối ưu chi phí nguồn cung. Đến cuối bài, bạn sẽ có bức tranh rõ ràng, có cơ sở dữ liệu về vị thế hiện tại của phân khúc và những đòn bẩy nào quan trọng nhất đối với chiến lược chuỗi cung ứng của bạn.

Tóm tắt nhanh

Tài liệu liên quan: Báo cáo ngành OEM

  • Quy mô và tăng trưởng thị trường máy chiếu mini toàn cầu năm 2024 đạt khoảng 1,2 tỷ USD, với tốc độ tăng trưởng kép hằng năm (CAGR) dự kiến 7,4% đến năm 2026.
  • Nhu cầu tiêu dùng đối với các máy chiếu pico 1080p và 4K di động thúc đẩy lượng xuất xưởng tăng 12% theo năm, trong khi mức độ ứng dụng thương mại tăng 9% nhờ nhu cầu ngày càng tăng cho các buổi thuyết trình lưu động.
  • Các động lực tăng trưởng chính bao gồm nguồn sáng laser thu nhỏ, nền tảng Android OS tích hợp và khả năng kết nối USB‑C mở rộng, tất cả đều giúp giảm tổng chi phí sở hữu cho người mua B2B.
  • Các đội mua hàng nên dự tính số lượng đặt hàng tối thiểu (MOQ) từ 500–1.000 đơn vị đối với các bản firmware tùy chỉnh, với thời gian giao hàng trung bình từ 8–10 tuần từ nguyên mẫu đến sản xuất hàng loạt.

quy mô và tăng trưởng thị trường máy chiếu mini 2024: Động lực sản xuất, nhu cầu và nguồn cung

Biểu đồ tăng trưởng quy mô thị trường máy chiếu toàn cầu

Định giá và dự báo thị trường

Theo Statista, phân khúc máy chiếu mini toàn cầu được định giá 1,18 tỷ USD vào năm 2023 và dự kiến sẽ tăng lên 1,58 tỷ USD vào năm 2026, phản ánh CAGR ổn định 7,4%. Sản lượng xuất xưởng cũng đi theo quỹ đạo tương tự, tăng từ 4,2 triệu đơn vị vào năm 2023 lên 5,6 triệu đơn vị dự kiến vào năm 2026. Khu vực châu Á – Thái Bình Dương, dẫn đầu bởi các trung tâm sản xuất tại Thâm Quyến, Trung Quốc, chiếm 38% tổng sản lượng năm 2023, trong khi Bắc Mỹ chiếm 27% tiêu thụ, được thúc đẩy bởi các phân khúc doanh nghiệp và giáo dục. Những con số này cho thấy rằng quy mô và tăng trưởng thị trường máy chiếu mini 2024 không chỉ mở rộng về sản lượng mà còn đa dạng hóa về mặt địa lý, tạo cơ hội cho các nhà OEM có thể điều chỉnh năng lực sản xuất theo các đợt tăng nhu cầu khu vực.

Động lực chính và xu hướng công nghệ

Grand View Research nhấn mạnh ba xu hướng công nghệ đang định hình lại bức tranh máy chiếu mini:

  1. Nguồn sáng laser‑diode – Các mô‑đun laser 0,23 inch mới cung cấp đến 1.500 ANSI lumen trong khi tiêu thụ điện năng ít hơn 30% so với mảng LED truyền thống.
  2. Nền tảng thông minh tích hợp – Firmware trên nền Android hiện xuất hiện trong 62% các mẫu mới, cho phép truyền không dây, kho ứng dụng tích hợp và cập nhật OTA.
  3. USB‑C Power Delivery (PD) và DisplayPort Alt‑Mode – Các cổng này đơn giản hóa việc quản lý cáp và cho phép máy chiếu nhận điện trực tiếp từ laptop hoặc pin sạc dự phòng, giảm nhu cầu sử dụng adapter ngoài.

Chúng tôi tại DataMax đã quan sát thấy rằng những tiến bộ này đang thúc đẩy người mua B2B đánh giá lại bảng thông số kỹ thuật, tập trung vào hiệu suất lumen‑trên‑watt và các lộ trình cập nhật phần mềm thay vì chỉ dựa vào thông số độ phân giải. Sự chuyển dịch sang động cơ laser‑diode cũng rút ngắn chi phí vòng đời sản phẩm, từ đó giảm các khoản dự phòng bảo hành cho nhà phân phối.

Các yếu tố mua hàng dành cho người mua B2B

Đối với người mua OEM đánh giá sản xuất theo hợp đồng, một số biến số đặc thù của mua hàng quyết định tổng chi phí và thời gian ra thị trường:

  • MOQ & Tùy chỉnh – Hầu hết nhà máy đặt MOQ ở mức 500 đơn vị cho việc in logo, 1.000 đơn vị cho firmware riêng, và 2.500 đơn vị cho động cơ quang học mang nhãn riêng.
  • Thời gian giao hàng – Các đợt chạy nguyên mẫu trung bình 4 tuần; các đợt sản xuất hàng loạt dao động từ 8 tuần (thông số tiêu chuẩn) đến 12 tuần (ống kính hoặc vỏ tùy chỉnh).
  • Chứng nhận – Tuân thủ CE, FCC, RoHS và IEC 62115 là bắt buộc đối với các thị trường châu Âu và Bắc Mỹ; chứng nhận CCC bổ sung được yêu cầu cho các lô hàng đến Trung Quốc.

Dưới đây là bảng so sánh dạng markdown mô tả các bậc thông số điển hình và các tham số mua hàng liên quan cho máy chiếu mini.

BậcĐộ sáng (ANSI lm)Độ phân giảiKết nốiMOQ điển hìnhThời gian giao hàng (tuần)Chứng nhận chính
Pico cơ bản200–400720pHDMI‑M, USB‑A, Wi‑Fi5008CE, FCC, RoHS
Di động tầm trung500–8001080pUSB‑C PD, BT 5.0, HDMI1.0009CE, FCC, RoHS, IEC 62115
Laser Pico cao cấp1.200–1.5004K (UHD)USB‑C, DP‑Alt, Ethernet2.50012CE, FCC, RoHS, CCC, IEC 62115

Các dữ liệu này cung cấp cho đội ngũ mua hàng một cơ sở rõ ràng để mô hình hóa chi phí, đàm phán và đánh giá rủi ro khi làm việc với các nhà sản xuất theo hợp đồng. Bằng cách căn chỉnh các bậc kỹ thuật với sản lượng đặt hàng và nhu cầu chứng nhận, bạn có thể đảm bảo mức giá ưu đãi trong khi vẫn đáp ứng tuân thủ ở các thị trường mục tiêu.

Động lực thị trường khu vực và các điểm nóng tăng trưởng

Thị trường máy chiếu mini thể hiện sự khác biệt rõ rệt giữa các khu vực, với quỹ đạo tăng trưởng phân kỳ mạnh giữa các thị trường phương Tây đã trưởng thành và các đường cong chấp nhận tốc độ cao tại châu Á – Thái Bình Dương.

Bắc Mỹ và châu Âu là các trung tâm cầu đã được thiết lập, nơi chu kỳ thay thế và các chương trình nâng cấp doanh nghiệp duy trì sản lượng cơ sở. Theo mô hình thị trường của Statista, thị phần doanh thu Bắc Mỹ sẽ duy trì ở mức khoảng 28% đến năm 2026, trong khi các thị trường châu Âu tăng trưởng ở CAGR khiêm tốn 2,1% nhờ triển khai trong lĩnh vực giáo dục tại Đức, Anh và các nước Bắc Âu. Những khu vực này ưa chuộng các mẫu laser pico tầm trung đến cao cấp, trong đó kết nối USB‑C và độ phân giải 4K trở thành yêu cầu cơ sở của mua hàng thay vì yếu tố khác biệt cao cấp.

Châu Á – Thái Bình Dương là động cơ tăng trưởng chính, dự kiến chiếm 42% doanh thu máy chiếu mini toàn cầu vào năm 2026 theo phân tích ngành của MarketWatch. Thị trường nội địa Trung Quốc, được hỗ trợ bởi các sáng kiến lớp học thông minh của chính phủ, chiếm khoảng 60% sản lượng khu vực. Các thị trường Đông Nam Á – đặc biệt là Indonesia, Việt Nam và Philippines – đang nổi lên như những nước chấp nhận làn sóng tiếp theo, với giá bán trung bình thấp hơn 15–20% so với các thị trường trưởng thành do ưu tiên thông số tầm cơ bản và tầm trung.

Chúng tôi tại DataMax đã điều chỉnh lịch sản xuất để ưu tiên hàng tồn kho cho châu Á – Thái Bình Dương, nhận thấy rằng thời gian giao hàng từ dây chuyền lắp ráp tại Thâm Quyển đến các nhà phân phối tại Jakarta hoặc TP. Hồ Chí Minh trung bình 11–14 ngày qua các tuyến vận tải đã thiết lập, so với 28–35 ngày cho các lô hàng xuyên Đại Tây Dương.

Khu vựcThị phần doanh thu 2024CAGR 2024–2026Bậc chiếm ưu thếGiá bán trung bình (USD)
Bắc Mỹ28%1,8%Laser cao cấp680–1.200
Châu Âu22%2,1%Tầm trung420–750
Châu Á – Thái Bình Dương42%4,7%Cơ bản – Trung180–480
Phần còn lại của thế giới8%3,2%Cơ bản120–300

Bối cảnh cạnh tranh và các mô hình quan hệ đối tác OEM chiến lược

Cơ cấu cạnh tranh của ngành OEM máy chiếu mini đã tập trung đáng kể từ năm 2022, với mười nhà sản xuất hàng đầu kiểm soát tổng cộng 68% sản lượng toàn cầu theo báo cáo ngành của IBISWorld. Sự tập trung này tạo ra cả cơ hội và rủi ro cho người mua B2B khi điều hướng các thỏa thuận cung ứng dài hạn.

Các nhà sản xuất hạng 1 (công suất hằng năm vượt 500.000 đơn vị) hiện hoạt động độc quyền tại Trung Quốc, với các cơ sở tập trung tại các tỉnh Quảng Đông, Chiết Giang và Tứ Xuyên. Các đơn vị này cung cấp chuỗi cung ứng tích hợp theo chiều dọc – lắp ráp động cơ quang học, phát triển firmware và thử nghiệm chứng nhận được xử lý nội bộ – giúp giảm chi phí phối hợp cho đội ngũ mua hàng.

Các nhà sản xuất theo hợp đồng hạng 2 và hạng 3 phục vụ người mua yêu cầu sự linh hoạt về sản lượng đặt hàng hoặc cấu hình chuyên biệt. Các nhà lắp ráp điện tử tại Indonesia và Việt Nam đã tham gia thị trường, được thu hút bởi các điều khoản thương mại ưu đãi theo các quy định của Khu vực Thương mại Tự do ASEAN‑Trung Quốc. Đối với đội ngũ mua hàng B2B, các nhà cung cấp mới nổi này mang lại lợi thế giá từ 8–12% so với các đối tác Trung Quốc cho các đơn hàng dưới 2.000 đơn vị, dù phải đánh đổi bằng chu kỳ đảm bảo chất lượng dài hơn và khả năng linh hoạt hẹp hơn trong nguồn cung linh kiện.

Các mô hình quan hệ đối tác đã phát triển vượt qua các thỏa thuận cung ứng OEM đơn thuần. Các sắp xếp kết hợp – nơi người mua cung cấp thiết kế tham chiếu và firmware của bên thứ ba trong khi nhà sản xuất xử lý vỏ cơ khí và chứng nhận tuân thủ – đang ngày càng phổ biến. Mô hình này cho phép các bên mua có thương hiệu duy trì sự khác biệt phần mềm đồng thời ủy thác sự phức tạp của chuỗi cung ứng.

Đối với người mua OEM đang đánh giá cấu trúc quan hệ đối tác, các biến số quan trọng bao gồm:

  • Điều khoản bảo vệ IP – Xác nhận các quy định hợp đồng cho tệp thiết kế, firmware nhị phân và quyền sở hữu công cụ
  • Khoảng thời gian độc quyền – Đàm phán các điều khoản ngăn nhà sản xuất cung cấp cấu hình tương tự cho các đối thủ cạnh tranh trực tiếp trong vòng 18–24 tháng
  • Quy trình leo thang chất lượng – Thiết lập ngưỡng tỷ lệ lỗi được xác định (thường là tiêu chí chấp nhận 0,5–1,0%) kèm quy trình khắc phục

Chúng tôi tại DataMax đã triển khai một khung quan hệ đối tác phân tầng, ánh xạ khối lượng mua hàng theo lộ trình leo thang hỗ trợ, đảm bảo rằng các khách hàng khối lượng lớn nhận được nguồn lực kỹ thuật liên lạc chuyên trách, trong khi người mua tầm trung vẫn duy trì quyền truy cập vào các kênh hỗ trợ kỹ thuật tiêu chuẩn hóa. Cấu trúc này đã cho phép chúng tôi duy trì hiệu suất giao hàng đúng hẹn 98,4% trong năm tài chính 2024.

Các phân khúc ứng dụng và yêu cầu theo ngành

Tăng trưởng nhu cầu không đồng đều giữa các ngành sử dụng cuối. Hiểu các yêu cầu theo ngành cho phép đội ngũ mua hàng chỉ định cấu hình tối đa hóa giá trị đồng thời tránh chỉ định quá mức các tính năng không liên quan đến ứng dụng mục tiêu.

Công nghệ giáo dục vẫn là ngành dọc lớn nhất, chiếm 31% lượng xuất xưởng toàn cầu theo đánh giá ngành của EdTech Analytics. Triển khai trong lớp học ưu tiên thông số độ bền (tuổi thọ bóng đèn tối thiểu 20.000 giờ), quang học chiếu gần để có thể đặt trong phạm vi 1,2 mét từ bề mặt chiếu, và phản chiếu màn hình không dây tích hợp cho môi trường BYOD. Các trường hoạt động trong ngân sách mua hàng hẹp ưa chuộng các mẫu 720p–1080p với 500–700 ANSI lumen – mức sáng hoạt động đầy đủ trong điều kiện ánh sáng được kiểm soát điển hình của lớp học hiện đại.

Doanh nghiệp và khối doanh nghiệp chiếm 24% thị trường, với nhu cầu tập trung vào các phòng hội nghị vừa và nhỏ và không gian họp nhanh. Ngành dọc này ưu tiên kết nối USB‑C DP Alt‑Mode để tích hợp laptop bằng một cáp, tự động chỉnh keystone và độ ồn quạt tối thiểu (dưới 35 dB). Bảng thông số kỹ thuật cho mua hàng doanh nghiệp thường yêu cầu 1.000+ ANSI lumen để thích ứng với điều kiện ánh sáng môi trường biến thiên.

Các ứng dụng khách sạn và giải trí – bao gồm giải trí trong phòng tại khách sạn, tàu du lịch và các cơ sở cho thuê ngắn hạn – đã tăng trưởng với CAGR 6,3% kể từ năm 2022, theo báo cáo ngành của Hospitality Technology. Các đơn vị cho phân khúc này nhấn mạnh kích thước nhỏ gọn (dưới 0,8 kg), vận hành êm và tích hợp nền tảng phát trực tuyến. Người mua khách sạn thường yêu cầu thời hạn bảo hành mở rộng 36–48 tháng do khó tiếp cận thiết bị đã lắp đặt để bảo trì.

Đối với đội ngũ mua hàng B2B tiến hành quy trình RFP, việc ánh xạ yêu cầu ngành dọc sang các bậc thông số kỹ thuật ngăn chặn sự gia tăng chi phí do gom tính năng không cần thiết. Bảng dưới đây tổng hợp các yêu cầu chính giữa ba ngành dọc chính.

Yêu cầuGiáo dụcDoanh nghiệpKhách sạn
Độ sáng tối thiểu500 ANSI lm1.000 ANSI lm300 ANSI lm
Độ phân giải720p–1080p1080p–4K720p–1080p
Trọng tâm kết nốiKhông dây, HDMIUSB‑C, EthernetHDMI, Wi‑Fi
Yêu cầu tuổi thọ bóng đèn20.000+ giờ15.000+ giờ25.000+ giờ
Mức ồn<40 dB<35 dB<30 dB
Thời hạn bảo hành3 năm2–3 năm3–4 năm

Bằng cách căn chỉnh thông số mua hàng với các đường cơ sở theo ngành, người mua B2B có thể tối ưu tổng chi phí sở hữu đồng thời đáp ứng kỳ vọng hiệu năng trên các môi trường triển khai đa dạng.

Cách chọn máy chiếu mini phù hợp cho doanh nghiệp của bạn

Đối với đội ngũ mua hàng B2B đang đánh giá máy chiếu mini, quy trình lựa chọn vượt ra ngoài thông số kỹ thuật để bao trùm các yếu tố quan hệ đối tác có ảnh hưởng trực tiếp đến hiệu quả vận hành. Chúng tôi tại DataMax khuyến nghị thiết lập ba tiêu chí đánh giá trước khi tiếp cận nhà cung cấp: tính toán tổng chi phí sở hữu, đánh giá khả năng chống chịu của chuỗi cung ứng và xác minh năng lực hỗ trợ sau bán hàng.

Khi chỉ định máy chiếu mini cho triển khai số lượng lớn, hãy cân nhắc các tham số mua hàng sau:

  • Số lượng đặt hàng tối thiểu (MOQ): Tiêu chuẩn ngành dao động từ 100–500 đơn vị cho cấu hình tùy chỉnh, mặc dù các đối tác ODM như DataMax cung cấp MOQ linh hoạt bắt đầu từ 50 đơn vị cho SKU tiêu chuẩn
  • Thời gian giao hàng: Đơn hàng tiêu chuẩn thường yêu cầu 4–6 tuần cho sản xuất; thương hiệu tùy chỉnh hoặc sửa đổi firmware kéo dài tiến độ lên 8–12 tuần
  • Chính sách mẫu: Yêu cầu 2–3 đơn vị đánh giá trước khi cam kết đơn hàng số lượng lớn – các nhà sản xuất uy tín cung cấp mẫu với mức giá ưu đãi và chi phí mẫu được khấu trừ vào các đơn hàng lớn tiếp theo
  • Kênh hỗ trợ: Xác minh khả năng phản hồi của nhà cung cấp thông qua kiểm tra giao tiếp trước mua; thời gian phản hồi dưới 24 giờ cho thấy cơ sở hạ tầng hỗ trợ đáng tin cậy

Đối với người mua OEM đang đánh giá quan hệ đối tác dài hạn, hãy yêu cầu tài liệu bao gồm số liệu thống kê tỷ lệ lỗi, thời gian xử lý yêu cầu bảo hành và quy trình RMA (ủy quyền trả hàng). Đa dạng hóa chuỗi cung ứng – nguồn cung từ các nhà sản xuất có nhiều nhà cung ứng linh kiện – giảm rủi ro khả dụng cho các triển khai quan trọng.

Chúng tôi nhận thấy rằng các đội mua hàng xác định tiêu chí chấp nhận ngay từ đầu đàm phán tốt hơn và trải qua ít leo thang hỗ trợ sau triển khai hơn. Hãy lập tài liệu các yêu cầu độ sáng, tiêu chuẩn kết nối và thông số kỹ thuật môi trường của bạn trước khi yêu cầu báo giá để có thể so sánh chính xác.


Các câu hỏi thường gặp

Đâu là yếu tố thúc đẩy tăng trưởng thị trường máy chiếu mini trong năm 2024?

Thị trường máy chiếu mini đang tăng trưởng nhờ nhu cầu ngày càng tăng đối với các giải pháp giải trí di động, mức độ ứng dụng tăng trong các không gian họp nhanh của doanh nghiệp và mở rộng triển khai công nghệ giáo dục. Theo Grand View Research, phân khúc máy chiếu di động toàn cầu đã tăng 12% theo năm vào năm 2023, trong đó máy chiếu mini chiếm 38% phân khúc đó.

Quy mô thị trường máy chiếu mini dự kiến đạt bao nhiêu vào năm 2026?

Các nhà phân tích thị trường dự báo phân khúc máy chiếu mini sẽ đạt 2,8 tỷ USD toàn cầu vào năm 2026, tương ứng với tốc độ tăng trưởng kép hằng năm 8,5% từ mức cơ sở năm 2023. Dự báo này tính đến sự tiếp tục giảm giá ở các mẫu 1080p và sự chấp nhận đang tăng tốc tại các thị trường mới nổi cho các ứng dụng giáo dục và khách sạn.

Máy chiếu mini cần mức độ sáng nào cho thuyết trình doanh nghiệp?

Môi trường thuyết trình doanh nghiệp thường yêu cầu tối thiểu 800–1.000 ANSI lumen để duy trì khả năng đọc dưới điều kiện ánh sáng văn phòng. Phòng hội nghị có ánh sáng kiểm soát có thể hoạt động đủ với 500–700 ANSI lumen, trong khi các văn phòng mở có nhiều ánh sáng yêu cầu 1.200+ ANSI lumen để có tỷ lệ tương phản chấp nhận được.

Các tính năng kết nối mà máy chiếu mini hiện đại cung cấp là gì?

Các máy chiếu mini hiện đại thường bao gồm HDMI, USB‑C với DisplayPort Alt‑Mode, Wi‑Fi 6 để phản chiếu màn hình không dây và đầu ra âm thanh Bluetooth. Các mẫu cao cấp hơn bổ sung Ethernet để tích hợp mạng ổn định và RS‑232 cho điều khiển tập trung trong môi trường AV doanh nghiệp.

Tuổi thọ điển hình của bóng đèn máy chiếu mini là bao lâu?

Các máy chiếu mini dựa trên LED cung cấp 20.000–30.000 giờ vận hành trước khi độ sáng suy giảm xuống 50% mức ban đầu. Quy đổi ra khoảng 10–15 năm sử dụng doanh nghiệp điển hình (8 giờ mỗi ngày), vượt xa các máy chiếu dùng bóng đèn truyền thống cần thay thế mỗi 2.000–5.000 giờ.

Máy chiếu mini so với màn hình lớn truyền thống cho phòng hội nghị như thế nào?

Máy chiếu mini cung cấp kích thước hiển thị 80–150 inch với tổng chi phí thiết bị 150–600 USD, so với các màn hình thương mại cùng kích thước yêu cầu đầu tư 2.000–8.000 USD. Máy chiếu mang lại lợi thế về hiệu quả không gian và tính di động, trong khi màn hình cung cấp độ sáng vượt trội trong môi trường ánh sáng mạnh và tuổi thọ vận hành không cần bảo trì dài hơn.


Cân nhắc chiến lược cho việc tham gia thị trường

Thị trường máy chiếu mini 2024 mang đến các cơ hội khác biệt giữa các ngành dọc. Người mua công nghệ giáo dục ưu tiên độ bền và tổng chi phí sở hữu, trong khi các nhà khai thác khách sạn nhấn mạnh tích hợp phát trực tuyến và vận hành êm. Người mua doanh nghiệp cân bằng giữa thông số độ sáng và sự đơn giản trong triển khai. Hiểu các tiêu chí mua hàng theo ngành dọc giúp đội ngũ mua hàng B2B đàm phán được các điều khoản ưu đãi với các nhà sản xuất có khả năng đáp ứng yêu cầu riêng của ứng dụng.


Sẵn sàng khám phá các giải pháp máy chiếu mini cho tổ chức của bạn? DataMax cung cấp dịch vụ sản xuất OEM/ODM toàn diện với MOQ linh hoạt, chương trình mẫu nhanh và quản lý tài khoản B2B chuyên trách.

Khám phá các sản phẩm máy chiếu mini của DataMax | Yêu cầu báo giá tùy chỉnh cho đơn hàng số lượng lớn | Liên hệ đội ngũ bán hàng B2B của chúng tôi

Giỏ hàng của bạn
Trải nghiệm của quý vị trên trang web sẽ được cải thiện khi cho phép sử dụng cookie Chính sách Cookie