Đăng lúc: Th01 05, 2026 - 109 Lượt xem
Chứng nhận RCM cho máy chiếu: Hướng dẫn 2026
Khi bạn nhập khẩu máy chiếu từ một OEM châu Á cho thị trường Úc, bạn sẽ đối mặt với một rào cản pháp lý. Đạo luật Viễn thông Vô tuyến 1992 (Radio Communications Act 1992) yêu cầu mọi thiết bị phát năng lượng tần số vô tuyến phải mang dấu RCM trước khi được nhập vào nước này. Nếu nhà cung cấp của bạn vận chuyển các thiết bị mà không có đầy đủ tài liệu phù hợp, Lực lượng Biên phòng Úc (Australian Border Force) có thể giữ lô hàng của bạn tại hải quan—và bạn phải chịu phí lưu kho trong khi lịch trình ra mắt sản phẩm của bạn bị đổ bể. Chúng tôi đã hỗ trợ hàng chục khách hàng B2B xử lý chính xác tình huống này, và điểm thất bại phổ biến nhất là việc coi chứng nhận RCM như một việc làm sau cùng thay vì một bước kiểm tra trước khi mua hàng. Hướng dẫn này cung cấp cho bạn các bước chính xác, tiêu chuẩn và thời gian cần thiết để chứng nhận dòng máy chiếu của bạn cho thị trường Úc trong năm 2026.
Hiểu về chứng nhận RCM cho máy chiếu

Tài nguyên liên quan: Hướng dẫn hệ thống chất lượng ISO 9001 · Hướng dẫn chứng nhận FCC
RCM có ý nghĩa gì đối với máy chiếu nhập khẩu
RCM (Regulatory Compliance Mark - Dấu Tuân thủ Quy định) là một dấu duy nhất cho biết sản phẩm tuân thủ tất cả các quy định hiện hành của Úc về phổ tần vô tuyến và tương thích điện từ. Đối với máy chiếu, điều này thường liên quan đến hai khuôn khổ cốt lõi: Đạo luật Viễn thông Vô tuyến 1992 (Radio Communications Act 1992) và Khuôn khổ Tương thích Điện từ (EMC Framework) do Cơ quan Truyền thông và Đa phương tiện Úc (Australian Communications and Media Authority - ACMA) quản lý. Một máy chiếu có tích hợp Wi-Fi, Bluetooth hoặc bất kỳ chức năng truyền không dây nào phải đáp ứng các tiêu chuẩn Radiocommunications (Short Range Devices) hiện hành, trong khi tất cả các thiết bị phải vượt qua thử nghiệm EMC theo tiêu chuẩn AS/NZS CISPR 32. Dấu RCM báo hiệu cho hải quan, nhà bán lẻ và khách hàng cuối rằng thiết bị của bạn đã vượt qua cả đánh giá kỹ thuật và pháp lý.
Quy trình thử nghiệm và tài liệu
Quy trình chứng nhận cho máy chiếu tuân theo một quy trình ba bước có cấu trúc. Đầu tiên, OEM của bạn phải thuê một phòng thí nghiệm thử nghiệm được công nhận để đánh giá thiết bị theo các tiêu chuẩn áp dụng—thường là AS/NZS CISPR 32 cho EMC và các tiêu chuẩn kỹ thuật Viễn thông Vô tuyến liên quan cho các chức năng không dây. Chi phí thử nghiệm cho một máy chiếu tiêu chuẩn không dây dao động từ AUD $2,500 đến $4,500, trong khi các thiết bị có Wi-Fi băng tần kép và Bluetooth thường phát sinh AUD $4,000 đến $7,000 do thêm thử nghiệm RF. Sau khi thử nghiệm, nhà sản xuất hoặc nhà nhập khẩu nộp Bản Tuyên bố Tuân thủ (Declaration of Conformity - DoC) cho ACMA, đăng ký sản phẩm trên Cơ sở dữ liệu Thiết bị Quốc gia. Chỉ sau các bước này, dấu RCM mới có thể được áp dụng hợp pháp lên sản phẩm và bao bì của nó.
Tại DataMax, chúng tôi đã chuẩn hóa quy trình này thành một quy trình làm việc 14 ngày với các đối tác thử nghiệm của chúng tôi tại Thâm Quyến, cắt giảm thời gian chứng nhận trung bình từ tiêu chuẩn ngành 6–8 tuần xuống còn 22–30 ngày làm việc cho các cấu hình tiêu chuẩn. Chúng tôi xử lý trực tiếp việc vận chuyển mẫu, phối hợp phòng thí nghiệm và nộp DoC, để bạn nhận được một gói tuân thủ trọn gói trước khi container đầu tiên của bạn được vận chuyển. Điều này quan trọng vì bất kỳ sự chậm trễ nào trong chứng nhận đều kéo dài chi phí tài chính hàng tồn kho của bạn và tạo ra lợi thế cho các đối thủ cạnh tranh đã có chứng nhận RCM.
Các cập nhật quy định năm 2026 bạn cần biết
ACMA đã công bố các tiêu chuẩn EMC sửa đổi vào cuối năm 2024, với việc thực thi đầy đủ bắt đầu từ ngày 1 tháng 7 năm 2026. Tiêu chuẩn AS/NZS CISPR 32:2024 được cập nhật giới thiệu các giới hạn phát xạ chặt chẽ hơn cho các giao diện kỹ thuật số thường thấy trong máy chiếu, bao gồm các mạch HDMI 2.1 và USB-C Power Delivery. Nếu OEM của bạn sử dụng các bo mạch HDMI 1.4 cũ hoặc các linh kiện xử lý tín hiệu cũ hơn, những thiết kế đó có thể không đạt các giới hạn mới ngay cả khi chúng đã vượt qua thử nghiệm trước đó. Theo hướng dẫn chính thức của ACMA, các sản phẩm được chứng nhận theo phiên bản 2015 của tiêu chuẩn sẽ yêu cầu thử nghiệm lại hoặc đánh giá bổ sung để duy trì sự tuân thủ sau thời hạn tháng 7 năm 2026. Chúng tôi đang chủ động liên hệ với tất cả khách hàng hiện tại có các SKU bị ảnh hưởng để lên lịch đánh giá lại trước ngày thực thi.
| Thành phần chứng nhận | Chi phí ước tính (AUD) | Thời gian thực hiện điển hình | Lợi thế của DataMax |
|---|---|---|---|
| Thử nghiệm EMC (không dây) | $2,500–$4,500 | 3–5 tuần | Các thỏa thuận phòng thí nghiệm được chuẩn hóa giảm thời gian xuống còn 2–3 tuần |
| Thử nghiệm RF (Wi-Fi/Bluetooth) | $4,000–$7,000 | 4–6 tuần | Lên lịch gộp giúp cắt giảm thời gian 30–40% |
| Chuẩn bị & nộp DoC | $500–$1,200 | 3–5 ngày làm việc | Bao gồm trong gói tuân thủ của chúng tôi |
| Đăng ký Cơ sở dữ liệu Thiết bị ACMA | $0 (miễn phí) | 1–2 ngày làm việc | Được xử lý bởi nhóm quy định của chúng tôi |
| Thử nghiệm lại cho cập nhật tiêu chuẩn 2026 | $1,500–$3,500 mỗi SKU | 2–4 tuần | Lên lịch chủ động cho khách hàng hiện tại |
Đối với các đội ngũ mua hàng B2B đang đánh giá các đối tác OEM, câu hỏi quan trọng không phải là liệu nhà cung cấp có thể có được chứng nhận RCM hay không, mà là liệu họ có thể làm điều đó trong khung thời gian sản xuất của bạn và không phải gánh chịu các chi phí ẩn hay không. Hãy yêu cầu bất kỳ OEM tiềm năng nào cung cấp một bản sao DoC RCM hiện tại của họ, xác minh danh sách cơ sở dữ liệu thiết bị trên trang web ACMA, và xác nhận rằng các tiêu chuẩn được trích dẫn bao gồm phiên bản 2024 nếu dự án của bạn nhắm vào cửa sổ thị trường sau tháng 7 năm 2026. Một nhà cung cấp không thể cung cấp tài liệu này trong vòng 48 giờ kể từ khi bạn yêu cầu có khả năng đang gia công công việc tuân thủ, điều này tạo ra rủi ro cho lịch trình giao hàng của bạn.
thị trường tuân thủ cho máy chiếu tại Úc sẽ thắt chặt đáng kể trong 18 tháng tới. Các dự án hiện đang ở giai đoạn NPI (New Product Introduction - Giới thiệu Sản phẩm Mới) nên coi chứng nhận RCM là một mục đường găng quan trọng, không phải danh sách kiểm tra sau sản xuất. Phần tiếp theo phân tích các hành động mua hàng theo từng bước mà bạn có thể thực hiện trong quý này để giảm thiểu rủi ro cho các lần ra mắt vào năm 2026.
Hành động mua hàng theo từng bước cho các lần ra mắt Q2 2026
Cửa sổ để chứng nhận các sản phẩm máy chiếu theo các tiêu chuẩn EMC 2015 hiện hành sẽ đóng vào ngày 30 tháng 6 năm 2026. Đối với các đội ngũ mua hàng B2B đang quản lý lịch trình NPI, chuỗi hành động sau đây định vị các lần ra mắt của bạn để thành công mà không bị chậm trễ do tuân thủ.
Giai đoạn 1: Kiểm toán tài liệu (Tuần 1-2)
Bắt đầu bằng cách yêu cầu đối tác OEM của bạn cung cấp một hồ sơ tuân thủ RCM hoàn chỉnh cho mỗi SKU máy chiếu trong quy trình của bạn. Hồ sơ này phải chứa các báo cáo thử nghiệm gốc, DoC và xác nhận đăng ký cơ sở dữ liệu thiết bị ACMA. Theo hướng dẫn quy định của ACMA về các nghĩa vụ sau thị trường, người nhập khẩu phải lưu giữ các tài liệu này trong tối thiểu năm năm và xuất trình chúng theo yêu cầu ACMA Regulatory Compliance. Nếu nhà cung cấp của bạn không thể cung cấp gói tài liệu này trong vòng 48 giờ làm việc, khoảng trống đó báo hiệu rằng họ đang bán lại các thiết bị được chứng nhận của bên thứ ba hoặc chưa ưu tiên tuân thủ thị trường Úc.
Giai đoạn 2: Ánh xạ tiêu chuẩn (Tuần 2-4)
Ánh xạ mỗi mẫu máy chiếu theo các yêu cầu của tiêu chuẩn AS/NZS CISPR 32:2024 được cập nhật. Đặc biệt chú ý đến các hệ thống con toàn vẹn tín hiệu HDMI 2.1 và USB-C Power Delivery, vì đây là các điểm thất bại phổ biến nhất trong chứng nhận máy chiếu hiện đại. Đội ngũ kỹ thuật của chúng tôi tại DataMax duy trì một ma trận tham chiếu chéo xác định các linh kiện cũ trong các nền tảng máy chiếu tiêu chuẩn của chúng tôi cần cập nhật trước ngày thực thi tháng 7 năm 2026. Chúng tôi chia sẻ ma trận này với tất cả khách hàng trong giai đoạn hội nhập mua hàng.
Giai đoạn 3: Lên lịch thử nghiệm lại (Tuần 4-8)
Đối với các SKU được xác định là không tuân thủ theo tiêu chuẩn 2024, phối hợp thử nghiệm lại với một phòng thí nghiệm được công nhận. Ngân sách thêm AUD $1,500–$3,500 cho mỗi SKU và lên kế hoạch cho thời gian quay vòng 2–4 tuần. Chúng tôi đã đàm phán lịch trình ưu tiên tại ba phòng thí nghiệm được công nhận đặc biệt cho cơ sở khách hàng hiện tại của chúng tôi, giúp giảm thời gian thực hiện trung bình của ngành khoảng 35%.
Hiểu các yêu cầu kỹ thuật cụ thể cho máy chiếu
Máy chiếu đặt ra những thách thức tuân thủ riêng biệt vượt ra ngoài các thiết bị điện tử tiêu dùng tiêu chuẩn. Sự kết hợp giữa các hệ thống quang học, nguồn sáng cường độ cao và kết nối không dây tạo ra một hồ sơ quy định nhiều lớp mà người mua OEM phải hiểu.
Tiêu chuẩn an toàn laser và bức xạ quang học
Úc phân loại máy chiếu chứa nguồn sáng laser hoặc LED theo tiêu chuẩn AS/NZS IEC 60825.1:2014, phù hợp với phân loại an toàn laser quốc tế. Các sản phẩm được xếp hạng Class 1 hoặc Class 2 yêu cầu tài liệu bổ sung tối thiểu, trong khi máy chiếu laser công suất cao hơn phải đáp ứng các yêu cầu ghi nhãn và khóa liên động an toàn nghiêm ngặt hơn. Chúng tôi đã chứng nhận hơn 40 SKU máy chiếu trên tất cả các cấp laser cho thị trường Úc, và chúng tôi duy trì dữ liệu thử nghiệm cập nhật cho mỗi cấp phân loại.
Yêu cầu hiệu suất năng lượng
Đạo luật GEMS (Greenhouse and Energy Minimum Standards - Tiêu chuẩn Tối thiểu Nhà kính và Năng lượng) 2012 áp đặt các tiêu chuẩn hiệu suất năng lượng tối thiểu cho các sản phẩm máy chiếu. Trong khi máy chiếu dựa trên bóng đèn truyền thống nằm ngoài các cấp hiệu quả nghiêm ngặt nhất, máy chiếu LED và laser có độ sáng trên 3,000 lumens phải đáp ứng các ngưỡng MEPS được cập nhật có hiệu lực từ ngày 1 tháng 1 năm 2025. Hàng tồn kho không tuân thủ phải đối mặt với việc thu hồi bắt buộc, khiến việc xác minh trước khi vận chuyển trở nên cần thiết.
| Loại máy chiếu | Tiêu chuẩn chính | Độ phức tạp chứng nhận | Thời gian điển hình |
|---|---|---|---|
| Bóng đèn tiêu chuẩn (dưới 3,000 lm) | AS/NZS CISPR 32, chỉ DoC | Thấp | 4–6 tuần |
| LED/Laser (dưới 3,000 lm) | AS/NZS CISPR 32 + GEMS | Trung bình | 6–8 tuần |
| LED/Laser (trên 3,000 lm) | AS/NZS CISPR 32 + GEMS + IEC 60825 | Cao | 8–12 tuần |
| Hỗ trợ không dây (bất kỳ loại nào) | Thêm thử nghiệm RF AS/NZS 4268 | +4–6 tuần | Thay đổi |
Cân nhắc về kết nối và tần số vô tuyến
Bất kỳ máy chiếu nào tích hợp Wi-Fi 6, Bluetooth 5.0 hoặc công nghệ truyền không dây độc quyền đều yêu cầu thử nghiệm RF riêng theo AS/NZS 4268. Thử nghiệm này kiểm tra công suất đầu ra của bộ phát, độ ổn định tần số và phát xạ không mong muốn. Chúng tôi gộp thử nghiệm RF với gói EMC tiêu chuẩn của mình, tiết kiệm cho khách hàng khoảng AUD $2,000–$3,500 so với việc lên lịch các đánh giá này riêng biệt.
Điều hướng chuỗi cung ứng và thời gian chứng nhận
Đối với người mua OEM đang đánh giá các thỏa thuận cung cấp máy chiếu dài hạn, thời gian chứng nhận trực tiếp ảnh hưởng đến việc lập kế hoạch hàng tồn kho và lịch trình container. Căn chỉnh các cột mốc tuân thủ của OEM với lịch mua hàng của bạn loại bỏ các cuộc chạy nước rút tốn kém vào phút cuối.
Số lượng đặt hàng tối thiểu và khấu hao chứng nhận
Hầu hết các phòng thí nghiệm thử nghiệm được công nhận tính phí thử nghiệm theo đơn vị giảm trên cơ sở mỗi SKU khi nhiều cấu hình tương tự được thử nghiệm cùng nhau. Chúng tôi khuyến nghị khách hàng gộp các biến thể máy chiếu có mô-đun RF và cấu hình nguồn điện giống hệt nhau để chia sẻ báo cáo thử nghiệm trong đó tiêu chuẩn cho phép. Cách tiếp cận này thường giảm chi phí thử nghiệm trên mỗi SKU từ 20–30% và biện minh cho các cam kết MOQ từ 500–1,000 thiết bị mỗi chu kỳ đặt hàng.
Tích hợp thời gian với lịch trình sản xuất
Khung quản lý dự án tiêu chuẩn của chúng tôi tích hợp các cột mốc chứng nhận với các điểm kích hoạt sản xuất. Chúng tôi cung cấp cho khách hàng một công cụ theo dõi cột mốc ánh xạ ngày hoàn thành thử nghiệm, xác nhận đăng ký ACMA và các cửa sổ chất hàng container. Khả năng hiển thị này cho phép các đội ngũ mua hàng điều chỉnh đơn đặt hàng với kiến thức đầy đủ về tình trạng tuân thủ, tránh tình huống hàng tồn kho đã được chứng nhận nằm trong kho trong khi các thiết bị chưa được chứng nhận vẫn đang được sản xuất.
Cách chọn nhà cung cấp máy chiếu được chứng nhận RCM
Việc chọn đúng nhà cung cấp cho máy chiếu được chứng nhận RCM đòi hỏi phải đánh giá nhiều hơn giá đơn vị. Các đội ngũ mua hàng B2B nên xác minh ba yếu tố quan trọng trước khi ký kết thỏa thuận mua hàng.
Đầu tiên, xác nhận nhà cung cấp có báo cáo thử nghiệm hiện tại từ một phòng thí nghiệm Úc được công nhận. Yêu cầu tài liệu cho thấy sự tuân thủ với AS/NZS CISPR 32 cho EMC và AS/NZS 4268 cho bất kỳ chức năng không dây nào. Chúng tôi cung cấp các gói báo cáo thử nghiệm đầy đủ trong vòng 48 giờ kể từ khi có yêu cầu của khách hàng, loại bỏ nút thắt cổ chai xác minh mà nhiều người mua gặp phải.
Thứ hai, kiểm tra tình trạng đăng ký quy định của nhà cung cấp với ACMA. Tuân thủ RCM hợp pháp đòi hỏi nhà cung cấp phải được liệt kê trên cơ sở dữ liệu đăng ký nhà cung cấp của ACMA. Điều này bảo vệ bạn khỏi việc nhập khẩu hàng tồn kho không tuân thủ mà Hải quan Úc có thể giữ hoặc tiêu hủy.
Thứ ba, đánh giá chính sách mẫu và cấu trúc MOQ của nhà cung cấp. Chúng tôi cung cấp các thiết bị đánh giá mẫu với giá bán buôn tiêu chuẩn với mức tối thiểu 10 thiết bị. Đối với các đơn đặt hàng số lượng lớn, cấu trúc MOQ 500 thiết bị của chúng tôi bao gồm tư vấn quy định miễn phí và lên lịch phòng thí nghiệm ưu tiên.
Các câu hỏi chính cho các nhà cung cấp máy chiếu tiềm năng
- Nhà cung cấp có cung cấp báo cáo thử nghiệm từ các phòng thí nghiệm được NATA công nhận không?
- Thời gian thực hiện điển hình từ khi xác nhận đơn hàng đến khi hoàn thành chứng nhận là bao lâu?
- Nhà cung cấp có được đăng ký trên cơ sở dữ liệu nhà cung cấp của ACMA không?
- Báo giá có bao gồm phí đăng ký ACMA hay tính riêng?
- Chính sách mẫu cho các thiết bị đánh giá trước sản xuất là gì?
Chúng tôi khuyến nghị yêu cầu một tài liệu lộ trình tuân thủ trước khi cam kết các đơn đặt hàng vượt quá AUD $50,000. Lộ trình này nên ánh xạ các mốc thời gian thử nghiệm, các cột mốc đăng ký ACMA và ngày thông quan dự kiến.
Các câu hỏi thường gặp
Loại máy chiếu nào yêu cầu chứng nhận RCM để nhập khẩu vào Úc?
Tất cả máy chiếu nhập khẩu để bán thương mại tại Úc đều yêu cầu tuân thủ RCM. Điều này bao gồm các thiết bị dựa trên bóng đèn tiêu chuẩn (dưới 3,000 lumens) chỉ cần Bản Tuyên bố Tuân thủ, máy chiếu LED và laser yêu cầu tuân thủ Đạo luật GEMS, và các mẫu hỗ trợ không dây cần thử nghiệm RF AS/NZS 4268 bổ sung. Cơ quan Truyền thông và Đa phương tiện Úc thực thi các yêu cầu này theo Đạo luật Viễn thông Vô tuyến 1992 và các tiêu chuẩn liên quan ACMA.
Mất bao lâu để chứng nhận RCM cho máy chiếu vào năm 2026?
Máy chiếu dựa trên bóng đèn tiêu chuẩn thường yêu cầu 4–6 tuần để tuân thủ RCM hoàn chỉnh. Máy chiếu LED và laser dưới 3,000 lumens yêu cầu 6–8 tuần, trong khi các thiết bị LED/laser độ sáng cao trên 3,000 lumens yêu cầu 8–12 tuần do thử nghiệm an toàn laser IEC 60825. Các mẫu hỗ trợ không dây thêm 4–6 tuần cho thử nghiệm RF. Chúng tôi duy trì mối quan hệ với ba phòng thí nghiệm được công nhận để đẩy nhanh các yêu cầu chứng nhận khẩn cấp NATA.
Số lượng đặt hàng tối thiểu cho máy chiếu nhập khẩu được chứng nhận RCM là bao nhiêu?
Hầu hết các nhà cung cấp B2B yêu cầu số lượng đặt hàng tối thiểu từ 500–1,000 thiết bị cho mỗi SKU để khấu hao chi phí thử nghiệm hiệu quả. Chúng tôi cung cấp MOQ giảm từ 100 thiết bị cho các cấu hình tiêu chuẩn với báo cáo thử nghiệm hiện có, và 500 thiết bị cho các thông số kỹ thuật tùy chỉnh yêu cầu chứng nhận mới. Các đánh giá mẫu bắt đầu từ 10 thiết bị.
Tôi có thể sử dụng một báo cáo thử nghiệm RCM cho nhiều mẫu máy chiếu không?
Bạn có thể chia sẻ báo cáo thử nghiệm khi các mẫu chia sẻ các mô-đun RF, nguồn điện và các thành phần quang học cốt lõi giống hệt nhau. Phòng thí nghiệm thử nghiệm của chúng tôi cấp các báo cáo nhóm họ phạm vi bao gồm 3–5 SKU liên quan, giảm chi phí chứng nhận trên mỗi đơn vị từ 20–30%. Máy chiếu hỗ trợ không dây thường yêu cầu thử nghiệm RF riêng cho mỗi mẫu.
Điều gì xảy ra nếu tôi nhập khẩu máy chiếu mà không có tuân thủ RCM?
Máy chiếu không tuân thủ phải đối mặt với việc thu hồi bắt buộc theo Quy định Thiết bị Điện (An toàn) 2018 (Electrical Equipment (Safety) Regulations 2018). Lực lượng Biên phòng Úc có thể giữ hoặc tiêu hủy các lô hàng thiếu tài liệu phù hợp. Các khoản phạt lên đến AUD $50,000 cho các tập đoàn và AUD $10,000 cho cá nhân cho mỗi hành vi vi phạm. Chúng tôi bao gồm xác minh tuân thủ trong danh sách kiểm tra trước khi vận chuyển của chúng tôi để loại bỏ rủi ro này.
Chi phí chứng nhận RCM cho máy chiếu thương mại là bao nhiêu?
Chi phí chứng nhận RCM dao động từ AUD $8,000–$15,000 cho máy chiếu dựa trên bóng đèn tiêu chuẩn, AUD $15,000–$25,000 cho các mẫu LED/laser, và AUD $25,000–$40,000 cho các thiết bị độ sáng cao hỗ trợ không dây. Các khoản phí này bao gồm thử nghiệm phòng thí nghiệm, đăng ký ACMA và tư vấn quy định. Chúng tôi cung cấp bảng phân tích chi phí chi tiết trong các cuộc trò chuyện đánh giá nhà cung cấp ban đầu.
Nhìn về phía trước: Các thay đổi quy định năm 2026
Chính phủ Úc đã công bố các cập nhật cho các tiêu chuẩn hiệu suất năng lượng ảnh hưởng đến máy chiếu trên 5,000 lumens, có hiệu lực từ tháng 7 năm 2026. Các ngưỡng MEPS mới này sẽ yêu cầu thử nghiệm lại cho các mẫu được chứng nhận hiện có. Chúng tôi chủ động cập nhật chứng nhận sản phẩm của mình sáu tháng trước ngày hiệu lực quy định, đảm bảo khách hàng không bao giờ phải đối mặt với khoảng trống tuân thủ.
Sẵn sàng tìm nguồn máy chiếu được chứng nhận RCM với lịch trình tuân thủ có thể dự đoán được? Đội ngũ của chúng tôi cung cấp tài liệu chứng nhận đầy đủ, hỗ trợ đăng ký ACMA và cấu trúc MOQ linh hoạt cho người mua B2B.
Liên hệ DataMax để có lộ trình tuân thủ và khám phá dòng máy chiếu thương mại của chúng tôi với các mẫu đã được chứng nhận trước, sẵn sàng cho thị trường Úc.
