Đăng lúc: Th11 14, 2025 - 39 Lượt xem
Quy trình kiểm soát chất lượng máy chiếu OEM: các giai đoạn QC
Quy trình kiểm soát chất lượng máy chiếu OEM thường là yếu tố tạo nên sự khác biệt giữa một lô hàng container 40 feet thông suốt và một cuộc gọi khẩn cấp vì các sản phẩm chết ngay khi đến (DOA) xuất hiện tại kho Hamburg của bạn vào tháng Hai. Nếu bạn là một thương hiệu đang tìm nguồn cung mẫu laser hoặc LED từ một nhà máy tại Thâm Quyến, thì quy trình kiểm tra QC và phương pháp thử nghiệm AQL mà bạn phê duyệt sẽ quyết định lô sản xuất đầu tiên sẽ khiến bạn phải hoàn tiền hay đặt hàng lại. Bài viết Phần 1 này phân tích quy trình kiểm soát chất lượng tiêu chuẩn được sử dụng tại nhà máy máy chiếu thông minh DataMax ở Thâm Quyến, để các đội ngũ mua hàng B2B có thể ánh xạ từng giai đoạn kiểm tra với một khiếm khuyết, tài liệu hoặc điểm kiểm tra nhà cung cấp cụ thể trước khi ký bất kỳ đơn đặt hàng nào.
Đơn vị: sáu giai đoạn có tài liệu tại dây chuyền Thâm Quyến của chúng tôi

Trong phân tích của chúng tôi, quy trình kiểm soát và kiểm tra thường là yếu tố tạo nên sự khác biệt giữa một lô hàng container 40 feet thông suốt và một cuộc gọi khẩn cấp vì các sản phẩm chết ngay khi đến (DOA) xuất hiện tại kho Hamburg của bạn vào tháng Hai. Nếu bạn là một thương hiệu đang tìm nguồn cung mẫu laser hoặc LED từ một nhà máy tại Thâm Quyến, thì quy trình kiểm tra QC và phương pháp thử nghiệm AQL mà bạn phê duyệt sẽ quyết định lô sản xuất đầu tiên sẽ khiến bạn phải hoàn tiền hay đặt hàng lại. Bài viết Phần 1 này phân tích quy trình kiểm soát chất lượng tiêu chuẩn được sử dụng tại nhà máy máy chiếu thông minh DataMax ở Thâm Quyến, để các đội ngũ mua hàng B2B có thể ánh xạ từng giai đoạn kiểm tra với một khiếm khuyết, tài liệu hoặc điểm kiểm tra nhà cung cấp cụ thể trước khi ký bất kỳ đơn đặt hàng nào.
Kiểm soát chất lượng đầu vào (IQC) trên cụm quang học
Các quy trình kiểm tra máy chiếu bắt đầu tại IQC, nơi mọi cụm quang học, nguồn sáng laser, chip DMD và bo mạch chính đầu vào đều được ghi nhận và lấy mẫu theo kế hoạch lấy mẫu ANSI/AQL 1.0 trước khi đến dây chuyền lắp ráp. Các kỹ thuật viên IQC của chúng tôi lấy ngẫu nhiên 13 đơn vị từ mỗi lô 2.000 sản phẩm và thực hiện thử nghiệm độ ổn định lumen trong 30 phút ở nhiệt độ môi trường 25°C trong hình cầu tích phân của chúng tôi. Nếu giá trị lumen ANSI trung bình nằm trong khoảng cộng hoặc trừ 5 phần trăm so với thông số định mức — ví dụ, SKU 4500 ANSI lumen phải đo trong khoảng 4275 đến 4725 lumen — thì lô hàng được chuyển tiếp. Nếu không đạt, lô hàng sẽ bị cách ly trong khu vực thẻ vàng, và kỹ sư chất lượng nhà cung cấp của chúng tôi sẽ phát hành báo cáo 8D trong vòng 48 giờ. SKU tại đây cũng kiểm tra điểm chết trên cảm biến hình ảnh, trầy xước và móp trên vỏ ống kính, và vị trí nhãn chính xác. Đối với người mua OEM đang đánh giá nhiều nhà máy, việc yêu cầu tỷ lệ lấy mẫu IQC và mẫu hình cầu tích phân là cách nhanh nhất để so sánh hai dây chuyền được cho là giống hệt nhau. Chúng tôi sử dụng hình cầu dòng Konica Minolta T-10A, cùng thiết bị được trích dẫn trong tài liệu tham khảo đo sáng Konica Minolta, vì vậy các phép đo có thể truy ngược đến một thiết bị công nghiệp được công nhận.
Kiểm soát chất lượng trong quá trình (IPQC) tại SMT và lắp ráp cuối
Công việc trên mẫu tiếp tục tại dây chuyền SMT, nơi mỗi bản mạch in (PCB) cho bo mạch chính, bo mạch nguồn và bo mạch driver LED được kiểm tra sau khi hàn lại bằng máy kiểm tra quang học tự động (AOI) cộng với kiểm tra thủ công mẫu đầu tiên. Các kiểm tra viên IPQC của chúng tôi xác minh rằng danh sách khiếm khuyết AOI trống trước khi bo mạch được chuyển đến trạm tích hợp bo mạch chính, nơi nó được ghép nối với cụm quang học và mô-đun loa. Thông số đơn vị mà chúng tôi áp dụng tại đây là lấy mẫu 5 phần trăm trên các mối hàn, với kiểm tra toàn bộ trên các cổng HDMI, cổng USB-C và cảm biến chỉnh keystone — ba khu vực mà mối hàn nguội thường chỉ xuất hiện sau khi người dùng sử dụng thiết bị trong môi trường phòng khách nóng. Tại công đoạn lắp ráp cuối, mỗi thân máy hoàn thiện được cân để xác nhận khối lượng nằm trong khoảng cộng hoặc trừ 0,1 kg so với mẫu chuẩn; một khung máy 3,2 kg thật không thể ra khỏi dây chuyền ở mức 3,0 kg mà không kích hoạt sự kiện ngăn chặn.
Kiểm soát chất lượng tại trạm thử nghiệm cuối và Kiểm tra trước khi giao hàng (PSI)
Phạm vi kiểm tra máy chiếu tại trạm thử nghiệm cuối bao gồm bước burn-in 100 phần trăm: mỗi đơn vị chạy trong hai giờ trong khi phát trực tuyến một đoạn thử nghiệm 4K UHD qua cổng HDMI 2.1. Sau burn-in, các đơn vị được chuyển đến trạm thử nghiệm cuối để thực hiện kiểm tra chức năng 30 điểm bao gồm tiếng ồn quạt, độ đồng đều tiêu điểm, âm lượng loa ở 1 mét, ghép nối Bluetooth, bắt tay Wi-Fi băng tần kép và thời gian khởi động Android TV hoặc Linux. Một đơn vị khởi động dưới 22 giây, giữ được tiêu điểm trên bề mặt chiếu và phát ra dưới 32 dB ở 1 mét sẽ nhận được nhãn mã vạch xanh. Các đơn vị không đạt bất kỳ điểm nào sẽ được chuyển đến ô sửa chữa của chúng tôi, và dữ liệu lỗi được ghi ngược vào MES để hệ thống máy chiếu biết được trạm nào đã gây ra vòng lặp sửa chữa.
Thiết kế máy chiếu này bắt đầu từ trước khi dây chuyền SMT được bật nguồn. Tại DataMax, chúng tôi xuất bản một lưu đồ theo từng giai đoạn trong mỗi hợp đồng OEM/ODM, để đội ngũ kiểm tra của bạn biết chính xác những gì được kiểm tra và ai ký mỗi trang. Dưới đây là quy trình tiêu chuẩn mà chúng tôi sử dụng cho các SKU laser và LED 4K UHD và 1080P xuất xưởng với MOQ 500 đơn vị trở lên.
[Chèn sơ đồ: lưu đồ giai đoạn thể hiện các cổng IQC, SMT, IPQC, lắp ráp, thử nghiệm cuối, PSI]
Các khiếm khuyết phổ biến được phát hiện bởi quy trình này
Trên các dây chuyền lắp ráp Thâm Quyến của chúng tôi, máy chiếu thể hiện cùng một nhóm nhỏ các vấn đề lặp đi lặp lại, và việc hiểu chúng giúp các đội ngũ mua hàng viết các thông số kỹ thuật đầu vào chặt chẽ hơn. Các danh mục khiếm khuyết dưới đây là những danh mục mà trạm IPQC của chúng tôi ghi nhận thường xuyên nhất, được xếp hạng theo tần suất trong mười hai tháng dữ liệu sản xuất vừa qua.
Một trong các quy trình kiểm tra máy chiếu bắt đầu tại IQC, nơi mọi cụm quang học, nguồn sáng laser, chip DMD và bo mạch chính đầu vào đều được ghi nhận và lấy mẫu theo kế hoạch lấy mẫu ANSI/AQL 1.0 trước khi đến dây chuyền lắp ráp. Các kỹ thuật viên IQC của chúng tôi lấy ngẫu nhiên 13 đơn vị từ mỗi lô 2.000 sản phẩm và thực hiện thử nghiệm độ ổn định lumen trong 30 phút ở nhiệt độ môi trường 25°C trong hình cầu tích phân của chúng tôi. Nếu giá trị lumen ANSI trung bình nằm trong khoảng cộng hoặc trừ 5 phần trăm so với thông số định mức — ví dụ, SKU 4500 ANSI lumen phải đo trong khoảng 4275 đến 4725 lumen — thì lô hàng được chuyển tiếp. Nếu không đạt, lô hàng sẽ bị cách ly trong khu vực thẻ vàng, và kỹ sư chất lượng nhà cung cấp của chúng tôi sẽ phát hành báo cáo 8D trong vòng 48 giờ. SKU tại đây cũng kiểm tra điểm chết trên cảm biến hình ảnh, trầy xước và móp trên vỏ ống kính, và vị trí nhãn chính xác. Đối với người mua OEM đang đánh giá nhiều nhà máy, việc yêu cầu tỷ lệ lấy mẫu IQC và mẫu hình cầu tích phân là cách nhanh nhất để so sánh hai dây chuyền được cho là giống hệt nhau. Chúng tôi sử dụng hình cầu dòng Konica Minolta T-10A, cùng thiết bị được trích dẫn trong tài liệu tham khảo đo sáng Konica Minolta, vì vậy các phép đo có thể truy ngược đến một thiết bị công nghiệp được công nhận.
Những số liệu này đến từ kho dữ liệu SKU mà mỗi lô sản xuất của DataMax ghi vào. Đối với các đội QA của người mua OEM, bài học thực tiễn là các khiếm khuyết tập trung quanh ba khu vực vật lý: cụm quang học, hệ thống tản nhiệt và mô-đun vô tuyến. Khi khách hàng của chúng tôi cử kiểm tra viên riêng, chúng tôi hướng dẫn họ đến ba trạm đó trước tiên, vì lịch sử mẫu nhất quán xác định đây là các điểm chạm có rủi ro cao nhất.
Một công việc trên mẫu tiếp tục trên dây chuyền SMT, nơi mỗi bản mạch in (PCB) cho bo mạch chính, bo mạch nguồn và bo mạch driver LED được kiểm tra sau khi hàn lại bằng máy kiểm tra quang học tự động (AOI) cộng với kiểm tra thủ công mẫu đầu tiên. Các kiểm tra viên IPQC của chúng tôi xác minh rằng danh sách khiếm khuyết AOI trống trước khi bo mạch được chuyển đến trạm tích hợp bo mạch chính, nơi nó được ghép nối với cụm quang học và mô-đun loa. Thông số đơn vị mà chúng tôi áp dụng tại đây là lấy mẫu 5 phần trăm trên các mối hàn, với kiểm tra toàn bộ trên các cổng HDMI, cổng USB-C và cảm biến chỉnh keystone — ba khu vực mà mối hàn nguội thường chỉ xuất hiện sau khi người dùng sử dụng thiết bị trong môi trường phòng khách nóng. Tại công đoạn lắp ráp cuối, mỗi thân máy hoàn thiện được cân để xác nhận khối lượng nằm trong khoảng cộng hoặc trừ 0,1 kg so với mẫu chuẩn; một khung máy 3,2 kg thật không thể ra khỏi dây chuyền ở mức 3,0 kg mà không kích hoạt sự kiện ngăn chặn.
Kiểm tra nhà cung cấp và quy trình máy chiếu

Mức độ nghiêm ngặt của SKU phụ thuộc rất nhiều vào chuỗi cung ứng thượng nguồn, vì vậy DataMax vận hành một chương trình đánh giá nhà cung cấp chính thức phản ánh logic kiểm tra mà hầu hết các đội QA của người mua OEM đã sử dụng. Đối với các đội ngũ mua hàng B2B, đây là giai đoạn mà mẫu mở rộng ra ngoài bức tường nhà máy của chúng tôi và đến các nhà cung cấp linh kiện của chúng tôi.
Phạm vi kiểm tra máy chiếu tại trạm thử nghiệm cuối bao gồm bước burn-in 100 phần trăm: mỗi đơn vị chạy trong hai giờ trong khi phát trực tuyến một đoạn thử nghiệm 4K UHD qua cổng HDMI 2.1. Sau burn-in, các đơn vị được chuyển đến trạm thử nghiệm cuối để thực hiện kiểm tra chức năng 30 điểm bao gồm tiếng ồn quạt, độ đồng đều tiêu điểm, âm lượng loa ở 1 mét, ghép nối Bluetooth, bắt tay Wi-Fi băng tần kép và thời gian khởi động Android TV hoặc Linux. Một đơn vị khởi động dưới 22 giây, giữ được tiêu điểm trên bề mặt chiếu và phát ra dưới 32 dB ở 1 mét sẽ nhận được nhãn mã vạch xanh. Các đơn vị không đạt bất kỳ điểm nào sẽ được chuyển đến ô sửa chữa của chúng tôi, và dữ liệu lỗi được ghi ngược vào MES để hệ thống máy chiếu biết được trạm nào đã gây ra vòng lặp sửa chữa.
Kiểm tra trước khi giao hàng (PSI) là cổng cuối cùng trong SKU. Tại cơ sở của chúng tôi, PSI sử dụng kiểm tra thường ANSI/ASQ Z1.4 ở AQL 1.0 cho khiếm khuyết ngoại quan và AQL 2.5 cho khiếm khuyết chức năng, với các mẫu được rút từ các thùng carton đã hoàn thiện, đóng gói và xếp pallet. Các đội QA của người mua OEM được hoan nghênh trong phòng kiểm tra — từ xa hoặc trực tiếp — và chúng tôi vận chuyển qua các cảng Thâm Quyến Shekou hoặc Yantian với thời gian giao hàng trung bình từ 35 đến 45 ngày cho các đơn hàng lặp lại trên các SKU đã hoàn tất khuôn. Đối với các đội ngũ mua hàng đang tìm nguồn cung các mẫu cấp tiêu dùng cho cửa sổ bán lẻ quý 4, việc lập kế hoạch thời gian giao hàng đó vào lịch trình mẫu là điều không thể thương lượng, bởi vì bất kỳ sửa chữa nào được phát hiện tại PSI sẽ thêm từ năm đến bảy ngày làm việc vào ngày giao hàng.
Kế hoạch lấy mẫu kiểm soát chất lượng đầu vào (IQC)
SKU bắt đầu ngay khi một xe tải linh kiện lùi vào bến nhận hàng của chúng tôi. Các kiểm tra viên IQC xác minh mã lô của nhà cung cấp với thông báo giao hàng trước, sau đó lấy mẫu bằng kiểm tra thường ANSI/ASQ Z1.4 ở AQL 1.0 cho các linh kiện an toàn quan trọng (bo mạch nguồn, mô-đun laser) và AQL 2.5 cho linh kiện ngoại quan (vỏ, viền, điều khiển từ xa). Kích thước mẫu tuân theo bảng kích thước lô, với mẫu 32 đơn vị từ các lô từ 1.201 đến 3.200 đơn vị, mẫu 50 đơn vị từ các lô từ 3.201 đến 10.000, và mẫu 80 đơn vị từ các lô trên 10.000.
IQC cũng thực hiện quét trực quan 100 phần trăm cho cụm quang học, vì một hạt bụi duy nhất trên chip DLP sẽ xuất hiện dưới dạng một điểm sáng cố định trên mỗi khung hình được chiếu trong năm năm tiếp theo sử dụng của người tiêu dùng. Mẫu coi đây là một thuộc tính không khiếm khuyết, có nghĩa là một sự kiện bụi duy nhất sẽ loại bỏ toàn bộ lô, không có thương lượng AQL. Đối với các nhà quản lý mua hàng đang viết thông số kỹ thuật của riêng họ, lời khuyên của chúng tôi là yêu cầu cùng cách xử lý không khiếm khuyết cho các linh kiện quang học, vì AQL dựa trên lấy mẫu trên ống kính là vô nghĩa về mặt thống kê khi ngưỡng trải nghiệm của người tiêu dùng là bằng không.
Căn chỉnh chứng nhận trên toàn đơn vị
Tài liệu máy chiếu tại DataMax được xây dựng để căn chỉnh với các chứng nhận mà các kênh nhà bán lẻ và thương mại điện tử thực sự yêu cầu. Chúng tôi duy trì ISO 9001:2015 cho hệ thống quản lý chất lượng, ISO 14001:2015 cho quản lý môi trường, và tuân thủ CE, FCC, RoHS và REACH cho các đơn vị hoàn thiện. Đối với người mua OEM xuất khẩu vào EU, bộ hồ sơ máy chiếu bao gồm DoC (Tuyên bố Hợp quy), các báo cáo thử nghiệm từ các đối tác TUV và Intertek của chúng tôi, và BOM đầy đủ với các khai báo chất.
Trên các dây chuyền lắp ráp Thâm Quyến của chúng tôi, máy chiếu thể hiện cùng một nhóm nhỏ các vấn đề lặp đi lặp lại, và việc hiểu chúng giúp các đội ngũ mua hàng viết các thông số kỹ thuật đầu vào chặt chẽ hơn. Các danh mục khiếm khuyết dưới đây là những danh mục mà trạm IPQC của chúng tôi ghi nhận thường xuyên nhất, được xếp hạng theo tần suất trong mười hai tháng dữ liệu sản xuất vừa qua.
Cách chọn đối tác máy chiếu OEM bằng quy trình kiểm soát chất lượng có tài liệu
| Danh mục khiếm khuyết | Tỷ lệ lỗi điển hình | Giai đoạn phát hiện | Tiêu chuẩn tham chiếu |
|---|---|---|---|
| Mối hàn nguội trên bo mạch driver LED | 0,8% | IPQC AOI + mẫu đầu tiên | IPC-A-610 Class 2 |
| Bụi trên ống kính cụm quang học | 1,2% | Phòng sạch trước lắp ráp | ISO 14644-1 Class 7 |
| Lệch cảm biến keystone | 0,5% | Thử nghiệm cuối, kiểm tra 30 điểm | Thông số nội bộ DataMax |
| Tiếng ồn quạt trên 32 dB ở 1 m | 0,6% | Thử nghiệm cuối, buồng cách âm | ISO 7779 |
| Lỗi bắt tay Wi-Fi băng tần kép | 0,3% | Thử nghiệm cuối, kiểm tra 30 điểm | IEEE 802.11ax |
Những số liệu này đến từ kho dữ liệu SKU mà mỗi lô sản xuất của DataMax ghi vào. Đối với các đội QA của người mua OEM, bài học thực tiễn là các khiếm khuyết tập trung quanh ba khu vực vật lý: cụm quang học, hệ thống tản nhiệt và mô-đun vô tuyến. Khi khách hàng của chúng tôi cử kiểm tra viên riêng, chúng tôi hướng dẫn họ đến ba trạm đó trước tiên, vì lịch sử mẫu nhất quán xác định đây là các điểm chạm có rủi ro cao nhất.
Danh sách kiểm tra mua hàng thực tiễn và các bước tương tác với DataMax
Tài liệu đơn vị cũng bao gồm một phân loại nguyên nhân gốc mà chúng tôi chia sẻ với khách hàng lặp lại. Phân loại này ánh xạ mỗi chế độ lỗi với một trong năm nguyên nhân cha: phương sai lô linh kiện, mòn khuôn SMT, trôi mô-men xoắn lắp ráp, hiệu chuẩn giá lắp căn chỉnh quang học, và không khớp phiên bản firmware. Bằng cách phân loại khiếm khuyết thành một phân loại nhỏ, chúng tôi giúp xác định nguyên nhân gốc dễ dàng hơn, và vòng lặp máy chiếu này đóng lại nhanh hơn cho lần xây dựng tiếp theo.
Các câu hỏi thường gặp
Quy trình kiểm soát chất lượng máy chiếu OEM là gì và tại sao nó quan trọng đối với người mua B2B?
Đối với các đội ngũ mua hàng B2B, quy trình kiểm soát chất lượng là tập hợp các cuộc kiểm tra đầu vào, trong quá trình và đầu ra có tài liệu mà một nhà máy thực hiện trên mỗi lô sản xuất. Đối với người mua B2B, nó quan trọng vì các khoản chargeback của nhà bán lẻ, hàng trả lại của người tiêu dùng và rủi ro bảo hành đều truy ngược về các sai sót trong quy trình này. Một quy trình có tài liệu thường giảm tỷ lệ khiếm khuyết ngoài thực địa từ 3-5 phần trăm xuống dưới 1 phần trăm.
Một chu kỳ kiểm tra quy trình kiểm soát chất lượng máy chiếu OEM đầy đủ mất bao lâu cho lô 10.000 đơn vị?
Xét trên toàn bộ góc độ mua hàng, chu kỳ kiểm tra quy trình kiểm soát chất lượng cho lô 10.000 đơn vị chạy từ 7-10 ngày theo lịch từ đầu đến cuối. IQC mất 1-2 ngày, IPQC chạy liên tục trong cửa sổ sản xuất 14-21 ngày, và OQC tiêu tốn 1-2 ngày khi lô kết thúc. Giấy tờ chứng nhận thêm 10-14 ngày khác chỉ cho các mẫu đầu tiên.
Tiêu chuẩn AQL nào phổ biến nhất trong quy trình kiểm soát chất lượng máy chiếu OEM?
Trong bối cảnh thị trường rộng hơn, quy trình lấy mẫu kiểm soát chất lượng tại DataMax sử dụng kiểm tra thường ANSI/ASQ Z1.4, với AQL 1.0 cho các linh kiện an toàn quan trọng như mô-đun laser và bo mạch nguồn, và AQL 2.5 cho vỏ, viền và điều khiển từ xa. Các linh kiện cụm quang học được xử lý như không khiếm khuyết vì ngưỡng người tiêu dùng nhìn thấy được là bằng không hạt bụi.
Người mua OEM có thể kiểm tra quy trình kiểm soát chất lượng máy chiếu OEM trước khi đặt PO khuôn không?
Một mức độ nghiêm ngặt của SKU phụ thuộc rất nhiều vào chuỗi cung ứng thượng nguồn, vì vậy DataMax vận hành một chương trình đánh giá nhà cung cấp chính thức phản ánh logic kiểm tra mà hầu hết các đội QA của người mua OEM đã sử dụng. Đối với các đội ngũ mua hàng B2B, đây là giai đoạn mà mẫu mở rộng ra ngoài bức tường nhà máy của chúng tôi và đến các nhà cung cấp linh kiện của chúng tôi.
Người mua OEM nên nhận tài liệu nào khi kết thúc một lô sản xuất?
Mỗi nhà cung cấp cấp 1 — nhà sản xuất tấm nền LCD, nhà cung cấp chip DLP, nhà cung cấp mô-đun laser phosphor và nhà sản xuất bộ nguồn — nhận được một cuộc kiểm tra tại chỗ hàng năm bằng danh sách kiểm tra 62 câu hỏi có nguồn gốc từ bộ quy tắc ứng xử với nhà cung cấp của Sony và Bộ quy tắc ứng xử với nhà cung cấp của Samsung. Một nhà cung cấp đạt dưới 80 phần trăm trong cuộc kiểm tra sẽ bước vào kế hoạch hành động khắc phục 90 ngày, và bất kỳ lô linh kiện nào từ nhà cung cấp bị đình chỉ sẽ được giữ tại IQC theo kế hoạch lấy mẫu AQL 1.0 siết chặt thay vì 2,5 thông thường. Đơn vị coi các linh kiện đầu vào là phần tiếp nối của chất lượng cuối cùng, bởi vì một chip DMD bị lỗi từ nhà cung cấp cấp 2 sẽ xuất hiện dưới dạng lỗi điểm ảnh 4K UHD trên tường phòng khách của người tiêu dùng, không phải tại kiểm tra xuất xưởng của chúng tôi.
Bối cảnh ngành
Tiêu chuẩn quy trình kiểm soát chất lượng máy chiếu OEM đã được thắt chặt đáng kể kể từ năm 2022 khi các đội tuân thủ của nhà bán lẻ và Amazon đã chuyển sang truy xuất nguồn gốc theo sê-ri và thực thi AQL chặt chẽ hơn. Đối với DataMax, sự thay đổi đó đã có nghĩa là thêm việc thu thập sê-ri trên mỗi đơn vị tại trạm OQC, mở rộng các đánh giá CAPA sang tần suất hàng tuần, và đẩy các cuộc kiểm tra nhà cung cấp ra lịch hàng quý thay vì hàng năm.
Kết thúc và các bước tiếp theo
Khi người mua OEM đánh giá một đối tác máy chiếu, khuyến nghị của chúng tôi là yêu cầu bản tóm tắt kiểm tra nhà cung cấp gần nhất trước khi ký PO khuôn. Một nhà máy không thể cung cấp tài liệu đó trong vòng 48 giờ đang báo hiệu rằng phần thượng nguồn của máy chiếu không nằm dưới cùng kiểm soát bằng tài liệu như dây chuyền lắp ráp hạ nguồn.
