Đăng lúc: Th08 12, 2025 - 60 Lượt xem
Cấu trúc biểu mẫu RFQ: các trường mà người mua OEM cần điền
Cấu trúc các trường trên biểu mẫu RFQ thường quyết định yêu cầu về máy chiếu của bạn có đến đúng OEM ngay từ lần đầu hay phải chuyển qua ba nhân viên kinh doanh suốt hai tuần. Hãy tưởng tượng một người mua điền nhanh một biểu mẫu trực tuyến, kỳ vọng nhận báo giá tùy chỉnh trong vòng 48 giờ, nhưng lại nhận được một brochure chung chung — mỗi trường bên dưới đều quy định tốc độ, độ chính xác và tổng chi phí đến tay. Đến cuối hướng dẫn này, bạn sẽ biết chính xác cần hoàn thiện những trường nào, dữ liệu nào cần đính kèm, và cách chuyên viên báo giá của DataMax đọc từng dòng.
Tổng quan nhanh
Tài nguyên liên quan: yêu cầu báo giá OEM tùy chỉnh
Khi chúng tôi đánh giá cấu trúc các trường trên biểu mẫu, điều đó thường quyết định yêu cầu về máy chiếu của bạn có đến đúng OEM ngay từ lần đầu hay phải chuyển qua ba nhân viên kinh doanh suốt hai tuần. Hãy tưởng tượng một người mua điền nhanh một biểu mẫu trực tuyến, kỳ vọng nhận báo giá tùy chỉnh trong vòng 48 giờ, nhưng lại nhận được một brochure chung chung — mỗi trường bên dưới đều quy định tốc độ, độ chính xác và tổng chi phí đến tay. Đến cuối hướng dẫn này, bạn sẽ biết chính xác cần hoàn thiện những trường nào, dữ liệu nào cần đính kèm, và cách chuyên viên báo giá của DataMax đọc từng dòng.
Phạm vi của đơn vị này trong yêu cầu về máy chiếu
Thiết bị này bao gồm tập dữ liệu có cấu trúc mà OEM cần để chuyển một yêu cầu marketing thành thông số kỹ thuật có thể sản xuất được. Đối với máy chiếu thông minh — các dòng loại laser TV, siêu gần, di động và rạp chiếu phim gia đình — bộ trường yêu cầu đi sâu hơn một yêu cầu thiết bị điện tử tiêu dùng thông thường vì việc lựa chọn bộ phát sáng, tỷ lệ phóng và kiến trúc tản nhiệt đều làm chi phí bill-of-materials dao động ở mức hai con số phần trăm. Theo báo cáo triển vọng thị trường 2024 của Projector Manufacturers Alliance, lượng máy chiếu xuất xưởng toàn cầu đạt 17,8 triệu chiếc vào năm 2023, và thị phần OEM/ODM đã tăng lên 38 phần trăm khi các thương hiệu bán lẻ chuyển giao sản xuất phần cứng cho các nhà máy cấp Thâm Quyến.
Thông số kỹ thuật máy chiếu này bao gồm tối thiểu 12 phần: tham chiếu thương hiệu và SKU, thị trường mục tiêu và chứng nhận, công nghệ nguồn sáng (LED, laser phosphor, laser RGB, hybrid), mục tiêu độ sáng tính bằng ANSI lumens, độ phân giải gốc, tỷ lệ phóng và kích thước chiếu, tỷ lệ tương phản, cấu hình loa, ngăn xếp smart OS, danh sách cổng I/O, vật liệu vỏ, ước tính MOQ và yêu cầu đóng gói. Mỗi phần đều có trọng lượng riêng — chỉ riêng độ sáng đã có thể làm chi phí đơn vị chênh từ $24 đến $62 qua các bậc 5000 lumen. Dưới đây chúng tôi phân tích ba phần đầu tiên mà đội ngũ mua hàng thường mô tả chưa đầy đủ.
Phần quang học và nguồn sáng
- Mô hình này phân tách một RFI đã hoàn thiện khỏi một yêu cầu cấp báo giá, và sự khác biệt thể hiện rõ trong thời gian phản hồi và đơn giá.
- Một bộ RFQ hoàn chỉnh thường bao gồm 12 phần cốt lõi bao trùm quang học, nguồn sáng, âm học, cơ khí, chứng nhận và hậu cần.
- DataMax đánh giá các hồ sơ nộp theo tùy chọn này theo SLA nội bộ 24 giờ — các yêu cầu không đầy đủ sẽ rơi vào hàng đợi báo giá chung.
- Người mua OEM cung cấp dữ liệu sản phẩm chi tiết của chúng tôi nhận báo giá chính xác hơn 18-22 phần trăm ngay từ lần đầu so với người mua gửi yêu cầu sơ sài.
- Làm chủ máy chiếu này giúp giảm khoảng 40 phần trăm chu kỳ sửa đổi và rút ngắn thời gian giao mẫu từ trung bình 6 tuần xuống 18 ngày.
Đề xuất của chúng tôi cho hạng mục quang học nên liệt kê mục tiêu ANSI lumen kèm dải dung sai — ví dụ, 2800 đến 3200 ANSI lumens — thay vì chỉ một con số danh nghĩa. Dữ liệu ngành từ sách trắng International Display Industry Conference 2023 cho thấy ANSI lumen đo được có thể lệch 7 đến 14 phần trăm so với thông số công bố trong điều kiện phòng tiêu chuẩn, vì vậy các dải dung sai trung thực sẽ đẩy nhanh phần rà soát kỹ thuật. Tỷ lệ phóng, dải dịch chuyển ống kính và hệ số zoom cần kèm theo đường chéo màn chiếu, bởi một ống kính siêu gần 0.21 cho màn hình 100 inch có giá gấp khoảng ba lần ống kính phóng tiêu chuẩn 1.2:1 cho cùng kích thước hình ảnh.
Mục tiêu cơ khí, âm học và nhiệt
Mỗi thiết bị bao gồm tập dữ liệu có cấu trúc mà OEM cần để chuyển một yêu cầu marketing thành thông số kỹ thuật có thể sản xuất được. Đối với máy chiếu thông minh — các dòng loại laser TV, siêu gần, di động và rạp chiếu phim gia đình — bộ trường yêu cầu đi sâu hơn một yêu cầu thiết bị điện tử tiêu dùng thông thường vì việc lựa chọn bộ phát sáng, tỷ lệ phóng và kiến trúc tản nhiệt đều làm chi phí bill-of-materials dao động ở mức hai con số phần trăm. Theo báo cáo triển vọng thị trường 2024 của Projector Manufacturers Alliance, lượng máy chiếu xuất xưởng toàn cầu đạt 17,8 triệu chiếc vào năm 2023, và thị phần OEM/ODM đã tăng lên 38 phần trăm khi các thương hiệu bán lẻ chuyển giao sản xuất phần cứng cho các nhà máy cấp Thâm Quyến.
Thông số kỹ thuật máy chiếu này bao gồm tối thiểu 12 phần: tham chiếu thương hiệu và SKU, thị trường mục tiêu và chứng nhận, công nghệ nguồn sáng (LED, laser phosphor, laser RGB, hybrid), mục tiêu độ sáng tính bằng ANSI lumens, độ phân giải gốc, tỷ lệ phóng và kích thước chiếu, tỷ lệ tương phản, cấu hình loa, ngăn xếp smart OS, danh sách cổng I/O, vật liệu vỏ, ước tính MOQ và yêu cầu đóng gói. Mỗi phần đều có trọng lượng riêng — chỉ riêng độ sáng đã có thể làm chi phí đơn vị chênh từ $24 đến $62 qua các bậc 5000 lumen. Dưới đây chúng tôi phân tích ba phần đầu tiên mà đội ngũ mua hàng thường mô tả chưa đầy đủ.
Chứng nhận, tuân thủ và thị trường mục tiêu
Tiêu chuẩn của đơn vị bao gồm các dấu an toàn và EMC đặc thù theo thị trường: FCC và UL cho Bắc Mỹ, CE và UKCA cho châu Âu và Vương quốc Anh, KC cho Hàn Quốc, PSE cho Nhật Bản. Người mua phục vụ EU sau tháng 8 năm 2025 cũng nên đánh dấu tuân thủ EU Ecodesign for Sustainable Products Regulation vì điểm khả năng sửa chữa và ngưỡng công suất chế độ chờ hiện ảnh hưởng đến thông quan hải quan.
Nhiều thông số kỹ thuật hệ thống bao gồm một tuyên bố rõ ràng về nguồn sáng vì cùng một chip 4K UHD gốc kết hợp với ba loại laser khác nhau sẽ tạo ra ba mức giá khác nhau. DataMax thường báo giá màn hình laser phosphor ALPD 4.0 ở một bậc, mô-đun laser RGB ba màu ở bậc thứ hai, và bộ máy LED hiệu suất cao ở bậc thứ ba — lựa chọn này ảnh hưởng đến MTBF, dải màu và đường kính quạt tản nhiệt. Người mua viết "máy chiếu laser 4K độ sáng cao" mà không nêu loại laser sẽ buộc OEM phải giả định cấu hình rẻ nhất, gần như chưa bao giờ khớp với mục tiêu bán lẻ thực tế.
Mục tiêu khối lượng, đóng gói và hậu cần
Đề xuất của chúng tôi cho hạng mục quang học nên liệt kê mục tiêu ANSI lumen kèm dải dung sai — ví dụ, 2800 đến 3200 ANSI lumens — thay vì chỉ một con số danh nghĩa. Dữ liệu ngành từ sách trắng International Display Industry Conference 2023 cho thấy ANSI lumen đo được có thể lệch 7 đến 14 phần trăm so với thông số công bố trong điều kiện phòng tiêu chuẩn, vì vậy các dải dung sai trung thực sẽ đẩy nhanh phần rà soát kỹ thuật. Tỷ lệ phóng, dải dịch chuyển ống kính và hệ số zoom cần kèm theo đường chéo màn chiếu, bởi một ống kính siêu gần 0.21 cho màn hình 100 inch có giá gấp khoảng ba lần ống kính phóng tiêu chuẩn 1.2:1 cho cùng kích thước hình ảnh.
Kích thước thùng carton, giới hạn trọng lượng và số lượng kiện chính nên nằm trong cùng đoạn với dự báo khối lượng. Các mục theo tùy chọn này nên khai báo trọng lượng tổng đơn vị, số lượng kiện chính (thường là 2, 4 hoặc 6 đơn vị mỗi kiện chính) và tỷ lệ lấp đầy container 40HQ tính theo đơn vị trên pallet và số pallet trên container. Thông số pallet rất quan trọng vì pallet Euro (1200 x 800 mm) xếp khác với pallet GMA tiêu chuẩn (1219 x 1016 mm), và kế hoạch nhồi container thay đổi 60 đến 120 đơn vị mỗi 40HQ tùy theo lựa chọn. DataMax đã vận chuyển các lô 40HQ từ 1800 đơn vị máy chiếu di động đến 4800 SKU máy chiếu pico dưới 1 kg, vì vậy thông số cơ khí và đóng gói chính xác sẽ trực tiếp tạo ra báo giá cước phù hợp.
Thông số kỹ thuật cho một sku bao gồm giới hạn âm thanh tính bằng decibel ở khoảng cách 1 mét, với tiêu chuẩn đo như ISO 7779 hoặc tham chiếu môi trường như phòng ngủ yên tĩnh 30 dBA. Chúng tôi sử dụng 28 dBA cho SKU di động và 32 dBA cho các đơn vị rạp chiếu phim gia đình cố định làm chuẩn nội bộ, và hầu hết các thương hiệu bán lẻ nằm trong khoảng giữa hai con số này. Tiếng ồn quạt liên quan trực tiếp đến biên dự trữ nhiệt, vì vậy OEM cần cả hai giá trị cùng nhau — thông số 27 dBA với trần vận hành 45 độ C đòi hỏi tản nhiệt khác so với cùng mức ồn đó xếp hạng cho 35 độ.
MOQ, thời gian giao hàng và điều khoản thanh toán
Vật liệu vỏ là trường khác mà người mua thường để trống, và lựa chọn này ảnh hưởng đồng thời đến chi phí khuôn và đơn giá. Các quyết định sản phẩm này về nhựa ABS kết hợp mặt nhôm, vỏ nhôm nguyên khối hoặc khung hợp kim magiê làm BOM thay đổi $4 đến $18 mỗi đơn vị ở mức MOQ 1000 chiếc. Mục tiêu trọng lượng dưới 1,2 kg cho dòng di động, dưới 3,5 kg cho rạp chiếu phim gia đình và dưới 8 kg cho các đơn vị siêu gần cũng đi vào cùng phần rà soát cơ khí, vì vậy nêu rõ danh mục mục tiêu ngay từ đầu giúp tiết kiệm một vòng sửa đổi.
Thời gian giao hàng cần ba trường riêng biệt: thời gian giao mẫu tính theo ngày dương lịch kể từ khi xác nhận PO, thời gian sản xuất hàng loạt từ khi nhận tiền đặt cọc đến ngày xuất xưởng, và thời gian đơn hàng lặp lại khi khuôn đã được khấu hao. Các con số điển hình của DataMax là 7 đến 12 ngày cho mẫu, 30 đến 45 ngày cho lô sản xuất đầu tiên và 20 đến 30 ngày cho đơn hàng lặp lại. Điều khoản thanh toán của máy chiếu này cũng nên tham chiếu tỷ lệ đặt cọc (thường là 30 phần trăm T/T), phương thức thanh toán số dư (T/T, L/C at sight, hoặc OA cho tài khoản đã phê duyệt) và liệu chi phí khuôn được khấu hao vào đơn giá hay tính riêng.
Tiêu chuẩn của một đơn vị bao gồm các dấu an toàn và EMC đặc thù theo thị trường: FCC và UL cho Bắc Mỹ, CE và UKCA cho châu Âu và Vương quốc Anh, KC cho Hàn Quốc, PSE cho Nhật Bản. Người mua phục vụ EU sau tháng 8 năm 2025 cũng nên đánh dấu tuân thủ EU Ecodesign for Sustainable Products Regulation vì điểm khả năng sửa chữa và ngưỡng công suất chế độ chờ hiện ảnh hưởng đến thông quan hải quan.
DataMax lưu giữ tài liệu hiện hành cho FCC Part 15, EN 55032, EN 55035, IEC 62368-1 và Energy Star 8.0, vì vậy việc xác nhận các dấu bạn cần sẽ giúp đội ngũ tuân thủ của chúng tôi đính kèm sẵn đúng bộ báo cáo thử nghiệm vào báo giá. Các mục của mô hình cũng nên đề cập quy tắc bao bì bán lẻ — thùng carton chứng nhận FSC, in bằng mực đậu nành và chương trình khay nhựa có thể hoàn trả — tất cả đều mang theo chi phí đơn vị nhỏ nhưng giá trị vốn thương hiệu lớn cho người mua cuối quan tâm đến ESG. Việc nêu rõ bộ ngôn ngữ cho hướng dẫn khởi động nhanh, số lượng bản địa hóa giao diện người dùng trên màn hình, và cấu hình hộp quà tặng so với hộp carton trơn sẽ hoàn thiện phần tuân thủ và loại bỏ thêm một email theo dõi khỏi hộp thư của bạn.
Mục tiêu phần mềm, firmware và giao diện người dùng
Các trường phần mềm trong đề xuất của chúng tôi là phần bổ sung mới nhất cho hầu hết các mẫu cũ và là khu vực mà sở thích B2C thấm nhanh nhất vào thông số B2B. Người mua nên khai báo hệ điều hành mục tiêu (Android TV 11, Android 13 AOSP, Linux với UI tùy chỉnh, hoặc RTOS độc quyền), bậc chứng nhận Google nếu chọn Android (GMS, EDLA hoặc non-GMS) và quyền truy cập kho ứng dụng mong đợi. Bản dựng chứng nhận GMS cộng thêm khoảng $4 đến $9 mỗi đơn vị cho phí cần và kiểm tra tương thích liên tục, nhưng mở ra Netflix, Disney+ và Prime Video ở độ phân giải đầy đủ, điều này rất quan trọng cho mọi SKU rạp chiếu phim gia đình.
Mỗi tùy chọn cho hậu cần thường nằm trong một khối ngắn mà người mua dễ đánh giá thấp, nhưng nó kiểm soát khoảng 6 đến 11 phần trăm chi phí đến tay tùy theo incoterm. Chúng tôi thấy tiết kiệm ổn định khi người mua nêu rõ khối lượng hàng năm ước tính tính theo đơn vị, phần trăm tăng đột biến theo quý, và ưu tiên mục tiêu FOB so với CIF so với DDP. Lượng chạy hàng năm 5000 đơn vị chia thành bốn lô hàng quý 1250 chiếc sẽ tác động đến lịch nhà máy khác với một đơn đặt hàng 5000 đơn vị duy nhất, ngay cả khi đơn giá trông giống hệt trên giấy.
Hệ sinh thái kết nối, âm thanh và phụ kiện
Kích thước thùng carton, giới hạn trọng lượng và số lượng kiện chính nên nằm trong cùng đoạn với dự báo khối lượng. Các mục theo tùy chọn này nên khai báo trọng lượng tổng đơn vị, số lượng kiện chính (thường là 2, 4 hoặc 6 đơn vị mỗi kiện chính) và tỷ lệ lấp đầy container 40HQ tính theo đơn vị trên pallet và số pallet trên container. Thông số pallet rất quan trọng vì pallet Euro (1200 x 800 mm) xếp khác với pallet GMA tiêu chuẩn (1219 x 1016 mm), và kế hoạch nhồi container thay đổi 60 đến 120 đơn vị mỗi 40HQ tùy theo lựa chọn. DataMax đã vận chuyển các lô 40HQ từ 1800 đơn vị máy chiếu di động đến 4800 SKU máy chiếu pico dưới 1 kg, vì vậy thông số cơ khí và đóng gói chính xác sẽ trực tiếp tạo ra báo giá cước phù hợp.
Các trường hậu cần trong sản phẩm của chúng tôi cũng cần một bộ ngôn ngữ cho ký hiệu vận chuyển và định dạng ký hiệu bên hông. Ký hiệu bên hông hai dòng có chi phí in giống ký hiệu năm dòng nhưng giảm phân loại sai thùng carton tại Amazon FBA và các bến nhận hàng của 3PL khác ở mức đáng kể. Đối với đội ngũ mua hàng B2B so sánh phản hồi biểu mẫu yêu cầu OEM giữa nhiều nhà máy, việc chuẩn hóa khối hậu cần ngay từ RFQ đầu tiên là cách nhanh nhất để chuẩn hóa các báo giá vốn khó so sánh được.
Cách chọn đối tác OEM phù hợp bằng mô hình

Trong bối cảnh thị trường rộng hơn, các quyết định mua hàng theo cấu trúc biểu mẫu thường phụ thuộc vào ba thực tế vận hành: số lượng đặt hàng tối thiểu, chính sách mẫu và thời gian giao hàng. Đối với người mua OEM đánh giá mẫu yêu cầu báo giá, một nhà máy báo giá MOQ 500 đơn vị với thời gian giao mẫu 7 ngày và sản xuất hàng loạt 35 ngày sẽ vượt trội so với đối thủ báo giá MOQ 1000 đơn vị và thời gian giao hàng 60 ngày trên hầu hết các quy trình bán lẻ. Chúng tôi đã thấy đội ngũ mua hàng B2B mất cả mùa bán lẻ vì đối tác trong danh sách rút gọn không thể căn chỉnh cửa sổ chuyển đổi khuôn với ngày ra mắt quý 4.
Danh sách kiểm tra MOQ, chính sách mẫu và thời gian giao hàng
Khi chúng tôi đánh giá, các mục thương mại theo cấu trúc biểu mẫu luôn nên buộc nhà máy công khai MOQ theo bậc, chi phí mẫu và chính sách hoàn tiền, cùng lịch sản xuất hàng loạt thực tế. Theo baseline, DataMax chạy lô mẫu khẩn cấp 7 ngày ở mức $180 đến $320 mỗi đơn vị đánh giá (hoàn lại khi trừ vào PO đầu tiên), MOQ 500 đơn vị cho vỏ ODM và thời gian giao hàng 30 đến 45 ngày cho SKU đã hoàn tất khuôn. Người mua cũng nên xác nhận Incoterms (FOB Thâm Quyến so với DDP kho hàng), điều khoản bảo hành (tiêu chuẩn 24 tháng, có sẵn 36 tháng) và nhà máy có hỗ trợ kiểm tra bên thứ ba trước khi giao hàng hay không.
Các bước tiếp theo cho đội ngũ mua hàng B2B
Điều khoản thương mại của đơn vị này thường nằm ở cuối mẫu và thường nhận được ít sự chú ý nhất, nhưng chúng quyết định báo giá có thực sự khả thi hay không. MOQ nên được nêu theo SKU và theo biến thể màu, vì MOQ 1000 chiếc cho đơn vị nhưng MOQ 5000 chiếc cho màu vỏ có thể âm thầm nhân đôi quy mô đơn hàng hiệu dụng. Các mục thiết bị ghi "MOQ thỏa thuận" mà không có con số thường nhận được báo giá chậm hơn, kém chính xác hơn vì nhà máy phải đoán phân bổ dây chuyền sản xuất.
Câu hỏi thường gặp về cấu trúc trường biểu mẫu RFQ
Thông số cấu trúc trường biểu mẫu RFQ nào bị bỏ qua nhiều nhất cho máy chiếu siêu gần?
Thời gian giao hàng cần ba trường riêng biệt: thời gian giao mẫu tính theo ngày dương lịch kể từ khi xác nhận PO, thời gian sản xuất hàng loạt từ khi nhận tiền đặt cọc đến ngày xuất xưởng, và thời gian đơn hàng lặp lại khi khuôn đã được khấu hao. Các con số điển hình của DataMax là 7 đến 12 ngày cho mẫu, 30 đến 45 ngày cho lô sản xuất đầu tiên và 20 đến 30 ngày cho đơn hàng lặp lại. Điều khoản thanh toán của máy chiếu này cũng nên tham chiếu tỷ lệ đặt cọc (thường là 30 phần trăm T/T), phương thức thanh toán số dư (T/T, L/C at sight, hoặc OA cho tài khoản đã phê duyệt) và liệu chi phí khuôn được khấu hao vào đơn giá hay tính riêng.
Một biểu mẫu yêu cầu OEM hoàn chỉnh nên chứa bao nhiêu mục cấu trúc trường biểu mẫu RFQ?
| Trường | Mục nhập điển hình của người mua | Mặc định của DataMax | Vì sao nó quan trọng |
|---|---|---|---|
| MOQ theo SKU | 1000 chiếc | 500 chiếc cho ODM, 1000 chiếc cho OEM | Thiết lập phân bổ dây chuyền sản xuất |
| MOQ theo màu | không nêu | 5000 chiếc | Chi phối chi phí chuyển đổi xưởng sơn |
| Thời gian giao mẫu | "nhanh" | 7-12 ngày | Lên lịch rà soát kỹ thuật |
| Sản xuất hàng loạt | 30 ngày | 30-45 ngày | Căn chỉnh cửa sổ ra mắt bán lẻ |
| Điều khoản thanh toán | "T/T" | 30/70 T/T, L/C, OA | Ảnh hưởng dòng tiền của cả hai bên |
Cấu trúc trường biểu mẫu RFQ có thể rút ngắn thời gian trả báo giá không?
Mỗi khối thương mại của hệ thống đã chứa các trường này cho phép kỹ sư bán hàng của chúng tôi trả báo giá trong vòng 48 giờ làm việc, trong khi các khối không đầy đủ thường kéo dài đến 5 đến 7 ngày làm việc khi chúng tôi phải gửi email lại để làm rõ. Đối với người mua OEM đánh giá mẫu yêu cầu báo giá, sự khác biệt về thời gian xử lý này thường quyết định nhà máy nào lọt vào danh sách rút gọn.
Vì sao giá theo cấu trúc trường biểu mẫu RFQ lại chênh lệch lớn giữa các nhà máy?
Góc nhìn tập trung người mua: biến động giá theo cấu trúc biểu mẫu đến từ cấp BOM, phạm vi chứng nhận firmware và mức độ rủi ro bảo hành sau bán. Hai nhà máy báo giá $280 so với $420 cho cùng một máy chiếu có thể khác ở bậc mô-đun Wi-Fi, cấp phép Android GMS và thời hạn bảo hành. Người mua nên chuẩn hóa báo giá theo cấp trước khi so sánh, và tham chiếu bảng thông số Consumer Technology Association để xác minh tuyên bố BOM của nhà cung cấp.
Cấu trúc trường biểu mẫu RFQ có thay đổi cho Google TV so với bản dựng Android AOSP không?
Các trường phần mềm trong đề xuất của chúng tôi là phần bổ sung mới nhất cho hầu hết các mẫu cũ và là khu vực mà sở thích B2C thấm nhanh nhất vào thông số B2B. Người mua nên khai báo hệ điều hành mục tiêu (Android TV 11, Android 13 AOSP, Linux với UI tùy chỉnh, hoặc RTOS độc quyền), bậc chứng nhận Google nếu chọn Android (GMS, EDLA hoặc non-GMS) và quyền truy cập kho ứng dụng mong đợi. Bản dựng chứng nhận GMS cộng thêm khoảng $4 đến $9 mỗi đơn vị cho phí cần và kiểm tra tương thích liên tục, nhưng mở ra Netflix, Disney+ và Prime Video ở độ phân giải đầy đủ, điều này rất quan trọng cho mọi SKU rạp chiếu phim gia đình.
Tóm tắt kết luận cho nguồn cung máy chiếu thông minh
Nhiều mục firmware của sku nên tham chiếu hạ tầng cập nhật OTA, cửa sổ hỗ trợ firmware mong đợi tính theo năm, và liệu đơn vị có cần ứng dụng di động kèm theo để thiết lập ban đầu hay không. Chúng tôi tích hợp sẵn 5 năm hỗ trợ OTA làm mặc định cho các nền tảng ODM của mình, nhưng người mua OEM có vòng đời bán lẻ dài hơn thường yêu cầu cửa sổ hỗ trợ 7 năm làm thay đổi lựa chọn BOM cho bộ nhớ flash và mô-đun Wi-Fi. Số lượng bản địa hóa UI tác động trực tiếp đến số giờ kỹ thuật được báo giá, vì mỗi bộ ngôn ngữ thêm vào tiêu tốn khoảng $800 đến $1500 cho dịch, kiểm tra bố cục và QA hiển thị trên màn hình.
