Lựa chọn thay thế XGIMI cho nguồn hàng bán buôn B2B đã trở thành một trong những truy vấn mua hàng được tìm kiếm phổ biến trong danh mục máy chiếu gia đình, và lý do rất đơn giản: XGIMI

Đăng lúc: Th10 07, 2026 - 75 Lượt xem

Lựa chọn thay thế XGIMI cho bán buôn B2B

Giải pháp thay thế XGIMI cho bán sỉ B2B

Giải pháp thay thế XGIMI cho B2B trong hoạt động mua hàng bán sỉ đã trở thành Một trong những truy vấn mua hàng được tìm kiếm phổ biến trong danh mục máy chiếu gia đình, và lý do rất đơn giản: XGIMI đã đặt ra một tiêu chuẩn cao về nhận thức của người tiêu dùng, nhưng giá bán, số lượng đặt hàng tối thiểu và giới hạn tùy chỉnh lại gây khó khăn cho các đơn vị bán lại, nhà phân phối và thương hiệu OEM. Khi một người mua tại Berlin, Lagos, hoặc São Paulo gõ "the unit" vào thanh tìm kiếm, họ không tìm kiếm một bản sao — họ đang tìm kiếm một đối tác nhà máy có thể đáp ứng độ sáng laser, tích hợp Google TV, quang học lấy nét tự động, và trải nghiệm harmonic OS đồng thời vẫn kiểm soát được đơn giá, thời gian giao hàng và tính linh hoạt trong gắn nhãn riêng. Hướng dẫn này phân tích chính xác những gì các đội mua hàng nên đánh giá, bảng thông số kỹ thuật nào thực sự quan trọng, và cách một nhà máy OEM/ODM tại Thâm Quyến như DataMax tạo ra các sản phẩm tương đương có khả năng cạnh tranh từng tính năng ở mức giá bán sỉ.

Điểm nổi bật

  • Việc tìm nguồn cung ứng mẫu thiết bị thường tiết kiệm 30-55% chi phí đơn vị đã cập cảng khi người mua chuyển từ các kênh bán lại có thương hiệu sang nhà máy OEM tại Trung Quốc với nguồn cung động cơ laser và bo mạch chủ trực tiếp.
  • Một đối tác cung cấp lựa chọn thay thế nghiêm túc phải đáp ứng đầu ra ANSI lumen (thường là 1200-3200 ANSI cho dòng DLP tiêu dùng) và thế hệ chip DLP, không chỉ con số "lumen nguồn sáng" cao nhất.
  • Các chương trình cung cấp phương án này thường bắt đầu ở mức MOQ 300-500 đơn vị mỗi SKU, với thời gian sản xuất 25-40 ngày sau khi hoàn tất khuôn mẫu và chốt firmware.
  • Người mua sản phẩm của chúng tôi nên xác minh giấy phép CCC, CE, FCC, Dolby và Google TV (Android TV) trước khi ký đơn đặt hàng — không phải sau đó.
  • Các SKU máy chiếu từ DataMax được vận chuyển kèm firmware tùy chỉnh, bao bì sẵn sàng bán lẻ và các biến thể phích cắm theo khu vực, cho phép các nhà phân phối ra mắt dưới thương hiệu riêng trong 8-12 tuần.

Tại sao các đội mua hàng tìm kiếm đối tác cung cấp sản phẩm thay thế này

Lớp học với máy chiếu OEM là giải pháp thay thế tiết kiệm chi phí

Khi Dangbei đóng vai trò điểm tham chiếu r B2B wholesale sourcing has become A common searched procurement queries in the home projector category, and the reason is simple: XGIMI has set a high bar for consumer perception, but its pricing, minimum order quantities, and customization limits frustrate resellers, distributors, and OEM brands. When a buyer in Berlin, Lagos, or São Paulo types "the unit" into a search bar, they are not asking for a clone — they are asking for a factory partner that can match the laser brightness, the Google TV integration, the auto-focus optics, and the harmonic OS experience while keeping unit cost, lead time, and private-label flexibility under their control. This guide breaks down exactly what procurement teams should evaluate, which spec sheets actually matter, and how a Shenzhen OEM/ODM factory like DataMax builds equivalents that compete feature-for-feature at wholesale price points.!this projector — Dây chuyền sản xuất OEM DataMax Thâm Quyến

Các thông số kỹ thuật hệ thống thực sự quan trọng

Thông số kỹ thuật sản phẩm của chúng tôi nên được đối chiếu với ba điểm tham chiếu: dòng XGIMI HORIZON (khoảng 2200-3100 ANSI lumen, 4K UHD DLP, Harmonic OS), dòng XGIMI Elfin (1080p, 800-1200 ANSI lumen), và dòng XGIMI MoGo Pro (di động, 300-400 ANSI lumen với pin tích hợp). Một nhà máy báo giá SKU phải công bố phép đo ANSI lumen theo tiêu chuẩn lumen máy chiếu của Viện Tiêu chuẩn Quốc gia Hoa Kỳ (American National Standards Institute), không phải con số "lumen nguồn sáng" phóng đại mà một số nhà cung cấp vẫn sử dụng. Đối với các đội mua hàng B2B, các thông số quan trọng là: độ phân giải gốc (DMD 0.47" cho 4K, 0.33" cho 1080p), loại nguồn sáng (laser RGB, laser phosphor, hoặc LED), tỷ lệ phóng (1.2:1 tiêu chuẩn, 0.23:1 siêu gần), chứng nhận Android TV hoặc Google TV, và bộ cảm biến keystone / lấy nét tự động.

  • Việc tìm nguồn cung ứng mẫu thiết bị thường tiết kiệm 30-55% chi phí đơn vị đã cập cảng khi người mua chuyển từ các kênh bán lại có thương hiệu sang nhà máy OEM tại Trung Quốc với nguồn cung động cơ laser và bo mạch chủ trực tiếp.
  • Một đối tác cung cấp lựa chọn thay thế nghiêm túc phải đáp ứng đầu ra ANSI lumen (thường là 1200-3200 ANSI cho dòng DLP tiêu dùng) và thế hệ chip DLP, không chỉ con số "lumen nguồn sáng" cao nhất.
  • Các chương trình cung cấp phương án này thường bắt đầu ở mức MOQ 300-500 đơn vị mỗi SKU, với thời gian sản xuất 25-40 ngày sau khi hoàn tất khuôn mẫu và chốt firmware.
  • Người mua sản phẩm của chúng tôi nên xác minh giấy phép CCC, CE, FCC, Dolby và Google TV (Android TV) trước khi ký đơn đặt hàng — không phải sau đó.
  • Các SKU máy chiếu từ DataMax được vận chuyển kèm firmware tùy chỉnh, bao bì sẵn sàng bán lẻ và các biến thể phích cắm theo khu vực, cho phép các nhà phân phối ra mắt dưới thương hiệu riêng trong 8-12 tuần.

Năng lực OEM của sản phẩm thay thế này vượt xa bảng thông số kỹ thuật

Các chương trình OEM tại DataMax bao gồm sáu lớp tùy chỉnh mà kênh bán lẻ của XGIMI không thể cung cấp: gắn nhãn lại bootloader (logo, hoạt ảnh khởi động, ngôn ngữ mặc định), vỏ cơ khí với màu sắc tùy chỉnh (MOQ 1000 cho mỗi màu), bao bì bán lẻ theo yêu cầu kèm đăng ký mã vạch và EAN, các biến thể dây nguồn theo khu vực (US, UK, EU, AU, JP), ứng dụng streaming khu vực được cài sẵn (khóa Netflix, Prime Video, Disney+ theo khu vực), và phụ kiện đi kèm (hộp đựng, chân máy, pin ngoài). Đối với người mua OEM đang đánh giá phương án này, đây là nơi kinh tế đơn vị thực sự thay đổi — một máy chiếu bán sỉ $249 trở thành SKU bán lẻ $379 với biên lợi nhuận gộp 34%, so với biên lợi nhuận 8-12% mà các nhà phân phối thường kiếm được khi bán dropship bán lẻ của XGIMI.

Lộ trình chứng nhận và tuân thủ của phương án này

Tuân thủ sản phẩm của chúng tôi chính là nơi các giao dịch bị đình trệ hoặc được xuất hàng. Một nhà máy không có giấy phép CCC, CE-RED, FCC Part 15, Dolby Audio và Google TV (Android TV 11+) hiện hành sẽ không thể chuyển khối lượng container vào châu Âu hoặc Bắc Mỹ. Chúng tôi duy trì các chứng nhận đang hoạt động trên cả năm hạng mục, và hồ sơ kiểm toán có sẵn dưới NDA trong giai đoạn RFQ. Đối với các nhà phân phối tại Mỹ Latin và Đông Nam Á, các hồ sơ INMETRO, SDPPI và NBTC bổ sung thường được yêu cầu, và một nhà máy máy chiếu trưởng thành sẽ báo giá các hồ sơ đó như một hạng mục riêng thay vì gây bất ngờ. Thời gian giao hàng giả định rằng tất cả giấy tờ đã nằm trong phạm vi từ ngày PO thứ nhất — không phải từ ngày phê duyệt mẫu thứ hai.

Phần tiếp theo sẽ hướng dẫn chi tiết về mô hình định giá bán sỉ, các bậc MOQ và cách cấu trúc PO đầu tiên để bảo vệ cả hai bên.

Mô hình định giá bán sỉ, các bậc MOQ và cấu trúc PO đầu tiên

Giá thiết bị được chia thành ba bậc có thể dự đoán được mà các đội mua hàng có thể đối chiếu với biên lợi nhuận dropship bán lẻ của XGIMI. Cấu trúc tiêu chuẩn của chúng tôi tại DataMax là: 1-99 đơn vị ở mức bán sỉ $249-289 (bậc mẫu), 100-499 đơn vị ở mức $229-259 (bậc chạy thử), và 500+ đơn vị ở mức $199-229 (bậc số lượng lớn). Các mức giá này giả định FOB Thâm Quyến, bao bì 3PL tiêu chuẩn và thanh toán chia đặt cọc-cân đối 30/70 qua T/T hoặc LC không thể hủy ngang tại thời điểm phát hành. Đối với người mua OEM đang đánh giá máy chiếu thay thế này, bước nhảy từ bậc mẫu sang bậc số lượng lớn chính là nơi đơn giá thay đổi đáng kể — thường chênh lệch 14-18% trên đường cơ sở $249.

Các quyết định thiết bị thường được kích hoạt bởi một trong ba điểm đau: biên lợi nhuận bán lẻ không bền vững, lộ trình gắn nhãn riêng mà XGIMI không đáp ứng, hoặc khoảng trống chứng nhận khu vực cản trở nhập khẩu. Chúng tôi đã làm việc với các nhà phân phối tại Bắc Mỹ và EU từ năm 2017, và mô hình này nhất quán — thương hiệu chiếm được vị trí trên kệ vào năm 2026 không phải là thương hiệu giành giải thưởng người tiêu dùng vào năm 2024. Một quản lý mua hàng cần một nhà máy có thể mang lại hiệu năng quang học giống hệt, ngăn smart-TV giống hệt và một mức giá đủ chỗ cho chi phí tiếp thị.

BậcSố lượngGiá bán sỉThời gian giao hàngĐiều khoản thanh toán
Mẫu1-99$249-2897 ngày100% T/T
Chạy thử100-499$229-2594-6 tuần30/70 T/T
Số lượng lớn500-1999$199-2296-8 tuần30/70 T/T hoặc LC
Container2000+$189-2098-10 tuần30/70 LC tại thời điểm phát hành

Cách cấu trúc PO đầu tiên để bảo vệ cả hai bên

Hợp đồng PO đầu tiên của hệ thống phải luôn quy định cụ thể: đầu ra ANSI lumen với tham chiếu báo cáo kiểm tra PDF, độ phân giải gốc và kích thước chip DMD, tỷ lệ phóng và dải kích thước hình ảnh ở khoảng cách phóng cố định, tuổi thọ nguồn sáng tính bằng giờ, phiên bản Google TV hoặc Android TV, các khóa ứng dụng streaming theo khu vực đi kèm, và điều khoản bảo hành (24 tháng tiêu chuẩn, 36 tháng có sẵn ở bậc số lượng lớn). Chúng tôi đã chứng kiến các giao dịch bị đình trệ khi người mua giả định rằng Netflix, Prime Video và Disney+ được "cài sẵn" — chúng là các khóa được cấp phép phải yêu cầu ngay tại PO, không phải sau đó.

Thông số kỹ thuật sản phẩm của chúng tôi nên được đối chiếu với ba điểm tham chiếu: dòng XGIMI HORIZON (khoảng 2200-3100 ANSI lumen, 4K UHD DLP, Harmonic OS), dòng XGIMI Elfin (1080p, 800-1200 ANSI lumen), và dòng XGIMI MoGo Pro (di động, 300-400 ANSI lumen với pin tích hợp). Một nhà máy báo giá SKU phải công bố phép đo ANSI lumen theo tiêu chuẩn lumen máy chiếu của Viện Tiêu chuẩn Quốc gia Hoa Kỳ (American National Standards Institute), không phải con số "lumen nguồn sáng" phóng đại mà một số nhà cung cấp vẫn sử dụng. Đối với các đội mua hàng B2B, các thông số quan trọng là: độ phân giải gốc (DMD 0.47" cho 4K, 0.33" cho 1080p), loại nguồn sáng (laser RGB, laser phosphor, hoặc LED), tỷ lệ phóng (1.2:1 tiêu chuẩn, 0.23:1 siêu gần), chứng nhận Android TV hoặc Google TV, và bộ cảm biến keystone / lấy nét tự động.

Bảng so sánh: DataMax vs Kênh bán lẻ XGIMI

Các SKU sản phẩm này đạt 2200+ ANSI lumen với động cơ laser ba cần thường yêu cầu thời gian giao hàng 12 tuần từ PO đến xuất hàng số lượng lớn, trong khi các mẫu laser đơn 800-1500 ANSI chạy theo chu kỳ 4-6 tuần. Chúng tôi đã xuất hơn 1,2 triệu đơn vị từ cơ sở Thâm Quyến của mình kể từ năm 2018, và sự không khớp thông số phổ biến nhất trong RFQ là độ sáng: người mua yêu cầu "4500 lumen" nhưng ý là lumen nguồn LED đỉnh, sau đó nhận được một máy chiếu chỉ phát 1100 ANSI trong phòng có ánh sáng. Luôn yêu cầu báo cáo kiểm tra ANSI dạng PDF.

Tính năngNhà máy OEM DataMaxKênh bán lẻ XGIMI
MOQ100 đơn vị mỗi SKUKhông MOQ (bán lẻ đơn lẻ)
Thời gian giao hàng4-10 tuần theo bậc3-7 ngày Amazon / bán lẻ
Tùy chỉnh thương hiệuBootloader + vỏ + bao bìChỉ bao bì bán lẻ
Khóa ứng dụng streamingKhóa khu vực cài sẵnNgười dùng tự cài đặt
Biên lợi nhuận bán sỉ34-42% gộpBiên lợi nhuận nhà phân phối 8-12%
Chứng nhận đi kèmCCC, CE-RED, FCC, Dolby, Google TVChỉ chứng nhận hộp bán lẻ
Sàn giá số lượng lớn$189 ở mức 2000+ đơn vị$999 MSRP cố định
Hỗ trợ bảo hành24-36 tháng trực tiếp từ nhà máy12 tháng RMA bán lẻ

Các chương trình OEM tại DataaMax bao gồm sáu lớp tùy chỉnh mà kênh bán lẻ của XGIMI không thể cung cấp: gắn nhãn lại bootloader (logo, hoạt ảnh khởi động, ngôn ngữ mặc định), vỏ cơ khí với màu sắc tùy chỉnh (MOQ 1000 cho mỗi màu), bao bì bán lẻ theo yêu cầu kèm đăng ký mã vạch và EAN, các biến thể dây nguồn theo khu vực (US, UK, EU, AU, JP), ứng dụng streaming khu vực được cài sẵn (khóa Netflix, Prime Video, Disney+ theo khu vực), và phụ kiện đi kèm (hộp đựng, chân máy, pin ngoài). Đối với người mua OEM đang đánh giá phương án này, đây là nơi kinh tế đơn vị thực sự thay đổi — một máy chiếu bán sỉ $249 trở thành SKU bán lẻ $379 với biên lợi nhuận gộp 34%, so với biên lợi nhuận 8-12% mà các nhà phân phối thường kiếm được khi bán dropship bán lẻ của XGIMI.

Hậu mãi, bảo hành và tỷ lệ hỏng hóc thực tế

Hỗ trợ bảo hành sản phẩm là biến số quyết định liệu người mua có thể mở rộng quy mô lên 10.000+ đơn vị mỗi quý hay không. Tỷ lệ hỏng hóc thực tế của chúng tôi, được theo dõi qua 1,2 triệu đơn vị đã xuất kể từ năm 2018, ở mức 1,4% trong 90 ngày đầu tiên và 3,1% trong 12 tháng — được đo dựa trên các ticket RMA được ghi nhận tại trung tâm dịch vụ Thâm Quyến và các đối tác dịch vụ khu vực tại Mexico City, Rotterdam và Dubai. Các chế độ hỏng hóc phổ biến là: suy giảm động cơ laser sau 20.000 giờ (0,6%), hỏng cổng HDMI trên bo mạch chủ (0,4%), và mòn vòng bi quạt trong môi trường nhiều bụi (0,3%).

Tuân thủ sản phẩm của chúng tôi chính là nơi các giao dịch bị đình trệ hoặc được xuất hàng. Một nhà máy không có giấy phép CCC, CE-RED, FCC Part 15, Dolby Audio và Google TV (Android TV 11+) hiện hành sẽ không thể chuyển khối lượng container vào châu Âu hoặc Bắc Mỹ. Chúng tôi duy trì các chứng nhận đang hoạt động trên cả năm hạng mục, và hồ sơ kiểm toán có sẵn dưới NDA trong giai đoạn RFQ. Đối với các nhà phân phối tại Mỹ Latin và Đông Nam Á, các hồ sơ INMETRO, SDPPI và NBTC bổ sung thường được yêu cầu, và một nhà máy máy chiếu trưởng thành sẽ báo giá các hồ sơ đó như một hạng mục riêng thay vì gây bất ngờ. Thời gian giao hàng giả định rằng tất cả giấy tờ đã nằm trong phạm vi từ ngày PO thứ nhất — không phải từ ngày phê duyệt mẫu thứ hai.

Tái chế và xử lý cuối vòng đời

Nếu JMGO là điểm tham chiếu r B2B wholesale chính sách cuối vòng đời rất quan trọng đối với người mua có nghĩa vụ báo cáo ESG. Chúng tôi vận hành chương trình thu hồi trên các hợp đồng bậc số lượng lớn: các đơn vị lỗi trên 24 tháng tuổi được trả về Thâm Quyến để thu hồi linh kiện, và 78% linh kiện được tái sử dụng trong các đơn vị tân trang bán ở mức 35% giá bán sỉ ban đầu. 22% còn lại (PCB, mô-đun laser, pin) được chuyển đến các đơn vị tái chế rác thải điện tử được chứng nhận theo hồ sơ WEEE và China RoHS. Người mua nhận được giấy chứng nhận tiêu hủy cho mỗi lô, giúp làm sạch hồ sơ kiểm toán cho việc công bố ESG về sau.

Cách chọn giải pháp thay thế XGIMI cho bán sỉ B2B: Danh sách kiểm tra mua hàng

Đối với các đội mua hàng B2B đang đánh giá giải pháp thay thế XGIMI tại Trung Quốc, quyết định cuối cùng phụ thuộc vào bảy điểm kiểm tra có thể xác minh được. Việc tìm nguồn cung ứng bán sỉ giải pháp thay thế XGIMI cho B2B nên bắt đầu bằng một mẫu gồm 3-5 đơn vị vận chuyển đến thị trường đích của bạn — chú ý kỹ đến bản địa hóa giao diện, trạng thái cấp phép Netflix và Dolby Audio passthrough ở 4K 60Hz. Các bậc giá bán sỉ giải pháp thay thế XGIMI cho B2B tại nhà máy của chúng tôi bắt đầu từ $189 bán sỉ cho 2000+ đơn vị, $215 cho 500-1999 đơn vị, và $249 cho 100-499 đơn vị; người mua bậc container trên 10.000 đơn vị mỗi năm được hưởng biên lợi nhuận gộp 38-42% và một quản lý chương trình OEM riêng. MOQ bán sỉ giải pháp thay thế XGIMI cho B2B ở mức 100 đơn vị mỗi SKU đối với hàng hóa thành phẩm, hoặc 1000 đơn vị cho tùy chỉnh OEM đầy đủ bao gồm logo bootloader, màu vỏ tùy chỉnh và thiết kế lại bao bì bán lẻ. Nhìn rộng hơn Dangbei cụ thể, thời gian giao hàng bán sỉ B2B chạy 4 tuần đối với SKU có sẵn trong kho, 6-8 tuần cho các lô OEM có thương hiệu, và 10-12 tuần cho các sửa đổi phần cứng tùy chỉnh như thay động cơ laser hoặc bổ sung cổng điều khiển RS-232.

Những gì cần xác minh trước khi ký PO bán sỉ

Trước khi bạn chuyển khoản đặt cọc 30%, hãy chạy xác minh tám điểm sau trên nhà cung cấp bạn đang đánh giá.

  • Yêu cầu bản sao giấy phép CCC, CE-RED, FCC ID, Dolby và Google TV có ghi rõ ngày hết hạn
  • Yêu cầu báo cáo hỏng hóc thực tế 90 ngày phân theo SKU
  • Xác nhận công suất sản xuất hàng tháng của nhà máy (chúng tôi vận hành 80.000 đơn vị/tháng trên 6 dây chuyền SMT)
  • Xác nhận rằng nhà cung cấp có chương trình thu hồi WEEE với giấy chứng nhận tiêu hủy
  • Sắp xếp tham quan nhà máy trực tuyến qua WeChat hoặc Teams với dây chuyền sản xuất hiển thị rõ
  • Yêu cầu hai khách hàng tham chiếu tại khu vực đích của bạn và gọi trực tiếp cho họ
  • Xác nhận rằng cổng RMA tồn tại, đa ngôn ngữ và theo dõi số serial từ PO đến thực địa
  • Đàm phán điều khoản phân bổ đơn vị dự phòng 2% trong hợp đồng cung ứng chính

Nhiều cấu trúc giá thiết bị được chia thành ba bậc có thể dự đoán được mà các đội mua hàng có thể đối chiếu với biên lợi nhuận dropship bán lẻ của XGIMI. Cấu trúc tiêu chuẩn của chúng tôi tại DataMax là: 1-99 đơn vị ở mức bán sỉ $249-289 (bậc mẫu), 100-499 đơn vị ở mức $229-259 (bậc chạy thử), và 500+ đơn vị ở mức $199-229 (bậc số lượng lớn). Các mức giá này giả định FOB Thâm Quyến, bao bì 3PL tiêu chuẩn và thanh toán chia đặt cọc-cân đối 30/70 qua T/T hoặc LC không thể hủy ngang tại thời điểm phát hành. Đội mua hàng OEM thường đang đánh giá máy chiếu thay thế này, bước nhảy từ bậc mẫu sang bậc số lượng lớn chính là nơi đơn giá thay đổi đáng kể — thường chênh lệch 14-18% trên đường cơ sở $249.

Các câu hỏi thường gặp

Có giải pháp thay thế XGIMI thực sự cho người mua bán sỉ B2B được vận chuyển kèm giấy phép Dolby và Google TV cài sẵn không?

Chính sách MOQ trên dây chuyền của chúng tôi là 100 đơn vị mỗi SKU cho SKU tiêu chuẩn và 1000 đơn vị mỗi SKU cho SKU OEM màu tùy chỉnh. Chúng tôi không áp đặt mức tối thiểu theo container, điều này không phổ biến trong danh mục và chúng tôi đã triển khai cụ thể để hỗ trợ các nhà phân phối khu vực vận hành danh mục 12-15 SKU. Người mua chạy thử thường bắt đầu ở mức 200-300 đơn vị để thử song song hai SKU: một mẫu UST laser ba và một mẫu LED 1080p di động. Đối với các đội mua hàng B2B đang cấu trúc PO đầu tiên, chúng tôi khuyến nghị một pilot hai SKU 200 đơn vị trước khi mở rộng lên bậc số lượng lớn 500 đơn vị trên một SKU thắng cuộc.

MOQ điển hình cho lô OEM giải pháp thay thế XGIMI với thương hiệu tùy chỉnh là bao nhiêu?

BậcSố lượngGiá bán sỉThời gian giao hàngĐiều khoản thanh toán
Mẫu1-99$249-2897 ngày100% T/T
Chạy thử100-499$229-2594-6 tuần30/70 T/T
Số lượng lớn500-1999$199-2296-8 tuần30/70 T/T hoặc LC
Container2000+$189-2098-10 tuần30/70 LC tại thời điểm phát hành

Giá bán sỉ giải pháp thay thế XGIMI so với MSRP bán lẻ của XGIMI như thế nào?

Sàn giá bán sỉ giải pháp thay thế XGIMI của chúng tôi là $189 ở mức 2000+ đơn vị, so với MSRP bán lẻ của XGIMI là $999 trên HORIZON Ultra và $1499 trên AURA 2. Đó là mức chênh lệch chi phí 5,3x, mang lại cho nhà phân phối biên lợi nhuận gộp 34-42% sau thuế, cước vận chuyển và chi phí tiếp thị bán lẻ. Theo khảo sát nhà phân phối 2024 của ProjectorCentral, biên lợi nhuận máy chiếu bán sỉ trong danh mục nhà thông minh trung bình là 11%, biến đây thành một lựa chọn kinh tế đơn vị tốt hơn về mặt cấu trúc.

Quy trình bảo hành cho lô hàng bán sỉ giải pháp thay thế XGIMI cho B2B là gì?

Hợp đồng PO đầu tiên của hệ thống phải luôn quy định cụ thể: đầu ra ANSI lumen với tham chiếu báo cáo kiểm tra PDF, độ phân giải gốc và kích thước chip DMD, tỷ lệ phóng và dải kích thước hình ảnh ở khoảng cách phóng cố định, tuổi thọ nguồn sáng tính bằng giờ, phiên bản Google TV hoặc Android TV, các khóa ứng dụng streaming theo khu vực đi kèm, và điều khoản bảo hành (24 tháng tiêu chuẩn, 36 tháng có sẵn ở bậc số lượng lớn). Chúng tôi đã chứng kiến các giao dịch bị đình trệ khi người mua giả định rằng Netflix, Prime Video và Disney+ được "cài sẵn" — chúng là các khóa được cấp phép phải yêu cầu ngay tại PO, không phải sau đó.

Tôi có thể nhận mẫu trước khi đặt đơn hàng bán sỉ giải pháp thay thế XGIMI số lượng lớn không?

Trong các quyết định tìm nguồn OEM, ưu đãi của chúng tôi về bảo đảm thanh toán, chúng tôi chấp nhận LC tại thời điểm phát hành từ các ngân hàng bậc 1, ký quỹ qua Alibaba Trade Assurance cho các đơn hàng dưới $50.000, và điều khoản OA (tài khoản mở) sau PO thứ ba thành công. Người mua mới mặc định ở 30/70 T/T, với 30% đặt cọc được giải phóng dựa trên video mẫu tiền sản xuất và 70% cân đối dựa trên bản sao B/L. Cấu trúc này đã thông qua hơn 1.800+ PO kể từ năm 2018 mà không có bất kỳ tranh chấp thương mại nào leo thang lên trọng tài chính thức.

Tóm tắt cuối cùng cho người mua bán sỉ

Trên toàn cảnh so sánh Dangbei r người mua bán sỉ B2B coi quan hệ nhà cung cấp như một quan hệ đối tác OEM đa năm liên tục vượt trội so với người mua chạy theo hóa đơn rẻ nhất. Chiết khấu theo sản lượng, quyền truy cập cổng RMA và quản lý chương trình riêng là các đòn bẩy biến biên lợi nhuận 30% thành 42% trong bốn quý.

Bước tiếp theo

Nhiều sku không phải là cùng một sản phẩm với XGIMI Horizon Pro hay dòng AURA mua qua kênh bán lẻ. Bảng so sánh dưới đây sẽ đối chiếu dòng sản phẩm 2025 cạnh nhau để các đội mua hàng có thể thấy chính xác OEM trực tiếp từ nhà máy khác với dropship bán lẻ ở điểm nào.

Giỏ hàng của bạn
Trải nghiệm của quý vị trên trang web sẽ được cải thiện khi cho phép sử dụng cookie Chính sách Cookie