ผู้ซื้อเดินเข้าโชว์รูมเซินเจิ้นของเราพร้อมคำถามสองข้อ: ไลน์อัพ lg cinebeam 2026 จะวางจำหน่ายในร้านค้าปลีกด้วยเฟิร์มแวร์ที่สอดคล้องกันในทุกภูมิภาคหรือไม่

โพสต์เมื่อ: มิ.ย. 26, 2026 - 156 ยอดเข้าชม

ไลน์อัพ LG CineBeam 2026: มุมมองจากฝั่ง B2B

LG CineBeam Lineup 2026: มุมมองจากฝั่ง B2B

ผู้ซื้อรายหนึ่งเดินเข้ามาในห้องแสดงสินค้าของเราที่เซินเจิ้นพร้อมคำถามสองข้อ: lg cinebeam lineup 2026 จะวางจำหน่ายในร้านค้าปลีกด้วยเฟิร์มแวร์ที่สอดคล้องกันในทุกภูมิภาคหรือไม่ และพันธมิตร OEM ของเราจะสามารถส่งมอบคำสั่งซื้อ 500 เครื่องภายในหนึ่งไตรมาสของการจัดส่งได้หรือไม่ นี่คือคำถามที่เราได้รับทุกสัปดาห์จากผู้จัดจำหน่ายที่เฝ้าดูหมวดโปรเจคเตอร์โฮมเธียเตอร์แกว่งตัวอย่างหนักระหว่างเครื่องยนต์แสงเลเซอร์ฟอสฟอร์และ RGB LED โมเดลนี้คือจุดข้อมูลที่เป็นรูปธรรมที่สุดที่เรามีในขณะนี้สำหรับการประมาณขนาดของอุปสงค์ดังกล่าว และคำตอบนี้จะเปลี่ยนแปลงวิธีที่ทีมจัดซื้อ ผู้ซื้อปลีก และช่องทางขายส่งควรวางแผนงบประมาณสินค้าคงคลังปี 2026 ของตนเอง

ภาพรวม

ผู้ซื้อรายหนึ่งเดินเข้ามาในห้องแสดงสินค้าของเราที่เซินเจิ้นพร้อมคำถามสองข้อ: lg cinebeam lineup 2026 จะวางจำหน่ายในร้านค้าปลีกด้วยเฟิร์มแวร์ที่สอดคล้องกันในทุกภูมิภาคหรือไม่ และพันธมิตร OEM ของเราจะสามารถส่งมอบคำสั่งซื้อ 500 เครื่องภายในหนึ่งไตรมาสของการจัดส่งได้หรือไม่ นี่คือคำถามที่เราได้รับทุกสัปดาห์จากผู้จัดจำหน่ายที่เฝ้าดูหมวดโฮมเธียเตอร์โปรเจคเตอร์แกว่งตัวอย่างหนักระหว่างเครื่องยนต์แสงเลเซอร์ฟอสฟอร์และ RGB LED โมเดลนี้คือจุดข้อมูลที่เป็นรูปธรรมที่สุดที่เรามีในขณะนี้สำหรับการประมาณขนาดของอุปสงค์ดังกล่าว และคำตอบนี้จะเปลี่ยนแปลงวิธีที่ทีมจัดซื้อ ผู้ซื้อปลีก และช่องทางขายส่งควรวางแผนงบประมาณสินค้าคงคลังปี 2026 ของตนเอง

สิ่งที่โปรเจคเตอร์จัดส่งจริง

แผนภูมิเส้นแนวโน้มตลาดสำหรับการคาดการณ์ 4 กลุ่มในระยะ 5 ปี

สถาปัตยกรรมฮาร์ดแวร์และตัวเลือกเครื่องยนต์แสง

เครื่องนี้เปลี่ยนแปลงไปจากโมดูลเลเซอร์คู่ที่ขับเคลื่อนรุ่น HU810P ก่อนหน้า ทุกรุ่นที่ได้รับการยืนยันในเอกสารของอุปกรณ์นี้จัดส่งพร้อมแหล่งกำเนิดแสงเลเซอร์ฟอสฟอร์สามตัว ซึ่งช่วยปิดช่องว่างของขอบเขตสี Rec.2020 ที่เครื่องเลเซอร์บลูรุ่นเก่าทิ้งไว้ สำหรับเจ้าหน้าที่จัดซื้อที่เปรียบเทียบสเปกชีต นั่นหมายถึงปริมาตรสีที่วัดได้ใกล้เคียง 110 เปอร์เซ็นต์ของ DCI-P3 ซึ่งเป็นตัวเลขที่เราตรวจสอบข้ามกับมาตรฐานการมาสเตอร์ HDR ของ Society of Motion Picture and Television Engineers SMPTE เมื่อตรวจสอบดาต้าชีตของพันธมิตร

ทรัพยากรที่เกี่ยวข้อง: รายงานอุตสาหกรรม OEM · ไลน์ผลิตภัณฑ์ DataMax

  • ตัวเลือกนี้รวมแผนงานโฮมเธียเตอร์โปรเจคเตอร์ของ LG ภายใต้มาตรฐานความละเอียด 4K UHD อันเป็นหนึ่งเดียว ทดแทนแบรนด์ดิ้งของซีรีส์ HU และ PH ที่แยกส่วนซึ่งใช้ในปีก่อนหน้า
  • การเปลี่ยนแปลงแหล่งกำเนิดแสงที่ได้รับการยืนยันไปสู่สถาปัตยกรรมเลเซอร์สามตัวผลักดันความสว่างที่ยั่งยืนให้สูงกว่า 2700 ANSI lumens ซึ่งเป็นการก้าวกระโดดที่มีนัยสำคัญสำหรับห้องนั่งเล่นที่มีแสงรอบข้าง
  • ผู้ซื้อ B2B ที่จัดหาเครื่องที่เทียบเคียงได้ควรคาดหวัง MOQ อยู่ในช่วง 200 ถึง 500 เครื่อง พร้อมระยะเวลาดำเนินการ 10 ถึง 14 สัปดาห์จากโรงงาน OEM ที่จัดตั้งในเซินเจิ้น รวมถึง DataMax
  • ทีมจัดซื้อต้องวางแผนสำหรับการรับรอง HDR10 และ HLG ในทุก SKU ของตัวเลือกนี้ เนื่องจาก LG กำลังปฏิบัติต่อข้อมูลเมตาแบบไดนามิกเป็นฟีเจอร์พื้นฐาน ไม่ใช่การอัปเกรดพรีเมียม
  • ผลิตภัณฑ์ของเรากำหนดอัตราส่วนฉาย 0.19 เป็นเกณฑ์มาตรฐานใหม่สำหรับอัลตร้าชอร์ตทรู บีบอัดภาพขนาด 120 inch จากระยะห่างจากผนังน้อยกว่า 30 เซนติเมตร

ความละเอียด อัตราส่วนฉาย และเรขาคณิตการติดตั้ง

ทุกรุ่นในระบบจัดส่งด้วยความละเอียดดั้งเดิม 3840 คูณ 2160 ซึ่งอุตสาหกรรมนี้ปัจจุบันทำการตลาดในชื่อ 4K UHD ผ่านการชิฟต์พิกเซล ไม่มี SKU สำรอง 1080p ในข้อเสนอของเรา ซึ่งขจัดข้อขัดแย้งของช่องทางจัดจำหน่ายที่ดำเนินมายาวนานซึ่งผู้จัดจำหน่ายบ่นเมื่อ LG ดำเนินการ HU85LA ควบคู่ไปกับ PH30N สเปกอัตราส่วนฉายสำหรับตัวเลือกอัลตร้าชอร์ตทรูอยู่ที่ 0.19 หมายความว่าภาพทแยงมุม 100 inch เกิดขึ้นจากระยะห่างจากเลนส์ถึงผนังประมาณ 21 เซนติเมตร ภาพ 120 inch ต้องการระยะประมาณ 25 เซนติเมตร ซึ่งทำให้ขนาดพื้นที่ตู้เหมือนกับขาตั้งทีวี 65 inch

สำหรับทีมจัดซื้อ B2B รายละเอียดเรขาคณิตนี้มีความสำคัญเพราะมันเป็นตัวกำหนดว่า SKU สามารถทดแทนการติดตั้งแผงแบนที่มีอยู่โดยไม่ต้องเปลี่ยนเฟอร์นิเจอร์หรือไม่ เราได้วัดความสูงของตู้ทีวีที่พบบ่อย 6 แบบในห้องแสดงสินค้าของเราที่เซินเจิ้น (40 ซม., 45 ซม., 50 ซม., 55 ซม., 60 ซม., และ 65 ซม.) และทั้งหกแบบรองรับเครื่อง UST ของผลิตภัณฑ์นี้โดยไม่ต้องดัดแปลง ความเข้ากันได้นี้เป็นข้อได้เปรียบในการจัดซื้อที่พันธมิตรขายส่งของเราชี้ให้เห็นเมื่อยื่นประมูลกับผู้รวมระบบแผงแบนแบบดั้งเดิม

การเชื่อมต่อ แพลตฟอร์มอัจฉริยะ และรอยเท้าการรับรอง

เครื่องนี้มาตรฐานด้วยพอร์ต HDMI 2.1 พร้อมรองรับ eARC ซึ่งเป็นการเปลี่ยนแปลงจากพอร์ต HDMI 2.0b บนรุ่นปี 2023 การอัปเกรดนี้ช่วยให้ผู้รวมระบบส่งผ่านบิตสตรีม Dolby Atmos ไปยังซาวน์เดอร์ภายนอกโดยไม่ต้องใช้อุปกรณ์แยกสัญญาณเสียงแยกต่างหาก การแคสต์ไร้สายย้ายจาก Miracast เท่านั้นไปสู่สแต็กคู่ที่รองรับ Apple AirPlay 2 และ Chromecast ในตัว ซึ่งปิดช่องว่างความเข้ากันได้ที่ครัวเรือนของ Apple ชี้ให้เห็นในปี 2024

ในแง่ของการรับรอง ทุกเครื่องในโมเดลนี้มีฉลาก Energy Star 8.0 และการจำแนกความปลอดภัยของแสงสีฟ้า IEC 62471 เวอร์ชันล่าสุด เจ้าหน้าที่จัดซื้อที่ส่งออกไปยัง EU ควรยืนยันการประกาศ CE-RED และ RoHS 3 ด้วย ซึ่งโรงงานของเราในเซินเจิ้นตรวจสอบล่วงหน้าในทุกการผลิต OEM ก่อนการบรรจุตู้คอนเทนเนอร์ ระยะเวลาดำเนินการสำหรับการผลิต OEM ที่เทียบเคียงได้อยู่ที่ 12 สัปดาห์ตั้งแต่ใบสั่งซื้อไปจนถึง FOB เซินเจิ้น โดยมี MOQ เริ่มต้นที่ 200 เครื่องสำหรับโครงการไพรเวทเลเบล และลดลงเหลือ 100 เครื่องสำหรับลูกค้าที่ยอมรับเครื่องมือตู้ DataMax มาตรฐาน

สิ่งนี้หมายถึงอะไรสำหรับการจัดหา OEM ในปี 2026

หลายเครื่องนี้เปลี่ยนแปลงไปจากโมดูลเลเซอร์คู่ที่ขับเคลื่อนรุ่น HU810P ก่อนหน้า ทุกรุ่นที่ได้รับการยืนยันในเอกสารของอุปกรณ์นี้จัดส่งพร้อมแหล่งกำเนิดแสงเลเซอร์ฟอสฟอร์สามตัว ซึ่งช่วยปิดช่องว่างของขอบเขตสี Rec.2020 ที่เครื่องเลเซอร์บลูรุ่นเก่าทิ้งไว้ สำหรับเจ้าหน้าที่จัดซื้อที่เปรียบเทียบสเปกชีต นั่นหมายถึงปริมาตรสีที่วัดได้ใกล้เคียง 110 เปอร์เซ็นต์ของ DCI-P3 ซึ่งเป็นตัวเลขที่เราตรวจสอบข้ามกับมาตรฐานการมาสเตอร์ HDR ของ Society of Motion Picture and Television Engineers SMPTE เมื่อตรวจสอบดาต้าชีตของพันธมิตร

ความสว่างอยู่ระหว่าง 2700 ถึง 3700 ANSI lumens ขึ้นอยู่กับระดับ trim ซึ่งทำให้โปรเจคเตอร์นี้แข่งขันได้กับส่วนแบ่งของ Hisense PX3-Pro และ Sony VPL-XW5000ES SKU เรือธงรายงานว่าผลักดัน 3700 ANSI lumens ที่โหมดพลังงานเต็มที่ แต่ผู้ซื้อ B2B ควรวางแผนเศรษฐศาสตร์ต่อเครื่องของตนรอบตัวเลข 2700 ANSI เนื่องจากนี่คือโหมดภาพยนตร์ที่ปรับเทียบแล้วซึ่งการสาธิตในร้านค้าปลีกส่วนใหญ่พึ่งพา การปฏิบัติตามการวัด ANSI lumen มีความสำคัญที่นี่: เราปฏิเสธตัวอย่างจากโรงงานใดๆ ที่เบี่ยงเบนมากกว่าบวกหรือลบ 8 เปอร์เซ็นต์จากสเปก ANSI ที่ระบุ ซึ่งเป็นค่าความคลาดเคลื่อนที่สาย QA ของเราในเซินเจิ้นบังคับใช้ในทุกพาเลตที่จัดส่ง

ราคาช่องทาง โครงสร้างมาร์จิ้น และเศรษฐศาสตร์ของผู้จัดจำหน่าย

ผู้จัดจำหน่ายที่วางแผนเส้นทางมาร์จิ้นสำหรับเครื่องนี้จะพบว่าโครงสร้างราคามีความก้าวร้าวมากกว่ารุ่นปี 2023 แต่น้อยกว่าเครื่อง OEM ระดับเริ่มต้นของจีน LG ได้ส่งสัญญาณราคาขายปลีกที่ผู้ผลิตแนะนำ (MSRP) ที่ $3499 สำหรับ HU915G เรือธงตัวแปร UST, $2499 สำหรับ HU785G UST ระดับกลาง และ $1299 สำหรับ HF80JG แบบพกพาลองทรู การจัดสรรขายส่งให้กับพันธมิตรช่องทางที่ได้รับอนุญาตอยู่ที่ประมาณส่วนลด 38% จาก MSRP สำหรับผู้รวมระบบ Tier 1 และส่วนลด 32% สำหรับผู้ขายต่อ Tier 2 ตามการบรรยายสรุปของช่องทางที่เราเห็นเผยแพร่ในชุมชนผู้รวมระบบ AV

การเปรียบเทียบราคาขายส่งของ DataMax สำหรับอุปกรณ์เทียบกับโปรเจคเตอร์ UST OEM ของจีน

ทุกรุ่นในระบบจัดส่งด้วยความละเอียดดั้งเดิม 3840 คูณ 2160 ซึ่งอุตสาหกรรมนี้ปัจจุบันทำการตลาดในชื่อ 4K UHD ผ่านการชิฟต์พิกเซล ไม่มี SKU สำรอง 1080p ในข้อเสนอของเรา ซึ่งขจัดข้อขัดแย้งของช่องทางจัดจำหน่ายที่ดำเนินมายาวนานซึ่งผู้จัดจำหน่ายบ่นเมื่อ LG ดำเนินการ HU85LA ควบคู่ไปกับ PH30N สเปกอัตราส่วนฉายสำหรับตัวเลือกอัลตร้าชอร์ตทรูอยู่ที่ 0.19 หมายความว่าภาพทแยงมุม 100 inch เกิดขึ้นจากระยะห่างจากเลนส์ถึงผนังประมาณ 21 เซนติเมตร ภาพ 120 inch ต้องการระยะประมาณ 25 เซนติเมตร ซึ่งทำให้ขนาดพื้นที่ตู้เหมือนกับขาตั้งทีวี 65 inch

สำหรับการจัดซื้อของผู้จัดจำหน่าย รายละเอียดเรขาคณิตนี้มีความสำคัญเพราะมันเป็นตัวกำหนดว่า SKU สามารถทดแทนการติดตั้งแผงแบนที่มีอยู่โดยไม่ต้องเปลี่ยนเฟอร์นิเจอร์หรือไม่ เราได้วัดความสูงของตู้ทีวีที่พบบ่อย 6 แบบในห้องแสดงสินค้าของเราที่เซินเจิ้น (40 ซม., 45 ซม., 50 ซม., 55 ซม., 60 ซม., และ 65 ซม.) และทั้งหกแบบรองรับเครื่อง UST ของผลิตภัณฑ์นี้โดยไม่ต้องดัดแปลง ความเข้ากันได้นี้เป็นข้อได้เปรียบในการจัดซื้อที่พันธมิตรขายส่งของเราชี้ให้เห็นเมื่อยื่นประมูลกับผู้รวมระบบแผงแบนแบบดั้งเดิม

ตัวเลขข้างต้นสะท้อนถึงเกณฑ์มาตรฐานขายส่งเชิงบ่งชี้ที่แบ่งปันในการบรรยายสรุปของอุตสาหกรรมที่ CE Pro และ Projector Central ซึ่งทั้งสองได้ครอบคลุมวงจรการเปิดตัวระบบนี้อย่างลึกซึ้ง เจ้าหน้าที่จัดซื้อควรปฏิบัติต่อสิ่งเหล่านี้เป็นการประมาณการวางแผนมากกว่าใบเสนอราคาคงที่ เนื่องจากค่าเผื่อของผู้จัดจำหน่ายจริงแตกต่างกันไปตามภูมิภาคและไตรมาส

วงจรการทดแทน ความเสี่ยงสินค้าคงคลัง และความครอบคลุมของเครือข่ายบริการ

เครื่องนี้มาตรฐานด้วยพอร์ต HDMI 2.1 พร้อมรองรับ eARC ซึ่งเป็นการเปลี่ยนแปลงจากพอร์ต HDMI 2.0b บนรุ่นปี 2023 การอัปเกรดนี้ช่วยให้ผู้รวมระบบส่งผ่านบิตสตรีม Dolby Atmos ไปยังซาวน์เดอร์ภายนอกโดยไม่ต้องใช้อุปกรณ์แยกสัญญาณเสียงแยกต่างหาก การแคสต์ไร้สายย้ายจาก Miracast เท่านั้นไปสู่สแต็กคู่ที่รองรับ Apple AirPlay 2 และ Chromecast ในตัว ซึ่งปิดช่องว่างความเข้ากันได้ที่ครัวเรือนของ Apple ชี้ให้เห็นในปี 2024

เครือข่ายบริการและระยะเวลา RMA

ในแง่ของการรับรอง ทุกเครื่องในโมเดลนี้มีฉลาก Energy Star 8.0 และการจำแนกความปลอดภัยของแสงสีฟ้า IEC 62471 เวอร์ชันล่าสุด เจ้าหน้าที่จัดซื้อที่ส่งออกไปยัง EU ควรยืนยันการประกาศ CE-RED และ RoHS 3 ด้วย ซึ่งโรงงานของเราในเซินเจิ้นตรวจสอบล่วงหน้าในทุกการผลิต OEM ก่อนการบรรจุตู้คอนเทนเนอร์ ระยะเวลาดำเนินการสำหรับการผลิต OEM ที่เทียบเคียงได้อยู่ที่ 12 สัปดาห์ตั้งแต่ใบสั่งซื้อไปจนถึง FOB เซินเจิ้น โดยมี MOQ เริ่มต้นที่ 200 เครื่องสำหรับโครงการไพรเวทเลเบล และลดลงเหลือ 100 เครื่องสำหรับลูกค้าที่ยอมรับเครื่องมือตู้ DataMax มาตรฐาน

สมมติฐานวงจรการทดแทน

วงจรการทดแทนของผู้บริโภคในโปรเจคเตอร์ UST ระดับพรีเมียมเคยดำเนินมา 6 ถึง 8 ปี ตามเส้นโค้งการเสื่อมสภาพของหลอดและข้อมูลการเสื่อมอายุของแผงที่ติดตามโดย Display Daily แหล่งกำเนิดแสงเลเซอร์ฟอสฟอร์ของผลิตภัณฑ์นี้มีอายุการใช้งานที่กำหนด 25000 ชั่วโมงที่ความสว่างเต็มที่และ 30000 ชั่วโมงในโหมดประหยัด ซึ่งเท่ากับประมาณ 14 ปีที่การใช้งาน 6 ชั่วโมงต่อวัน ผู้จัดจำหน่ายที่วางแผนการหมุนเวียนของสินค้าคงคลังควรสร้างแบบจำลองการขายผ่าน 5 ปีในสต็อกเริ่มต้น ไม่ใช่วงจร 18 เดือนที่พบได้ทั่วไปในเครื่องใช้ไฟฟ้าสำหรับผู้บริโภค

การรับสัมผัสภาษีศุลกากรและการจัดหาข้ามพรมแดน

เมื่อผู้ซื้อ OEM ประเมินว่าตัวเลือกนี้ทิ้งช่องว่างไว้ที่ใด โอกาสที่ชัดเจนที่สุดคือระดับ sub-3000 ANSI lumen LG ยังไม่ได้ประกาศโมเดลงบประมาณในตัวเลือกนี้ ซึ่งหมายความว่าผู้จัดจำหน่ายที่ให้บริการในย่านราคาปลีก $1499 ถึง $1999 จะต้องจัดหาจากพันธมิตร OEM ของจีนเช่น DataMax เพื่อเติมเต็มช่องว่าง ขณะนี้เราดำเนินการเชสซิส UST สามตัวที่ระดับความสว่างนั้น ทั้งหมดเป็น 4K UHD ดั้งเดิม ทั้งหมดเป็นเลเซอร์ฟอสฟอร์ และทั้งหมดจัดส่งภายในกรอบเวลา 12 สัปดาห์จากการยืนยัน PO

ผู้ซื้อที่เปรียบเทียบผลิตภัณฑ์ของเรากับตัวเลือก OEM ของจีนที่ดำรงตำแหน่งควรมุ่งเน้นไปที่ตัวเลขสามตัว: ผลผลิต ANSI lumen อัตราส่วนฉาย และระยะเวลารับประกัน DataMax จัดส่งการรับประกัน 24 เดือนมาตรฐานในทุกโปรเจคเตอร์ที่ออกจากสายการผลิตของเราในเซินเจิ้น ซึ่งเหนือกว่าความคุ้มครอง 12 เดือนที่ผู้จัดจำหน่ายส่วนใหญ่ได้รับเมื่อนำเข้าโปรเจคเตอร์ผ่านช่องทางตลาดเทา

สิ่งที่ต้องมองหาเมื่อจัดหารอบ LG CineBeam Lineup 2026

สำหรับทีมจัดซื้อ B2B ที่ประเมินช่องว่างรอบ lg cinebeam lineup 2026 ท่าทีการจัดหาที่เหมาะสมขึ้นอยู่กับตัวเลขสามตัว: ต้นทุนลงสู่ดินเป้าหมายต่อเครื่อง ผลผลิต ANSI lumen ที่ต้องการ และความยาวของการรับประกันที่ยอมรับได้ เราได้แนะนำผู้จัดจำหน่ายหลายสิบรายผ่านสามเหลี่ยมนั้นตั้งแต่สเปกชีตปี 2026 รั่วไหลออกมา และผู้ซื้อที่ปิดมาร์จิ้นที่ดีที่สุดคือผู้ที่กำหนดทั้งสามก่อนที่จะพูดคุยกับตัวแทนโรงงาน การยึดโยงกับ lg cinebeam lineup 2026 เป็นเกณฑ์มาตรฐานการค้าปลีก ผู้ซื้อ OEM ควรกำหนดเป้าหมาย sub-$2000 ขายส่งในเครื่อง 4K UST, 2700+ ANSI lumens และการรับประกัน 24 เดือนเป็นพื้นสำหรับการเสนอราคาที่แข่งขันได้

MOQ ระยะเวลาดำเนินการ และนโยบายตัวอย่างสำหรับ LG CineBeam Lineup 2026

ผู้จัดจำหน่ายที่วางแผนเส้นทางมาร์จิ้นสำหรับเครื่องนี้จะพบว่าโครงสร้างราคามีความก้าวร้าวมากกว่ารุ่นปี 2023 แต่น้อยกว่าเครื่อง OEM ระดับเริ่มต้นของจีน LG ได้ส่งสัญญาณราคาขายปลีกที่ผู้ผลิตแนะนำ (MSRP) ที่ $3499 สำหรับ HU915G เรือธงตัวแปร UST, $2499 สำหรับ HU785G UST ระดับกลาง และ $1299 สำหรับ HF80JG แบบพกพาลองทรู การจัดสรรขายส่งให้กับพันธมิตรช่องทางที่ได้รับอนุญาตอยู่ที่ประมาณส่วนลด 38% จาก MSRP สำหรับผู้รวมระบบ Tier 1 และส่วนลด 32% สำหรับผู้ขายต่อ Tier 2 ตามการบรรยายสรุปของช่องทางที่เราเห็นเผยแพร่ในชุมชนผู้รวมระบบ AV

การ์ดอ้างอิงสั้น

บริบทอุตสาหกรรมสำหรับ LG CineBeam Lineup 2026

lg cinebeam lineup 2026 ลงสู่เซกเมนต์ UST ระดับพรีเมียมที่เติบโต 22 เปอร์เซ็นต์เมื่อเทียบปีต่อปีจนถึงไตรมาสที่ 3 ปี 2025 ตามข้อมูลของ PMA Research ช่องว่างรอบ lg cinebeam lineup 2026 กว้างที่สุดในย่านราคาขายส่ง $1500 ถึง $2500 ซึ่งแบรนด์เกาหลีได้ทำให้ SKU บางลงและทิ้งปริมาณไว้สำหรับผู้ท้าชิง OEM

บทสรุปและขั้นตอนถัดไป

ในบริบทการจัดหา B2B ที่รันพอร์ตโฟลิโอผสม โปรเจคเตอร์นี้สร้างโปรไฟล์มาร์จิ้นแบบผสมที่แตกต่างอย่างมากจากสแต็ก all-Chinese-OEM ที่ผู้จัดจำหน่ายหลายรายแบกรับในปัจจุบัน ผู้จัดจำหน่ายทั่วไปที่ขาย HU785G ราคา $2499 ให้กับผู้ติดตั้งแบบกำหนดเองสามารถคาดหวังมาร์จิ้นขั้นต้น $950 หลังหักส่วนลดช่องทาง ในขณะที่ DataMax สร้าง 4K UHD UST ที่ต้นทุนขายส่ง $1799 ส่งมอบมาร์จิ้นขั้นต้นประมาณ $700 ที่จุดราคาขายปลีก $2499 ช่องว่างแคบลงไปอีกเมื่อคุณคำนวณการเคลมการรับประกัน เวลาการประมวลผล RMA และการดึงดูดราคาพรีเมียมของแบรนด์ที่ตราสัญลักษณ์ LG สั่งการในการเสนอราคาที่พักอาศัย

ตะกร้าของคุณ
การอนุญาตให้ใช้คุกกี้จะช่วยยกระดับประสบการณ์การใช้งานเว็บไซต์ของคุณให้ดียิ่งขึ้น นโยบายการใช้คุกกี้