โพสต์เมื่อ: ต.ค. 12, 2026 - 39 ยอดเข้าชม
ผู้ผลิตโปรเจคเตอร์จีน: คู่มือ B2B OEM ปี 2026
ผู้ผลิตโปรเจคเตอร์จีน (fabricante de proyectores China) คือซัพพลายเออร์รายแรกที่ผู้ซื้อต่างประเทศส่วนใหญ่ประเมิน เมื่อต้องการโปรเจคเตอร์อัจฉริยะที่ผลิตภายใต้แบรนด์ของตนเอง แต่เส้นทางการจัดซื้อไม่ได้เป็นเพียงการค้นหาครั้งเดียวและใบเสนอราคาเดียว เราพบว่าทีม B2B มาพร้อมกับสเปก ต้นทุนขาดตกถึงมือเป้าหมาย และกรอบเวลาเปิดตัวที่ชัดเจน — แล้วจมอยู่กับการตอบกลับจากซัพพลายเออร์กว่า 40 รายที่อ้างว่าเป็น "โรงงานโดยตรง" คู่มือนี้มอบรายการตรวจสอบเชิงจัดซื้อสำหรับประเมินพันธมิตรโปรเจคเตอร์ใดๆ ในปี 2026 ครอบคลุมปริมาณการสั่งซื้อขั้นต่ำของ OEM หลักฐานการรับรอง ISO/IEC การวัดค่า ANSI lumen และระยะเวลาผลิตที่ทำให้ตู้คอนเทนเนอร์เคลื่อนจากเซินเจิ้นไปลองบีชได้จริง เมื่อจบพาส 1 คุณจะรู้ว่าต้องเรียกร้องตัวเลขทางเทคนิคใด การรับรองใดที่ขาดไม่ได้ และสัญญาณอันตรายใดที่ต้องตัดออกจากใบเสนอราคาภายใน 60 วินาที
ภาพรวม
- การจัดหาแหล่งข้อเสนอของเราทำได้ดีที่สุดเมื่อผู้ซื้อแบ่งการตัดสินใจออกเป็นสี่ด่าน: เครื่องยนต์ออปติคัล แพลตฟอร์ม SoC ความพอดีเชิงกล และนโยบาย RMA หลังการขาย
- ค่าเอาต์พุต ANSI lumen คือสเปกที่ถูกอ้างผิดมากที่สุดในการจัดซื้อโปรเจคเตอร์ข้ามพรมแดน — ต้องเรียกร้องรายงานการทดสอบ ANSI/PLATO FL-1 ฉบับเต็ม ไม่ใช่ตัวเลขลูเมนสูงสุดจากสื่อการตลาด
- ปริมาณสั่งซื้อขั้นต่ำต่อ SKU ของ OEM มักเริ่มที่ 300–500 หน่วยต่อ SKU สำหรับรุ่น laser phosphor และ 3LCD และลดลงเหลือ 100 หน่วยสำหรับรุ่น LED ระดับเริ่มต้นที่ต่ำกว่า 500 ANSI lumen
- สแต็กการรับรองที่ต้องตรวจสอบก่อนมัดจำ: ISO 9001 การจัดการคุณภาพ CE-RED FCC Part 15 CCC และ RoHS 3 — ขอไฟล์ PDF ใบรับรอง ไม่ใช่ภาพสกรีนช็อต
- ราคาขายส่งของผลิตภัณฑ์นี้สำหรับหน่วย DLP 1080p ที่ 1200 ANSI lumen มักอยู่ที่ $249–$319 EXW เซินเจิ้น ที่ปริมาณสั่งซื้อขั้นต่ำ 500 หน่วย
การดำเนินงาน OEM ในจีนทำงานอย่างไรจริงๆ

สำหรับผู้ผลิตโปรเจคเตอร์ fabricante de proyectores China คือซัพพลายเออร์รายแรกที่ผู้ซื้อต่างประเทศส่วนใหญ่ประเมิน เมื่อต้องการโปรเจคเตอร์อัจฉริยะที่ผลิตภายใต้แบรนด์ของตนเอง แต่เส้นทางการจัดซื้อไม่ได้เป็นเพียงการค้นหาครั้งเดียวและใบเสนอราคาเดียว เราพบว่าทีม B2B มาพร้อมกับสเปก ต้นทุนขาดตกถึงมือเป้าหมาย และกรอบเวลาเปิดตัวที่ชัดเจน — แล้วจมอยู่กับการตอบกลับจากซัพพลายเออร์กว่า 40 รายที่อ้างว่าเป็น "โรงงานโดยตรง" คู่มือนี้มอบรายการตรวจสอบเชิงจัดซื้อสำหรับประเมินพันธมิตรโปรเจคเตอร์รายใดก็ตามในปี 2026 ครอบคลุมปริมาณการสั่งซื้อขั้นต่ำของ OEM หลักฐานการรับรอง ISO/IEC การวัดค่า ANSI lumen และระยะเวลาผลิตที่ทำให้ตู้คอนเทนเนอร์เคลื่อนจากเซินเจิ้นไปลองบีชได้จริง เมื่อจบพาส 1 คุณจะรู้ว่าต้องเรียกร้องตัวเลขทางเทคนิคใด การรับรองใดที่ขาดไม่ได้ และสัญญาณอันตรายใดที่ต้องตัดออกจากใบเสนอราคาภายใน 60 วินาที
การตรวจสอบเครื่องยนต์ออปติคัลและแหล่งกำเนิดแสง
พันธมิตร OEM ของตัวเลือกนี้มักเสนอแหล่งกำเนิดแสงสามตระกูล: RGB LED, laser phosphor และ RGB triple-laser หน่วย RGB LED มีราคาย่อมเยาที่สุดและทำงานเย็น — เหมาะกับหน่วยพกพาที่ต่ำกว่า 1.2kg — แต่ในทางปฏิบัติจะจำกัดอยู่ที่ประมาณ 800 ANSI lumen หน่วย laser phosphor ครอบคลุมช่วง 1500–4500 ANSI lumen ที่ใช้กันทั่วไปในห้องนั่งเล่นและห้องประชุม และเป็นส่วนใหญ่ของสินค้าระดับกลางที่ผลิตภัณฑ์ของเราส่งออก หน่วย triple-laser มุ่งเป้ากลุ่มพรีเมียม 5000+ ANSI lumen และต้องการการจัดการความร้อนที่เข้มงวดกว่าพร้อมแชสซิสระบายความร้อนที่ใหญ่ขึ้น
สำหรับทีมจัดซื้อ B2B ที่เปรียบเทียบการอ้างอิงเครื่องยนต์ ต้องเรียกร้องไฟล์ PDF ดาต้าชีตสำหรับไดโอดเลเซอร์หรืออาร์เรย์ LED รุ่นเฉพาะ ไม่ใช่โบรชัวร์ทั่วไป ตามข้อมูลของคณะกรรมการมาตรฐานลูเมนโปรเจคเตอร์ PLATO การทดสอบ ANSI lumen ใช้กริด 9 จุดที่วัดบนจอ ซึ่งเป็นเหตุผลว่าทำไมสองหน่วยที่มีการอ้างทางการตลาดเหมือนกันจึงสามารถต่างกันได้ถึง 25% ในเอาต์พุตที่วัดได้ ผู้ผลิตโปรเจคเตอร์ที่น่าเชื่อถือจะแบ่งปันโปรโตคอลการทดสอบที่ใช้และรุ่นของเครื่องวัด (โดยทั่วไปคือ Konica Minolta LS-150 หรือเทียบเท่า)
แพลตฟอร์ม SoC และสแต็ก Smart OS
- การจัดหาแหล่งข้อเสนอของเราทำได้ดีที่สุดเมื่อผู้ซื้อแบ่งการตัดสินใจออกเป็นสี่ด่าน: เครื่องยนต์ออปติคัล แพลตฟอร์ม SoC ความพอดีเชิงกล และนโยบาย RMA หลังการขาย
- ค่าเอาต์พุต ANSI lumen คือสเปกที่ถูกอ้างผิดมากที่สุดในการจัดซื้อโปรเจคเตอร์ข้ามพรมแดน — ต้องเรียกร้องรายงานการทดสอบ ANSI/PLATO FL-1 ฉบับเต็ม ไม่ใช่ตัวเลขลูเมนสูงสุดจากสื่อการตลาด
- ปริมาณสั่งซื้อขั้นต่ำต่อ SKU ของ OEM มักเริ่มที่ 300–500 หน่วยต่อ SKU สำหรับรุ่น laser phosphor และ 3LCD และลดลงเหลือ 100 หน่วยสำหรับรุ่น LED ระดับเริ่มต้นที่ต่ำกว่า 500 ANSI lumen
- สแต็กการรับรองที่ต้องตรวจสอบก่อนมัดจำ: ISO 9001 การจัดการคุณภาพ CE-RED FCC Part 15 CCC และ RoHS 3 — ขอไฟล์ PDF ใบรับรอง ไม่ใช่ภาพสกรีนช็อต
- ราคาขายส่งของผลิตภัณฑ์นี้สำหรับหน่วย DLP 1080p ที่ 1200 ANSI lumen มักอยู่ที่ $249–$319 EXW เซินเจิ้น ที่ปริมาณสั่งซื้อขั้นต่ำ 500 หน่วย
ผู้ผลิตอุปกรณ์ที่เสนอราคา UI แบบกำหนดเองโดยไม่ระบุ SoC ฐาน คือสัญญาณอันตราย ชิปเซ็ตฐานจะเป็นตัวกำหนดว่าหน่วยจะผ่าน Netflix L1 HDCP, YouTube TV certified หรือ Prime Video certified ได้หรือไม่ — ซึ่งเป็นการทดสอบเกตสามรายการที่ทีมค้าปลีก B2C และทีมลิสต์บน Amazon ให้ความสำคัญ คำสั่งซื้อขายส่งโปรเจคเตอร์นี้ที่ต้องการแอปสตรีมมิ่งที่ได้รับการรับรองใดๆ ควรเพิ่มเวลา 4–6 สัปดาห์ในวงจรเฟิร์มแวร์และงบค่าธรรมเนียมการรับรอง $1.80–$2.40 ต่อหน่วย
ปริมาณขั้นต่ำ ระยะเวลานำ และสแต็กการรับรอง
โครงสร้างราคา OEM ของระบบแบ่งเป็น 3 ระดับ: 100–499 หน่วย, 500–1999 หน่วย และ 2000+ หน่วย ปริมาณสั่งซื้อขั้นต่ำที่เราเผยแพร่คือ 300 หน่วยต่อ SKU และลดลงเหลือ 100 หน่วยสำหรับผู้ซื้อที่ใช้เครื่องมือและชุดสีที่มีอยู่ของเรา ระยะเวลาผลิตคือ 28 วันสำหรับรอบไพลอตแรก (500 หน่วย) 35 วันสำหรับรอบซ้ำมาตรฐาน และ 45–55 วันสำหรับตัวเรือนแบบกำหนดเองเต็มที่พร้อมเครื่องมือฉีดใหม่ เพิ่ม 7 วันสำหรับการทดสอบ burn-in และ 5 วันสำหรับการบรรจุ QA ขั้นสุดท้าย
สำหรับทีมจัดซื้อ B2B ที่จัดทำ RFQ เอกสารขั้นต่ำที่ต้องขอจากผู้ผลิตข้อเสนอใดๆ ของเราคือ: ใบรับรอง ISO 9001:2015 (วงจร 3 ปี) รายงานการทดสอบ CE-RED รายงานการทดสอบ FCC Part 15B การปฏิบัติตาม RoHS 3 และตัวอย่างรายงานการตรวจสอบ QC จากรุ่นล่าสุด ตามข้อมูลการรับรอง ISO 9001 ที่เผยแพร่โดย ISO Survey 2024 จีนยังคงเป็นประเทศที่มีจำนวนใบรับรอง ISO 9001 มากที่สุดในโลก แต่ปริมาณไม่ใช่คุณภาพ — หมายเลขใบรับรอง หน่วยงานที่ออก และวันที่ตรวจสอบยังต้องได้รับการยืนยันบน Accredia หรือ IAF CertSearch
การควบคุมคุณภาพ Burn-in และการทดสอบความน่าเชื่อถือ
การดำเนินงานของรุ่นหนึ่งๆ มักจัดโครงสร้างรอบเซลล์การผลิตสี่เซลล์: การประกอบเครื่องยนต์ออปติคัล การเชื่อม SMT ของเมนบอร์ด การฉีดขึ้นรูปตัวเรือน และการสอบเทียบขั้นสุดท้าย ที่โรงงานเซินเจิ้นของเรา เราเดินกะเดียวโดยผลิตหน่วยโปรเจคเตอร์ 2,400 หน่วยต่อเดือนข้ามสามสายการผลิต ซึ่งเป็นกำลังการผลิตระดับกลางที่สมจริงสำหรับผู้ซื้อที่เปรียบเทียบใบเสนอราคากับเกณฑ์อุตสาหกรรม สำหรับผู้ซื้อ OEM ที่ประเมินพันธมิตรตัวเลือก คำถามทางเทคนิคแรกที่ควรถามไม่ใช่ราคา — แต่คือเครื่องยนต์ออปติคัลผลิตในบ้านหรือซื้อจากผู้รวมระบบภายนอกเช่น HiSense Photonics หรือ Appotronics
ผู้ซื้อขายส่งของผลิตภัณฑ์นี้ที่จัดส่งไปยัง Amazon FBA หรือช่องทางค้าปลีกในสหภาพยุโรป ควรขอรายงานการทดสอบการตก ISTA 3A และรายงานการจำลองการขนส่ง ASTM D4169 สิ่งเหล่านี้ไม่ใช่ทางเลือก — กระบวนการ SPN (Seller Performance Notice) ของ Amazon มักตั้งค่าสถานะการจัดส่งโปรเจคเตอร์ที่ไม่มีเอกสารการทดสอบการตก และผู้ค้าปลีกในสหภาพยุโรปจะปฏิเสธพาเลทที่กล่องหลักไม่ผ่านการทดสอบการบีบที่มุม เรารวมรายงาน ISTA 3A เป็นมาตรฐานในชุดเอกสาร B2B ของเราและทำการทดสอบการตกภายในบ้านทุกๆ 500 หน่วยของแต่ละแบทช์
พันธมิตร OEM ของตัวเลือกนี้มักเสนอแหล่งกำเนิดแสงสามตระกูล: RGB LED, laser phosphor และ RGB triple-laser หน่วย RGB LED มีราคาย่อมเยาที่สุดและทำงานเย็น — เหมาะกับหน่วยพกพาที่ต่ำกว่า 1.2kg — แต่ในทางปฏิบัติจะจำกัดอยู่ที่ประมาณ 800 ANSI lumen หน่วย laser phosphor ครอบคลุมช่วง 1500–4500 ANSI lumen ที่ใช้กันทั่วไปในห้องนั่งเล่นและห้องประชุม และเป็นส่วนใหญ่ของสินค้าระดับกลางที่ผลิตภัณฑ์ของเราส่งออก หน่วย triple-laser มุ่งเป้ากลุ่มพรีเมียม 5000+ ANSI lumen และต้องการการจัดการความร้อนที่เข้มงวดกว่าพร้อมแชสซิสระบายความร้อนที่ใหญ่ขึ้น
การสร้างแบรนด์ OEM เครื่องมือ และเส้นทางการปรับแต่ง
เมื่อทีมจัดซื้อ B2B กำลังประเมินตัวเลือก การเปรียบเทียบการอ้างอิงเครื่องยนต์ ต้องเรียกร้องไฟล์ PDF ดาต้าชีตสำหรับไดโอดเลเซอร์หรืออาร์เรย์ LED รุ่นเฉพาะ ไม่ใช่โบรชัวร์ทั่วไป ตามข้อมูลของคณะกรรมการมาตรฐานลูเมนโปรเจคเตอร์ PLATO การทดสอบ ANSI lumen ใช้กริด 9 จุดที่วัดบนจอ ซึ่งเป็นเหตุผลว่าทำไมสองหน่วยที่มีการอ้างทางการตลาดเหมือนกันจึงสามารถต่างกันได้ถึง 25% ในเอาต์พุตที่วัดได้ ผู้ผลิตโปรเจคเตอร์ที่น่าเชื่อถือจะแบ่งปันโปรโตคอลการทดสอบที่ใช้และรุ่นของเครื่องวัด (โดยทั่วไปคือ Konica Minolta LS-150 หรือเทียบเท่า)
ผู้ซื้อขายส่ง fabricante de proyectores China ที่ข้ามบันไดระดับมักจบลงด้วยการจ่ายค่าเครื่องมือที่ไม่จำเป็น คำแนะนำที่พบบ่อยที่สุดของเราสำหรับลูกค้า OEM รายใหม่คือเริ่มต้นที่ Tier 1 หรือ Tier 2 สำหรับสาม SKU แรก แล้วเลื่อนไป Tier 3 เมื่อ SKU มียอดสะสมครบ 5,000 หน่วย เครื่องมือแบบกำหนดเองเต็มที่ Tier 4 คุ้มทางเศรษฐกิจเมื่อปริมาณตลอดอายุคาดการณ์เกิน 25,000 หน่วยตลอดวงจรผลิตภัณฑ์ — ต่ำกว่าเกณฑ์นั้น ค่าเครื่องมือที่ตัดจ่ายจะเพิ่ม $1.80–$2.50 ต่อหน่วย ซึ่งบีบมาร์จิ้นจนยอมรับไม่ได้สำหรับช่องทางค้าปลีกส่วนใหญ่
ผู้ซื้อ OEM ของหน่วยนี้จำเป็นต้องล็อกตัวเลือก SoC ให้เร็ว เพราะมันเป็นตัวกำหนด OS สมาร์ททีวี ชิปเซ็ต Wi-Fi และวงจรชีวิตการอัปเดตเฟิร์มแวร์ แพลตฟอร์มสี่ตัวที่เราส่งมอบบ่อยที่สุดจากโรงงานคือ Amlogic T972 (Android TV 9, ปรับต้นทุน), Amlogic S905Y4 (Google TV certified, ค่าเริ่มต้นของเราสำหรับหน่วย 1080p), MediaTek MT9255 (เกมมิ่งรีเฟรชสูง) และ Realtek RTD2893 (4K UHD HDR) แต่ละแพลตฟอร์มมีต้นทุน BOM และเป้าหมายเวลาบู๊ตที่ต่างกัน — สำหรับหน่วย Google TV 1080p เราวัด cold-boot ที่ 14.8 วินาที เทียบกับ 22.5 วินาทีบน T972 รุ่นเก่า
ผู้ผลิตอุปกรณ์ที่เสนอราคา UI แบบกำหนดเองโดยไม่ระบุ SoC ฐาน คือสัญญาณอันตราย ชิปเซ็ตฐานจะเป็นตัวกำหนดว่าหน่วยจะผ่าน Netflix L1 HDCP, YouTube TV certified หรือ Prime Video certified ได้หรือไม่ — ซึ่งเป็นการทดสอบเกตสามรายการที่ทีมค้าปลีก B2C และทีมลิสต์บน Amazon ให้ความสำคัญ คำสั่งซื้อขายส่งโปรเจคเตอร์นี้ที่ต้องการแอปสตรีมมิ่งที่ได้รับการรับรองใดๆ ควรเพิ่มเวลา 4–6 สัปดาห์ในวงจรเฟิร์มแวร์และงบค่าธรรมเนียมการรับรอง $1.80–$2.40 ต่อหน่วย
ตามเกณฑ์ต้นทุนการฉีดขึ้นรูปของหอการค้า SME ปี 2024 เครื่องมืออะลูมิเนียมแบบช่องเดียวสำหรับเปลือกตัวเรือนโปรเจคเตอร์ในช่วง 1.2–2.5kg มักอยู่ที่ $28,000 ถึง $65,000 ในเอเชีย โดยที่เครื่องมือเหล็กหลายช่องดันไปทาง $90,000 ใบเสนอราคาของผู้ผลิต fabricante de proyectores China ที่ต่ำกว่าช่วงเหล่านี้อย่างมาก มักบ่งบอกถึงเครื่องมือที่นำกลับมาใช้ใหม่หรือสล็อตแม่พิมพ์ร่วม — ไม่ใช่ปัญหาหากเปิดเผย แต่เป็นปัญหาหากปิดบัง
บรรจุภัณฑ์ โลจิสติกส์ และการปฏิบัติตามข้อกำหนดเฉพาะช่องทาง
โครงสร้างราคา OEM ของระบบแบ่งเป็น 3 ระดับ: 100–499 หน่วย, 500–1999 หน่วย และ 2000+ หน่วย ปริมาณสั่งซื้อขั้นต่ำที่เราเผยแพร่คือ 300 หน่วยต่อ SKU และลดลงเหลือ 100 หน่วยสำหรับผู้ซื้อที่ใช้เครื่องมือและชุดสีที่มีอยู่ของเรา ระยะเวลาผลิตคือ 28 วันสำหรับรอบไพลอตแรก (500 หน่วย) 35 วันสำหรับรอบซ้ำมาตรฐาน และ 45–55 วันสำหรับตัวเรือนแบบกำหนดเองเต็มที่พร้อมเครื่องมือฉีดใหม่ เพิ่ม 7 วันสำหรับการทดสอบ burn-in และ 5 วันสำหรับการบรรจุ QA ขั้นสุดท้าย
สำหรับการจัดซื้อของผู้จัดจำหน่ายที่จัดทำ RFQ เอกสารขั้นต่ำที่ต้องขอจากผู้ผลิตข้อเสนอใดๆ ของเราคือ: ใบรับรอง ISO 9001:2015 (วงจร 3 ปี) รายงานการทดสอบ CE-RED รายงานการทดสอบ FCC Part 15B การปฏิบัติตาม RoHS 3 และตัวอย่างรายงานการตรวจสอบ QC จากรุ่นล่าสุด ตามข้อมูลการรับรอง ISO 9001 ที่เผยแพร่โดย ISO Survey 2024 จีนยังคงเป็นประเทศที่มีจำนวนใบรับรอง ISO 9001 มากที่สุดในโลก แต่ปริมาณไม่ใช่คุณภาพ — หมายเลขใบรับรอง หน่วยงานที่ออก และวันที่ตรวจสอบยังต้องได้รับการยืนยันบน Accredia หรือ IAF CertSearch
| ภูมิภาค | เครื่องหมายสำคัญที่ต้องมี | การทดสอบแบตเตอรี่ | ผลกระทบต่อรอบ |
|---|---|---|---|
| สหรัฐอเมริกา (Amazon) | FNSKU, คำเตือนการสำลัก | UN 38.3 | +5 วัน |
| สหภาพยุโรป | CE-RED, WEEE, EN 13427 | UN 38.3 | +7 วัน |
| ญี่ปุ่น | PSE บน PSU | UN 38.3 | +5 วัน |
| ออสเตรเลีย | RCM | UN 38.3 | +5 วัน |
| ตะวันออกกลาง | SASO IECEE | UN 38.3 | +7 วัน |
วิธีเลือกพันธมิตร fabricante de proyectores China ที่เหมาะสมสำหรับโปรแกรมถัดไปของคุณ
แต่ละ SKU ที่ไม่สามารถพาคุณผ่านขั้นตอน burn-in กำลังปกปิดบางอย่าง โปรโตคอล burn-in มาตรฐานของเราที่สถานที่ DataMax รันทุกหน่วยเป็นเวลา 4 ชั่วโมงอย่างต่อเนื่องที่ความสว่างสูงสุดด้วยรูปแบบทดสอบสีขาวล้วนคงที่ ตามด้วยเนื้อหาไดนามิก 2 ชั่วโมงที่หมุนเวียน การรันเต็มคือ 6 ชั่วโมงต่อหน่วย และเราบันทึกเอาต์พุตลูเมนที่ชั่วโมงที่ 0, 2, 4 และ 6 หน่วยใดที่ค่าลูเมนลดลงมากกว่า 5% ของค่า ANSI เริ่มต้นจะถูกดึงออกเพื่อปรับแนวออปติคัลใหม่ก่อนบรรจุ สำหรับลูกค้า OEM ระดับสูงกว่า เรามีบริการเสริม burn-in ขยาย 12 ชั่วโมงในราคาเพิ่ม $0.85 ต่อหน่วย
รายการตรวจสอบก่อนทำสัญญา 5 ข้อ
ผู้ผลิต fabricante de proyectores China ที่ไม่สามารถตอบทั้งห้าข้อนี้ได้อย่างชัดเจนและเป็นลายลักษณ์อักษร โดยทั่วไปไม่คุ้มกับการประหยัดค่าขนส่ง:
ผู้ซื้อขายส่งของผลิตภัณฑ์นี้ที่จัดส่งไปยัง Amazon FBA หรือช่องทางค้าปลีกในสหภาพยุโรป ควรขอรายงานการทดสอบการตก ISTA 3A และรายงานการจำลองการขนส่ง ASTM D4169 สิ่งเหล่านี้ไม่ใช่ทางเลือก — กระบวนการ SPN (Seller Performance Notice) ของ Amazon มักตั้งค่าสถานะการจัดส่งโปรเจคเตอร์ที่ไม่มีเอกสารการทดสอบการตก และผู้ค้าปลีกในสหภาพยุโรปจะปฏิเสธพาเลทที่กล่องหลักไม่ผ่านการทดสอบการบีบที่มุม เรารวมรายงาน ISTA 3A เป็นมาตรฐานในชุดเอกสาร B2B ของเราและทำการทดสอบการตกภายในบ้านทุกๆ 500 หน่วยของแต่ละแบทช์
ขั้นตอนถัดไปสำหรับผู้ซื้อ OEM
| ขั้นตอน QC | ระยะเวลา | เกณฑ์ผ่าน | มาตรฐาน DataMax |
|---|---|---|---|
| การปรับแนวออปติคัลก่อนประกอบ | 15 นาที | คอนเวอร์เจนซ์เลเซอร์/LED ±0.05mm | 100% ของหน่วย |
| การทดสอบเปิดเครื่องครั้งแรก | 8 นาที | บู๊ตเต็มที่ พอร์ตทั้งหมดทำงาน | 100% ของหน่วย |
| Burn-in (มาตรฐาน) | 6 ชั่วโมง | ค่าลูเมนลด ≤5% ที่ชั่วโมงที่ 6 | 100% ของหน่วย |
| Burn-in (ขยาย, เสริม) | 12 ชั่วโมง | ค่าลูเมนลด ≤3% ที่ชั่วโมงที่ 12 | ตามคำขอ |
| การทดสอบการตก ISTA 3A | 1 รอบ | ไม่มีความเสียหายจากการทำงาน ค่าลูเมนลด ≤2% | ทุกๆ 500 หน่วย |
| QC ขั้นสุดท้าย + ตรวจสอบการบรรจุ | 20 นาที | เกรดสุภาพ A อุปกรณ์เสริมครบถ้วน | 100% ของหน่วย |
รายการตรวจสอบอ้างอิงด่วน
ข้อสรุปสุดท้าย
ความสัมพันธ์กับผู้ผลิตโปรเจคเตอร์จีน (fabricante de proyectores China) ที่สร้างบนพื้นฐานของข้อกำหนดที่เป็นลายลักษณ์อักษร คำสั่งซื้อไพลอตที่ชำระแล้ว และสิทธิ์ QC ที่ได้รับการบันทึก มักเหนือกว่าความสัมพันธ์ที่สร้างบนราคา FOB ต่ำที่สุดที่เสนอ ในเกือบทุกไตรมาสของทุกปี
พร้อมจะกำหนดขอบเขตการผลิตของคุณหรือยัง? ขอใบเสนอราคาแบบกำหนดเอง หรือสำรวจ กลุ่มผลิตภัณฑ์โปรเจคเตอร์โฮมเธียเตอร์ของเรา และ โปรเจคเตอร์โรงแรม GP95 เพื่อดูแพลตฟอร์ม OEM ทั่วไปที่กำลังผลิตอยู่ในปัจจุบัน
